Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
อยากปั่นจักรยาน...
Author Message
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

Likes Given: 0
A2Nofunalound  อยากปั่นจักรยาน...
รู้สึกอุ้ยอ้ายเต็มพิกัดมานานหลายเดือนแล้วครับ เนื่องจากเลิกออกกำลังกายที่ fitness centre จนสมาชิกขาดไปแล้ว...ไม่ไหวละ

จะให้กลับไปต่อเลยก็เบื่อ เลยนึกถึงการปั่นจักรยาน...ในวัยเยาว์ สนุกเหลือเกิน อุอุ
แต่เนื่องจากบ้านเรายิ่งในบางกอกค่อนข้างอันตราย เลยคิดว่า จะเอาใส่รถไปขี่นอกเมืองบ่อยๆ (อันตรายหนักเข้าไปอีกหรือเปล่าก็ไม่รู้)....ไม่หรอกน่า ไม่ได้ขี่ถนนใหญ่นี่นา

ศึกษามาหลายยี่ห้อคงไม่พ้น probike แต่..จะปั่นจักรยานทั้งที ทำไมราคามันมหาโหดจัง
เริ่มต้นที่ 1 หมื่นขึ้นไปทั้งนั้น ไหนจะค่าหมวก ค่าอุปกรณ์ต่างๆ ตลอดจนค่าของกินที่คงสวาปามหนักกว่าเก่า หลังจากปั่นเป็นชม.ๆ

ใครมีจักรยานยี่ห้ออื่นๆแนะนำบ้างครับ อยากได้ดีๆหน่อย แต่ไม่ถึงกับราคาสูงมาก

วันก่อนไปดูของ Paul Frank จ๊าบมากมาย แต่ไม่กล้าขี่ครับ...กลัวมันล้มเป็นรอย
น่าเก็บไว้เช็ดเล่น แขวนโชว์ หรือขี่ไปซื้อของปากซอยมากกว่า

อ้อ..poster หนังด้านล่างเป็นหนังเกี่ยวกับนักร้องแฝด 3 แห่งเมืองแบลวิลด์และนักปั่นจักรยาน สนุกดีครับ เป็นหนัง animation เรื่องยาว...ได้ไปฉายเมืองคานส์ปี 2003 ครับ

[Image: tripletsofbellevilleposnq5.jpg]
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
11-05-2008, 23:59
Find Like Post Reply
Therock Offline
ไปละนะ โชคดีนะ

RE: อยากปั่นจักรยาน...
อุอุ............น้าบลู ได้ยินแล้ว ตอบน้าปุ๊ด้วยครับ......

ส่วนผมไม่กล้าขึ้นครับ หนักเกิน กลัวจักรยานโครงหัก ครับ
นักดนตรีจนตรอก ภูเก็จฮะ
12-05-2008, 00:08
Kitja Offline
สิงห์เกษตร

Likes Given: 3
ถ้ามีเวลาก็น่าสนใจนะครับ แต่ว่าน้าปุ๊ขี่ใน กทม.ต้องระวังเรื่องอากาศนะครับ ส่วนที่บ้านสิงห์เกษตรต้องระวัง 10 ล้อครับ
สิงห์เกษตรพาเที่ยว Switzerland

http://singhakaset.multiply.com/photos/album/35/35
12-05-2008, 00:15

ผมไม่ขี่ในเมืองแน่ครับ กลัวตายก่อนปอดพัง

ส่วนเดอะร็อคตัวน้อย โครงไม่หักหรอกจ้า มันไม่ใช่เหล็กเชื่อมจ้า ขึ้นไปขย่มเล่นยังไหว ^___^
12-05-2008, 00:17
LittleNomad Offline
un-assignment

Therock Wrote:อุอุ............น้าบลู ได้ยินแล้ว ตอบน้าปุ๊ด้วยครับ......

ส่วนผมไม่กล้าขึ้นครับ หนักเกิน กลัวจักรยานโครงหัก ครับ

ถ้าไม่กล้า เพราะกลัวน้ำเกิน จะทำให้โครงหัก...
งั้นคันนี้เลยครับน้าTherock
ดูเหมือนจะ All Solid ซะด้วย...[Image: frame_big.jpg]

ส่วนคันนี้เหมาะกับบรรยากาศนอกเมืองนะครับน้าpOoH
[Image: 103667~A-Man-Pedals-an-Old-Fashioned-Bic...osters.jpg]
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
(This post was last modified: 12-05-2008, 00:21 by LittleNomad.)
12-05-2008, 00:18
Website Find Like Post Reply
boobyblue Offline
ใครไม่รู้?

Likes Given: 11
จักรยานมือสองจากญี่ปุ่นสวยๆสภาพดีๆมีขายเยอะแยะครับ
หากไม่สนใจเรื่องยี่ห้อผมว่าคุ้ม
อย่างน้อยเพื่อทดสอบใจตัวเองว่าจะเอาจริงหรือไม่?
หากคิดเอาจริงค่อยซื้อดีๆเลยคันเดียวจบครับ
ส่วนคันทดลองนั้นก็สามารถขายได้ครับ

แต่ผมรับรองว่าเมื่อน้าได้ลองปั่นแล้วไม่มีทางไ้ด้เลิกปั่นได้ง่ายๆครับ
ไม่เชื่อลองดู...........ผมโดนมาแล้วครับ
หวังว่าคงได้มีโอกาสได้มาปั่นด้วยกันสักครั้งนะครับ........
12-05-2008, 00:22
poPPie Offline
APFC or NMFC

Likes Given: 23
LittleNomad Wrote:ส่วนคันนี้เหมาะกับบรรยากาศนอกเมืองนะครับน้าpOoH
[Image: 103667~A-Man-Pedals-an-Old-Fashioned-Bic...osters.jpg]

กลัวเวลาจะลงนี่หละครับ น้าอ้วน Tongue มันสู๊งสูง
ไม่รู้จะลงยังไง แป่วว !
12-05-2008, 00:25
LittleNomad Offline
un-assignment

poPPie Wrote:
LittleNomad Wrote:ส่วนคันนี้เหมาะกับบรรยากาศนอกเมืองนะครับน้าpOoH

กลัวเวลาจะลงนี่หละครับ น้าอ้วน Tongue มันสู๊งสูง
ไม่รู้จะลงยังไง แป่วว !

ผมว่าไม่น่าจะมีปัญหามากนะครับน้าฯPie
เพราะตามข้อมูลของน้าpOoH แกจะบรรทุกใส่รถไปขี่ ตจว. อยู่แล้ว...
...เวลาจะขึ้นจะลงจักรยาน ก็ใช้หลังคารถยนต์ไง...น่าจะได้ระดับพอดิบพอดี...
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
12-05-2008, 00:31
Website Find Like Post Reply

boobyblue Wrote:จักรยานมือสองจากญี่ปุ่นสวยๆสภาพดีๆมีขายเยอะแยะครับ
หากไม่สนใจเรื่องยี่ห้อผมว่าคุ้ม
อย่างน้อยเพื่อทดสอบใจตัวเองว่าจะเอาจริงหรือไม่?
หากคิดเอาจริงค่อยซื้อดีๆเลยคันเดียวจบครับ
ส่วนคันทดลองนั้นก็สามารถขายได้ครับ

แต่ผมรับรองว่าเมื่อน้าได้ลองปั่นแล้วไม่มีทางไ้ด้เลิกปั่นได้ง่ายๆครับ
ไม่เชื่อลองดู...........ผมโดนมาแล้วครับ
หวังว่าคงได้มีโอกาสได้มาปั่นด้วยกันสักครั้งนะครับ........

มี link ขายจักรยานมือสองดีๆอันไหนน่าสนใจบ้างครับ คงต้องสอบถามกูรูอย่างน้าบู้บี้ฯ ^^

ผมคิดเหมือนน้าเลยครับ ต้องทดสอบใจตัวเองก่อน ไม่งั้นคงเสียดายตังค์แน่ๆ

ตอนนี้ผมแค่ดูจาก http://www.probike.co.th/ เท่านั้นเองครับ

ขอบคุณคร้าบบบบ Shy

ส่วนเจ้าจักรยานล้อโตสูงลิบนั่น ไม่ใช่ขี่ไม่ไหวครับ ไม่มีตังค์ซื้อจ้า!!! Tongue
12-05-2008, 00:34
boobyblue Offline
ใครไม่รู้?

Likes Given: 11
มีเวลาไปดินคลองถมวันเสาร์อาทิตย์มั้ยครับ
ถ้ามีก็ลองไปเดินดูครับมีสวยๆแปลกๆเยอะ
ราคาก็ประมาณสามถึงสี่ห้าพันบาทแล้วแต่สภาพครับ
เริ่มแรกผมก็ได้มาจากที่นี่หลายคันครับ
แต่ตอนนี้เจ้าบรรดาที่ได้มาจากที่นั่นผมขายไปหมดแล้ว
ตอนนี้ก็เหลือคันเดียวที่ผมใช้อยู่และที่น้าเคยเห็นนั่นละครับ

ราคาของจักรยานก็เหมือนกับกีต้าร์นั่นละครับ
มีตั้งแต่หลักพันจนไปถึงแสนถึงล้านละครับ
ใช้หลักการเดียวกันกับการเลือกซื้อกีต้าร์ได้เลย
สิ่งสำคัญก็อย่างที่ผมได้พูดเสมอคือ...
การรู้จักตัวเอง...ถามใจตัวเองให้ตอบก่อนว่าต้องการอะไร
แต่ผมยืนยันการปั่นทำให้พุงยุบจริงๆ
12-05-2008, 00:45

Forum Jump: