Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
คุณว่าผีมีจริงไหมครับ
Author Message
Grid.. Offline
VIP member

Likes Given: 33
RE: คุณว่าผีมีจริงไหมครับ
.::.pOoH.::. Wrote:ต้องบอกว่าเป็นความเชื่อส่วนบุคคล โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านทุกกระทู้ด้วยหรือเปล่าครับ ผู้อ่านคิดเองไม่ได้หรอก เกิดยังไม่บรรลุนิติภาวะขึ้นมา ใครจะรับผิดชอบกันเหล้า..

เปลี่ยนเป็น ใครจะรับผิดชอบกินเหล้า.. แทนได้มั้ยคับคุณครู..Big Grin
30-05-2008, 14:56
Website Find Like Post Reply
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

Likes Given: 0
โดยส่วนตัวไม่มีสัมผัสที่ 6 แบบหนูน้อย Cole Sear ในเรื่อง The Sixth Sense เลยครับ และไม่อยากมีด้วยจิ ไม่อยากพิสูจน์ ผมกลัวผีครับ Cool

ในหนัง หนูน้อยแกบอกว่า "I see dead people..."

ส่วนผมเห็นอย่างอื่นครับ...."I see mad people..."
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
30-05-2008, 15:11
Find Like Post Reply
pop_250823 Offline
ดนตรีจะพาเราเดินทาง....

ผมเสนอ ให้พวกเรารวมตัวกันไปลองของครับเอาแบบ เฮี้ยนๆเลยนะแบบว่าใครไปก็เจอน่ะ มีใครสนไหมครับ อิอิ ตื่นเต้นดี ^ ^
Acoustic is my life..........
30-05-2008, 15:18
LittleNomad Offline
un-assignment

.::.pOoH.::. Wrote:โดยส่วนตัวไม่มีสัมผัสที่ 6 แบบหนูน้อย Cole Sear ในเรื่อง The Sixth Sense เลยครับ และไม่อยากมีด้วยจิ ไม่อยากพิสูจน์ ผมกลัวผีครับ Cool

ในหนัง หนูน้อยแกบอกว่า "I see dead people..."

ส่วนผมเห็นอย่างอื่นครับ...."I see mad people..."

That's me?
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
30-05-2008, 15:23
Ke@nG Offline
Member

สำหรับผม......

ผีที่เป็นวิญญานหลังความตาย ผมไม่เคยพบ หรือเกือบพบเรยในชีวิต เพราะเป็นคนไม่มีสื่อ อยู่คนละย่านความถี่ ง่วงปุ๊บ หลับปั๊บ จากนั้นก็จะเห็นภาพเทาๆ ของเปลือกตาตัวเอง ฝันก็ไม่ค่อยฝัน สงสัยเป็นคนประหลาด ผมจึงไม่ใช่คนกลัวผี

แต่ผมเชื่อเรื่ิองผี วิญญานแน่นอน เพราะบุคคลใกล้ชิดที่น่าเชื่อถือได้หลายต่อหลายคนมีประสบการณ์กันมา

ส่วนเรื่องผีอื่นๆ ที่ผมกลัวก็พอมีบ้างครับ เช่น กุญแจผี รถผี ตั๋วผี ....ฯลฯ โดยเฉพาะผีตามบอร์ด เพราะมักจะสร้างความเดือดร้อนโกลาหลในการมาเยือนคับ อิ อิ
30-05-2008, 15:30
gong_bee_gees Offline
AFS#46 Italy

.::.pOoH.::. Wrote:โดยส่วนตัวไม่มีสัมผัสที่ 6 แบบหนูน้อย Cole Sear ในเรื่อง The Sixth Sense เลยครับ และไม่อยากมีด้วยจิ ไม่อยากพิสูจน์ ผมกลัวผีครับ Cool

"I want to see nude [girl]people" 555+++
---ประชาสัมพันธ์ครับ---
ร่วมกันรณรงค์การใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง มาร่วมกันอนุรักษ์ภาษาไทยกันเถิดนะครับ
30-05-2008, 15:42
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47
มีแน่ เห็นชัดๆก็ "ขนุน" "มะขาม" และ "รอบๆสวนฯ" Tongue

อยากเล่าจัง!!! เล่าเลยนะ

ครั้งที่ 1
เคยเข้าห้องน้ำตอนดึกๆ ประมาณ ตี1-ตี2 ในบริษัทฯ(เพราะท้องเสีย) แล้วมีคนเข้ามาทีหลัง เว้นไป 1 ห้อง(ห้องน้ำมี 3 ห้อง)
ได้ยินตั้งแต่เสียงเดินอยู่ข้างนอก เพราะเงียบมาก ได้ยินเสียงเปิดประตูใหญ่ เห็นเงา เปิด-ปิด ประตูห้องน้ำ เสียงขยับเท้าและหายใจ แถมเบ่งด้วยTongue

ด้วยความอยากรู้ว่า รปภ.คนไหน มาเข้าเอาเวลาเดียวกัน ชั้นเดียวกัน ฝั่งเดียวกัน(ตึก 9 ชั้น ชั้นละ 2 ฝั่ง ฝั่งละ 3 ห้อง) รีบออกมาก่อน เพื่อมาดักรอ รอสักพัก ทำไมมันเงียบ เลยเดินไปผลักประตูดู....แป่ววววว!!! ไม่มีคน

ครั้งที่ 2
ที่บริษัทฯอีกแล้ว หนีออกมากินข้าวต้มรอบดึกกับเพื่อน กลับมาประมาณเกือบตี 1 ขากลับ กดลิฟท์ขึ้นไปชั้น 4 แต่ลิฟท์ดันไปเปิดชั้น 9 รับผู้หญิงมาคนนึงไม่ค่อยคุ้นหน้า เธอกดชั้น G รอจนลิฟท์ลง คราวนี้ลิฟท์เปิดชั้น 4 ก็เดินออกมาเข้าห้องทำงาน รู้สึกเอะใจ เลยโทรไปถาม รปภ. ว่า ชั้น 9 ยังมีคนทำงานอีกมั๊ย?

รปภ.ตอบว่า....วันนี้ชั้น 9 ไม่มีคนทำงานอยู่ เลยถามกลับไปว่า มีผู้หญิงคนนึง เพิ่งเลิกงานลงไป
รปภ.ตอบว่า...ผมอยู่ตลอด ตั้งแต่หลัง 3 ทุ่มยังไม่มีใครเข้า-ออก ผมเห็นพี่คนเดียวนี่ละ เดินกลิ่นละมุดโชยมาเลย!!!!!!!!????

แปลกเน๊อะ! พอไปเล่าให้ รปภ.ฟัง เท่านั้นแหละ เรื่องที่ไม่เคยรู้ พรั่งพรู มาบานตะไทเลย
สงสัยหวังหลอกเรา ให้กลัว เช๊อะ!
ขนหัวกระดิกนิดหน่อยแต่ไม่กลัวหลอก ถึงผีหลอกก็ไม่น่าตาย แต่ถูกไล่ออกเนี่ย...ตายแน่จ๊ะ Tongue
============ เพื่อความบันเทิง =============

(This post was last modified: 30-05-2008, 16:32 by Tai Labour.)
30-05-2008, 16:02
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

gong_bee_gees Wrote:

"I want to see nude [girl]people" 555+++

ยังไม่เห็นอีกเหรอครับน้าก้อง...? โกหกตกนรกนะครับ...
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
30-05-2008, 16:21
karn Offline
you may say I'm a dreamer

Likes Given: 81
Labour Wrote:อยากเล่าจัง!!!

เตรียมมิกเซอร์ไว้รอแล้วครับหัวหน้าWink
In my life, I love you more... [Image: 2685i.jpg]

30-05-2008, 16:26
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47
karn Wrote:
Labour Wrote:อยากเล่าจัง!!!

เตรียมมิกเซอร์ไว้รอแล้วครับหัวหน้าWink

จัดไป...อย่าให้เสีย

กร๊วบบบบบ!!!!
============ เพื่อความบันเทิง =============

30-05-2008, 16:34

Forum Jump: