Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
คุณว่าผีมีจริงไหมครับ
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: คุณว่าผีมีจริงไหมครับ
"SARUN'S BELIEVE IT OR NOT"

ตอน "ผีนักสะสม"

เมื่อปีทีแล้วผมไปซื้อกีต้าร์มือสองมาตัวหนึ่งสภาพสวยมากครับ ตั้งแต่ใด้กีต้าร์ตัวนี้มา
ก็รู้สึกว่าพอเห็นกีต้าร์สวยๆตัวไหนก็อยากใด้ไปซะหมด แม้จะต้องบินข้ามน้ำข้ามทะเลไปซื้อ
ก็ยอม ผมเองเป็นคนชอบกีต้าร์แต่ในชิวิตไม่เคยคิดจะสะสม จะซื้อมาขายไปแบบน้า
กะทะเสียเป็นส่วนใหญ่ ผมเลยสงสัยว่าเจ้าของคนแรกของกีต้าร์ตัวนี้น่าจะเป็นนักสะสมที่
ตายไปแล้ว พอผมซื้อมาก็เลยใด้วิญญาณนักสะสมแถมมาด้วย

ตั้งแต่ผมขายกีต้าร์ตัวนี้ไปให้กับน้าคนนึงในบ้านนี้ผมก็หมดกิเลสเรื่องกีต้าร์ไปโดยทันทีครับ
ผมไม่บอกละครับว่ามันคือตัวไหน พวกน้าฯที่เคยซื้อกีต้าร์ผมไปลองไตร่ตรองดูเองแล้วกัน
ว่าใด้ "กีต้าร์ผีสิง" ไปหรือเปล่า
(This post was last modified: 01-06-2008, 23:27 by pood.)
01-06-2008, 23:25
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: คุณว่าผีมีจริงไหมครับ - by pood - 01-06-2008, 23:25

Forum Jump: