Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
อยากปั่นจักรยาน...
Author Message
NitTy Offline
Member

Likes Given: 0
RE: อยากปั่นจักรยาน...
ในเรื่อง พระเอก ชื่อ โนโนมูระ เป็นเด็ก ที่อยากได้จักรยาน เพราะเห็นเพื่อน ๆ ขี่กัน แต่ว่าพอได้จักรยานคันแรก ครอบครัวก็ต้องย้ายที่อยู่ ไปอยู่ในเมืองที่เต็มไปด้วยเนิน และ ภูเขา ซึ่งเมืองนี้ คนไม่นิยมขี่จักรยาน เพราะมันยาก มาก ๆ แต่พระเอกเราก็บ้าขี่ จนสามารถขึ้นลงภูเขาได้เก่ง นั่นเองอ่ะครับ

ส่วน เด็กที่ปั่นจักรยานส่งดอกไม้นี่ เป็น คู่แข่งคนนึงของพระเอกเลย มาจากอเมริกาใต้ ครับ ฉายา El Condor

ลองดูภาพจากที่นี่ครับ http://www.thaimtb.com/cgi-bin/viewkatoo.pl?id=17124

ส่วน animation ที่ท่านพี่ Pooh แนะนำ เรื่องนี้ก็สนุกครับ มีพลังมากมายจริง ๆ หลอนและสนุกมาก ๆ สมราคาเลยครับ พลาดไม่ได้
03-07-2008, 15:04
Find Like Post Reply
boobyblue Offline
ใครไม่รู้?

Likes Given: 11
.::.pOoH.::. Wrote:มีบรรยายไทยครับ เพราะหนังเรื่องนี้เป็นหนึ่งใน "หนังครู" ที่เด็กเรียนหนังต้องดู Smile

ดูง่าย ได้ใจ ขาว-ดำ ไม่ได้มีส่วนทำให้อารมณ์ภาพบางเบาลงเลย...

ถ้าผมไปบ้านลุงเต่า...จะฝากไว้ที่นั่นแล้วกันครับ Smile

ผมว่าฝากน้าการ์นดีกว่าครับ
เพราะผมจะเจอกับน้าการ์นทุกวันจันทร์ครับ
แล้วอีกอย่างผมทราบมาว่าน้ากับน้าการ์นก็นัดดวดกันบ่อยๆไม่ใช่หรือ?
หากเป็นอย่างนั้นก็ขอรบกวนท่านแล้ว
จะดูแลรักษาและฝากน้าการ์นนำกลับไปคืนครับผม
ขอขอบคุณมากๆครับ
03-07-2008, 17:37
nongjeab Offline
Member

^*^ คริๆๆ
03-07-2008, 19:36
Website Find Like Post Reply
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

boobyblue Wrote:
.::.pOoH.::. Wrote:มีบรรยายไทยครับ เพราะหนังเรื่องนี้เป็นหนึ่งใน "หนังครู" ที่เด็กเรียนหนังต้องดู Smile

ดูง่าย ได้ใจ ขาว-ดำ ไม่ได้มีส่วนทำให้อารมณ์ภาพบางเบาลงเลย...

ถ้าผมไปบ้านลุงเต่า...จะฝากไว้ที่นั่นแล้วกันครับ Smile

ผมว่าฝากน้าการ์นดีกว่าครับ
เพราะผมจะเจอกับน้าการ์นทุกวันจันทร์ครับ
แล้วอีกอย่างผมทราบมาว่าน้ากับน้าการ์นก็นัดดวดกันบ่อยๆไม่ใช่หรือ?
หากเป็นอย่างนั้นก็ขอรบกวนท่านแล้ว
จะดูแลรักษาและฝากน้าการ์นนำกลับไปคืนครับผม
ขอขอบคุณมากๆครับ

ขอเป็นศุกร์หน้านะครับ เพราะน้ากานต์มาใบเมี่ยงบ่อยๆในวันศุกร์

มีอีกเรื่องนึงเป็นหนัง animation ของฝรั่งเศส บิ๊กตูบกับคุณนายไบซิเคิล

แต่ผมว่าน้าบูฯ ต้องชอบเรื่อง The Bicycle Thief มากกว่าครับ Smile
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
03-07-2008, 23:05
boobyblue Offline
ใครไม่รู้?

Likes Given: 11
บิ๊กตูบผมดูแล้วครับ
ชอบเหมือนกันแต่ยังไม่จี๊ด
แต่หนังเรื่อง The Bicycle Thiefนี้แค่ผมอ่านรีวิวผมก็จี๊ดแล้ว
ผมชอบเรื่องฃองคนเล็กๆที่ไม่มีความหมายอย่างนี้ละครับ
นี่คือเหตุผลที่ทำไมผมจึงมีอีกชื่อว่า"ใครไม่รู้"ไงครับ
03-07-2008, 23:11
aekthanks Offline
Junior member
**

แนะนำท่านปูซื้อ จักรยาน3คัน ปั่น กับ จอภาพยนต์ เหมือนในเรื่อง บิ๊กตูบน่ะ หาเพื่อนมาปั่นได้อีก 2 คนเลย

....อยากปั่นที่ไหนก็ไปถ่ายทำไว้ก่อน....อิอิ

จักรยานเราก็อยากจะขี่มาเป็นปี แล้วก็ลืมมันไปทุกทีเลย...

** ท่าน Nit Ty หน้าคุ้นๆ นะ
08-07-2008, 13:04
NitTy Offline
Member

แหม ท่าน Ake ก็ลืมกันไปได้
08-07-2008, 16:04

Forum Jump: