Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
คุณว่าผีมีจริงไหมครับ
Author Message
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

Likes Given: 0
RE: คุณว่าผีมีจริงไหมครับ
"ผีวิลล่าฯ"

ตอนแรกโพสต์ไปว่า ไม่เคยเจอ แต่นึกออกว่ามีเพียง 1 ครั้งในชีวิตครับ

ถ้าใครไปพัทยาบ่อยๆ คงคุ้นกับชื่อนี้ดี เหตุการณ์เกิดขึ้นเมื่อประมาณปี 2538 ที่ วิลล่าฯ

(ขอสงวนชื่อเต็มของ resort นะครับ ปัจจุบัน มีการสร้างบ้านพักขึ้นมาใหม่เกือบหมดแล้วครับ)

---------------

หลังจากปาร์ตี้กันมาตลอดวันที่ชายหาด เพื่อนๆก็ย้านกันเข้ามานั่งเล่นในบ้านพักที่มี 3 ห้องนอน พวกเราอยู่รวมกันหมด ซึ่งถ้าเป็นบ้านแต่ละหลังจะมีรั้วแบ่ง และสนามหญ้าเล็กๆชัดเจน

ผมออกมานั่งชิลอยู่ด้านนอก และเอากีตาร์มานั่งเล่นแถวๆพัดลมแอร์ที่ไม่ได้เปิด ซักพักก็มียามแก่ๆ เดินมาบอกว่า "ดึกมากแล้ว กลับเข้าไปในบ้านเถิด เสียงกีตาร์อาจจะดังรบกวนบ้านอื่นที่กำลังพักผ่อนอยู่" ด้วยน้ำเสียงที่สบายๆ ไม่ได้ดุอะไรผม

ผมตอบว่า อยากนั่งด้านนอกครับ ข้างในเสียงดัง แกก็ใจดีเปิดไฟให้สว่างขึ้นมาเยอะ แล้วบอกว่า "เล่นเบาๆแล้วกันนะหนุ่ม"

ผมเล่นอยู่นานเท่าไหร่ก็ไม่รู้ แต่เข้าบ้านไปเพื่อนนอนกันหมดแล้ว พอตอนสายโด่ง ตื่นขึ้นมา เพื่อนๆถามว่าเมื่อคืนหายไปไหน เพราะเรียกอยู่นานสองนานให้เข้าบ้าน

ผมก็เล่าว่าไม่มีอะไร และก็เล่าเรื่องยามแก่ๆ....

เลยเดินออกไปดูที่ๆผมนั่งเล่นกีตาร์

ปรากฎว่าไม่มีดวงไฟส่องสว่างบริเวณนั้น และไม่มีทางเดินให้กับคน ที่สามารถเลาะข้ามมาได้จากบ้านข้างๆ มีรอยรองเท้าของผมอยู่เพียงผู้เดียว....

หลังจากนั้น ผมไม่กล้าไปพักที่นั่นอีก จนป่านนี้....
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
03-06-2008, 01:10
Find Like Post Reply
LittleNomad Offline
un-assignment

ผมไม่กลัวผี... ไม่เคยเจอผี...
แต่มีประสบการณ์อยู่ในเหตุการณ์ชวนขนลุกหลายครั้ง!

- ...ฤดูหนาวหนึ่ง, ดึกสงัด ริมห้วยในป่าลึก... ขณะเคลิ้ม ๆ ขดตัวกำลังจะหลับอยู่ในถุงนอน ก็ได้ยินเสียงเหมือนผู้หญิงร้องโหยหวน... โอ้ยยยยยย....โอ้ยยยยย... โอ้ยยยยยยยยยยยยยยย.... อยู่ในความมืดมิดอีกฟากหนึ่งของลำห้วย!!!!

- ...ฤดูร้อนหนึ่ง, ที่บ้านพักในค่ายทหาร ชายแดนอำเภอห้วยโกร๋น จังหวัดน่าน... บริเวณนั้นในอดีตเคยเป็นสมรภูมิสู้รบกับ พคท. และทหารล้มตายจำนวนมาก! คืนนั้นประมาณตีสองเศษ บ้านทั้งหลังโยกสั่นราวกับจะถูกถอน!! ประตูตู้เสื้อผ้า เปิด-ปิด-เปิด-ปิด-ปึง-ปัง-ปึง-ปัง ฯลฯ ดังดั่นอยู่หลายนาที!!!

- ...ฤดูร้อนหนึ่ง ประมาณ พ.ศ.2521, ในห้องน้ำของที่ทำการอุทยานแห่งชาติตะรุเตา ขณะกำลังนั่งปลดทุกข์ อยู่ ๆ โอ่งน้ำใบเล็ก ๆ ข้างส้วม ก็ขยับ! พอผมยกโอ่งใบนั้นออก ภาพที่เห็นคือมือขาวซีดเหี่ยวย่นข้างหนึ่ง กำลังชูอยู่บนพื้นทราย!!!!

- ...ปลายฤดูหนาวหนึ่ง ประมาณ พ.ศ.2523-24, ป่าทุ่งบนภูเรือ มีบ้านร้างย่อม ๆ อยู่ 2 หลัง หลังหนึ่งลูกน้องและพรานซึ่งจ้างมานำทางสำรวจ เบียดเสียดนอนกันอยู่ถึง 6-7 คน ส่วนหลังที่ผมพัก มีแค่ผมกับรุ่นพี่อีกคนเท่านั้น... เราบอกพวกลูกน้องและพรานทั้งสองคนว่าแบ่งมานอนหลังนี้กันก็ได้ แต่ไม่มีใครมา! ต่างพูดสั้น ๆ แค่ว่า บ้านมันเย็น!!... ผมอยู่ที่นั่นสี่เดือนเศษ แม้จะไม่ได้พักบ้านทุกวัน เพราะส่วนใหญ่ต้องออกเดินเท้าไปสำรวจป่าตามแผนที่ ทว่าทุกครั้งที่กลับมาพัก ทุกคืนผมได้ยินจะเสียงแปลก ๆ เอี๊ยดอ๊าด ๆ หรือไม่ก็เสียงเหมือนใครตบข้างฝา!!!... แล้ววันหนึ่ง พรานก็เล่าให้ฟังว่า บ้านหลังนี้มีอาถรรพ์ เคยมีพระมาฝูกคอตาย มีผู้หญิงมาผูกคอตาย มีเด็กเลี้ยงความมาผูกคอตาย มีคู่รักมาผูกคอยตาย ...!!!!!.....

- ...กลางฤดูฝน บนแพร้าง ในซอกเขาลึกของเขื่อนศรีฯ, ผมและเพื่อนใช้อาศัยแพร้างซอมซ่อหลังนี้เป็นที่พัก และเป็นจุดนัดหมายกับหน่วยฯ อีกหน่วยฯ หนึ่งซึ่งจะมาสมทบอีกประมาณ 4-5... มีมุมห้องอยู่มุมหนึ่ง เป็นมุมที่สะอาดแปลกตาที่สุด เรียบที่สุด! แต่มุมนี้ไม่มีเพื่อนคนไหน นอนซ้ำคืน!! ทีแรกผมก็แปลกใจว่า ทำไมทุกใกล้สาง คนที่นอนอยู่ตรงนั้น จะต้องผวาลุกขึ้นแล้วหอบเป้หลังหอบถุงนอน พรวดพราดย้ายที่!!! วันที่เราเคลื่อนย้ายออกจากแพร้าง เพื่อนทุกคนที่นอนมุมนั้น เล่าตรงกัน... มันฝันว่าถูกผู้หญิงผมยาวนุ่งผ้าถุงลายดอกสีน้ำตาลข่มขืน!!! แปลกตรงที่รายละเอียดรูปพรรณสัณฐานของผู้หญิงในฝันนั้น เล่าออกมาตรงกันทุกคน!!!!!

....มีเรื่องทำนองนี้อีกเยอะครับ... วันหลัง ค่อยเล่าให้ฟัง...
แต่ผมก็ไม่กลัุวผี...
ฉะนั้น ถ้าเพื่อน ๆ คนใด มีกีต้าร์ผีสิง ผมยินดีรับดูแลให้โดยไม่คิดค่าบริการครับ....
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
(This post was last modified: 03-06-2008, 02:05 by LittleNomad.)
03-06-2008, 01:47
Website Find Like Post Reply
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47
อยากไปนอนมุมสะอาดบ้างจังครับ...พี่อร้วนนนนน Tongue

เอ๊ะ!!!...ไม่ได้สิ พี่ต้องบอกรูปพรรณสัณฐานโดยละเอียดมาก่อน
ประเดี๋ยวไปคล้ายน้องกระแต อาจถึงขั้นขาดอากาศหายใจตายได้ง่ายๆเชียว ไม่ชอบเลย........ฮริ้ววววววว
============ เพื่อความบันเทิง =============

03-06-2008, 07:30
LittleNomad Offline
un-assignment

...ตอนนั้น ตอนที่ฟังเพื่อนเล่า มันเป็นวันที่เราพบกับอีกหน่วยฯ และย้ายออกจากแพร้าง กำลังเดินทางลึกเข้าไปตามลำน้ำสาขาของแม่กลอง...
ผมนะ พอได้ฟังเรื่องนี้จากพวกเพื่อน ๆ ยังรู้สึกอยากไปนอนตรงมุมสะอาดนั้นเหมือนกันเลยครับน้าLaฯ และกะว่าถ้าขากลับจะแอบจองที่ไว้ด้วย! เสียดายไม่กลับทางเดิม เพราะมี ฮ. ไปรับ...เลยอดถูกผีข่มฯ...555

รูปพรรณสันฐานตามคำบอกเล่า... เป็นสาวผมยาว ผิวสองสี ใบหน้ารูปไข่ สวยมาก ช่วงอายุประมาณยี่สิบเศษ ผอมเพรียวแต่อึ๋ม... ทว่าที่ไอ้พวกเพื่อนร่วมหน่วยกลัวกันคือ... เอาไว้เล่าเป็นการส่วนตัวเพราะซีนนี้ติดเรตxxxครับ.
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
(This post was last modified: 03-06-2008, 07:48 by LittleNomad.)
03-06-2008, 07:47
hattaya111 Offline
Man of the Moon

Likes Given: 35
ตื่นเช้ากันจังครับ

ผีเผลอเริ่มหลับเเล้วมั้ง ผมก็จะหลับตามด้วย เผื่อเจอผีมั่ง เอาเเบบที่น้าอ้วนเล่านะครับ อุอุ
............. ;?? ?..............
*.:??*Parradee ...A Journey of Us - ?.:* *.:??*?;??

อย่าไปเอาอะไรกับนักเขียนนิยาย

03-06-2008, 08:25
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47
ห๊า...!!! รุ่นนั้น ไม่น่ามี โซ่ แส้ กุญแจมือ นะ อย่างมากแค่ เทียนหยด 5555
อ่ะ..ไม่ล้อเล่นละ เดี๋ยวเจอกันคราวหน้า ต้องสอบถามพี่อ้วนให้ชัดแจ้งแดงแจ๋ Tongue

ต่อ ๆ ๆ เรื่องผี ๆ.....

ผมเป็นคนประหลาด(แหง ละ 555) ไปต่างที่ต่างถิ่นที่ไหน ถ้าเข้าไปแล้วมีอะไรผิดปรกติ(เกี่ยวกับที่นั้นๆ) ผมจะรู้สึกทุกครั้ง
มันเป็นความรู้สึกแปลกๆ ตั้งแต่วูบๆ เย็นๆ ขนลุก นึกถึงได้อยู่อย่างเดียว และถ้าสนิทถึงขั้นกล้าเข้าไปถาม...รับรองมีอยู่แล้วจริงเกือบร้อยเปอร์เซ็นต์

แม้กระทั่งบ้านแฟนผมเองซึ่งเป็นบ้านพักตำรวจป่าไม้ เป็นบ้านสวนกลางเมืองอยู่บ้านเดียว(มั๊ง) แถมต้องเดินผ่านหน้าบ้านที่เป็นตึกเก่า ผ่านเรือนไม้เก่า ซึ่งไม่ต้องห่วงว่ามีคนตายไปไม่รู้กี่รุ่นแล้ว ด้านในเก็บกระดูกใส่โกฏไว้เป็นแถว เย็นวาบตั้งแต่ผ่านเข้าไปครั้งแรก

เมื่อก่อนผมไปบ้านแฟนต้องนอนนอกบ้าน ทั้งๆที่มีห้องนอนถึง 5 ห้อง แต่เป็นห้องเก็บของเสีย 2 ห้อง(เป็นของพี่ชาย 2 คน ซึ่งย้ายไปอยู่บ้านของตัวเอง) ที่เหลือเป็นห้องแม่ ห้องพี่สาว...(พ่อเสีย)

ไม่ได้โชว์สปิริต อะไรหรอก ผมขี้ร้อน และไม่ชอบนอนในห้องคนเดียว เลยออกมานอนระเบียงหน้าบ้าน โดยหอบที่นอน หมอน มุ้ง และผ้าห่มออกมาด้วย แรกๆก็เย็นสบาย แต่พอดึกๆ ในบ้านปิดไฟหมด ประตูหน้าบ้านก็ปิด ก็เท่ากับว่าผมนอนอยู่ท่ามกลางความมืดคนเดียวที่ระเบียง มีต้นมะขามยักษ์(2 คน โอบไม่รอบ) แผ่กิ่งก้านมืดครึ้ม คลุมทั้งระเบียงและตัวบ้านเกือบทั้งหลัง..

เจ้าประคุณเอ้ย...ถ้าคืนไหนนอนไม่หลับเหมือนตกนรกทั้งเป็น นอนดูลมพัดมุ้งปลิวไสวชายเปิดท่ามกลางความมืด มีเสียงก๊อกๆ แก๊กๆ ตรงโน้นตุ่บ ตรงนี้ตึ่ก อยู่ตลอด
ยิ่งกว่านั้น ...ที่นั่น...ตรงนั้น และไม่ว่าตรงไหนที่ผมนอนในบ้านหลังนี้ หลับตาลงครั้งใด ผมจะต้องพูดไม่ออก ขยับตัวไม่ได้ เหมือนที่เค้าเรียกกันว่า "ผีอำ" ทุกครั้งไป
เป็นทุกครั้ง คืนละหลายครั้ง จนกว่าจะเหนื่อย เพลีย และหลับไปในที่สุด...ประหลาดจนรู้สึก "เป็นปรกติ"

ระยะหลัง แม่และแฟน เริ่มเล่าให้ฟังบ้างว่าอะไร เป็นอะไร..และเจออะไรบ้าง
ตั้งแต่เสียงพูด...เสียงเดิน...ทักทายคนแปลกหน้า...แกล้ง..และอื่นๆ อีกมากมาย
โดยมีแม่กับพ่อผมยืนยัน เพราะ...

ในวันเตรียมแต่งงาน กลางวันแสกๆ ขณะที่แม่และพ่อผม(ซึ่งมาพักล่วงหน้า)ซึ่งกำลังนอนพักอยู่ในห้องชั้นบน ได้เดินลงมาถามพวกเราด้านล่างว่า
พี่ชายแฟนต้องการอะไรหรือไม่ เพราะเห็นเข้ามาโผล่หน้าแอบมองดู พ่อกับแม่อยู่เป็นนานสองนาน
ปรากฏว่า...พี่ชายคนนั้นยังไม่ได้มาที่บ้านและโทรสั่งไว้ว่าจะเข้ามาช่วยงานตอนเย็นเนื่องจากยังไม่เลิกงาน

และพี่ชายคนนี้หน้าเหมือนพ่อ..แบบพิมพ์เดียวกันเป๊ะ ไปหยิบรูปเก่าของพ่อมาให้ดู พ่อกับแม่ผมหน้าซีดเผือด หายเพลีย ทันที 55555

เดี๋ยวมาต่อ เรื่องที่บ้านผมบ้าง....เผื่อรวมเล่มไปพิมพ์ขาย เล่มละ 20
============ เพื่อความบันเทิง =============

03-06-2008, 08:44
pop_250823 Offline
ดนตรีจะพาเราเดินทาง....

ผีหลังคา?????น่ากลัวมากครับพี่หม่ำเคยเล่นให้ฟัง ^ ^
Acoustic is my life..........
03-06-2008, 10:46
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
วันนี้เอาเคล็ดลับปราบผีมาฝาก
* อย่านอนเตียงที่มีใต้เตียงโล่ง ถ้ากลัวมากๆ ก็ให้ไปนอนใต้เตียงแทน ปล่อยผีนอนบนเตียงไป
* ถ้าผีมาขอส่วนบุญ ให้ถามว่าสามารถโอนเข้าบัญชีได้ที่วัดไหน สาขาอะไร รับบัตรเครดิตหรือเปล่า?
* ถ้าผีจะตามกลับไปอยู่ที่บ้าน บอกให้ผีไปทำเรื่องย้ายชื่อเข้าทะเบียนบ้านในฐานะผู้อยู่อาศัยให้ถูกต้องตามกฏหมายเสียก่อน
* ถ้าไปแถวพัทยา ข้าวสาร หรือ สีลม อย่าลืมเอา Dict ไปด้วย เพราะอาจเจอผีฝรั่ง
*ถ้าถ่ายรูปแล้วติดผี ให้นำหน้าผีไปตัดต่อกับภาพโป๊ ผีจะอายไม่กล้ามาหลอกอีก (น้ากฤษณ์ ทำได้)
* ถ้าคุณพบผีเปรตในวันฝนฟ้าคะนอง ให้ก้มตัวต่ำ ฟ้าจะผ่าโดนผีก่อน
* ถ้าคุณทำตามนี้ได้หมดผีจะไม่มาหลอกคุณเลย เพราะเชื่อได้เลยว่าคุณเฮี๊ยนกว่าผีอีก!!!

"เชื่อ" หรือ "ไม่เชื่อ"???
(This post was last modified: 03-06-2008, 11:15 by SARUN.)
03-06-2008, 10:56
pop_250823 Offline
ดนตรีจะพาเราเดินทาง....

ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกก555555555555555555
คิดได้ไงเด็ดมาก
Acoustic is my life..........
03-06-2008, 11:10
Maow Offline
VIP member

Likes Given: 53
ผมเชื่อน้า SARUN แล้วครับ
แต่ที่เชื่อมากกว่านั้นคือ น้า SARUN นี่ร้ายยิ่งกว่า..
ฟริ้ว....ไปดีกว่า....
03-06-2008, 11:14

Forum Jump: