Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
วง Queen จัดว่าเป็นแนว........
Author Message
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
RE: วง Queen จัดว่าเป็นแนว........
love666 Wrote:โอ้โห ไม่รู้เรื่องเลยครับ แล้วเสียงไม่หลอกกันยังไงครับ เสียงที่ผ่านพลาสติก เป็นไง
ผ่านเหล็กเป็นไงครับ -_-"

โอ้โห ไม่รู้บอกเป็นภาษายังไง สงสัย น้าเลิฟต้องลองเป็นเจ้าของ "Red Special" ซักตัว
เอ...ถ้าลองdrop สายลง 1/2 เสียง แล้วคาด capo จะใช้ทำการทดลองแทนกันได้ไม๊น้อ....???
07-05-2008, 18:05
Find Like Post Reply
Grid.. Offline
VIP member

Likes Given: 33
RE: วง Queen จัดว่าเป็นแนว........
.::.pOoH.::. Wrote:ชอบ Queen เหมือนกันครับ ชอบเพลง Hawaiin Rhapsody ไง...

แหม.. ทำปายยยด้ายยยย.. Tongue ..
07-05-2008, 18:07
Website Find Like Post Reply
love666 Offline
Posting Freak

Likes Given: 0
.::.pOoH.::. Wrote:ชอบ Queen เหมือนกันครับ ชอบเพลง Hawaiin Rhapsody ไง...

จ๊ากกกก

งั้นขอ สุนทรภู่ Rhapsody มั่ง
If heart is empty, brain doesn't matter.

07-05-2008, 18:54
Therock Offline
ไปละนะ โชคดีนะ

pood Wrote:ไหนฯน้าโฟล์คน้อยก็เป็นแฟน Queen แล้ว ผมอยากฟังเพลงนี้จังเลยจะเล่นให้ฟังวันมี้ตติ้งใด้ไหมครับ กีต้าร์ยืมผมใด้

http://www.youtube.com/watch?v=w1ydSXHsc9Y

หรือจะเล่น Ovation

http://www.youtube.com/watch?v=v3xwCkhmi...re=related

เจ้านายผมบอกว่าชอบเพลงนี้มากที่สุด(หมายถึงเค้าคิดว่า เพลงนี้เป็นเพลงที่เพราะที่สุดตั้งแต่เค้าเกิดมาครับ) ผมได้ฟังจากรถเจ้านายเป็น Original Opera Version แล้วเพิ่งมารู้ว่า Youtube ที่พี่กฤษณ์แนะนำมาเป็นอีกเวอร์ชั่นที่น้า Sarun เอา CD มาให้ฟัง แล้วก็เพิ่งรู้ว่าเป็นเพลงเดียวกัน แล้วความหมายก็โดนใจ ยิ่งฟังยิ่งชอบครับ ชอบเพลงนี้มาก ๆ ๆ เลยครับ

น่าเสียดายที่วันนี้เทียบเชิญน้าโฟล์คน้อยมางาน Meeting แกพูดอยู่คำเดียวเลยครับว่า ฮุหยินไม่ให้ ฮูหยินไม่ให้ ผมล่ะจนปัญญาจริง ๆครับ

Love Of My life Can you see, Bring it back bring it back
นักดนตรีจนตรอก ภูเก็จฮะ
08-05-2008, 00:50
Maow Offline
VIP member

Likes Given: 53
ผมชอบเพลง love of my life มากครับ
ได้ยินครั้งแรกจากวงแมงป่อง และนึกว่าเป็นของวงแมงป่อง
ที่แท้เป็นเพลงของวงอื่นซะนี่
(This post was last modified: 08-05-2008, 07:10 by Maow.)
08-05-2008, 07:09
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
Therock Wrote:น่าเสียดายที่วันนี้เทียบเชิญน้าโฟล์คน้อยมางาน Meeting แกพูดอยู่คำเดียวเลยครับว่า ฮุหยินไม่ให้ ฮูหยินไม่ให้ ผมล่ะจนปัญญาจริง ๆครับ

เซ็ง เป็ด...!!!!
08-05-2008, 08:24
โฟล์คน้อย Offline
เจ้าสำนักเสี้ยม! อิอิ..

pood Wrote:ไหนฯน้าโฟล์คน้อยก็เป็นแฟน Queen แล้ว ผมอยากฟังเพลงนี้จังเลยจะเล่นให้ฟังวันมี้ตติ้งใด้ไหมครับ กีต้าร์ยืมผมใด้

http://www.youtube.com/watch?v=w1ydSXHsc9Y

http://www.youtube.com/watch?v=v3xwCkhmi...re=related

ผมต้องขอโทษพี่กฤษณ์อย่างมากครับ..
วันงานมี้ตติ้งผมไปไม่ได้จริง ๆครับ..
พอดีวันที่ 5 เป็นวันเกิดของคุณแม่ของผม
และวันที่ 7 ก็เป็นวันที่ลูกสาวอายุครบ 3 ปีสิบเดือนพอดี
ก็เลยรับปากกับคุณปู่และคุณย่าของลูกสาวไว้..
ว่าจะกลับไปฉลองวันเกิดของคุณย่าที่ราชบุรี
และถือโอกาสให้ลูกสาวใส่ชุดนักเรียนให้คุณย่าชมเสียหน่อย..

แต่ผมไม่ได้เล่าให้ใครฟัง.. เพราะเกรงใจ
ก็เลยไม่ได้อธิบายกับเพื่อน ๆที่มีน้ำใจโทร.มาสอบถามตลอด..
ต้องขอโทษทุกคนด้วยครับ

สำหรับเพลง Love Of My life..
ถ้าไม่มีใครเล่นให้พี่กฤษณ์ฟังให้ชื่นใจเสียก่อน..
ไว้พบกันคราวหน้า.. ผมจะเล่นให้พี่ฟังนะครับ..

งานมีตติ้งทั้งที.. ถ้าไม่ติดธุระสำคัญจริง ๆ
ผมไม่พลาดแน่ครับ..

โฟล์คน้อย

SARUN Wrote:
Therock Wrote:น่าเสียดายที่วันนี้เทียบเชิญน้าโฟล์คน้อยมางาน Meeting แกพูดอยู่คำเดียวเลยครับว่า ฮุหยินไม่ให้ ฮูหยินไม่ให้ ผมล่ะจนปัญญาจริง ๆครับ

แหม.. ทำเป็นวัยรุ่นเซ็งบ้าง.. เซ็งเป็ด.. บ้าง!
ทำเป็นหนุ่ม ๆใจร้อนกันไปได้..

เอาน่า.. ไว้เสร็จภาระกิจปรนนิบัติฮูหยิน.. และธิดาตัวแสบแย้ว..
หากง้างโซ่ตรวนสำเร็จเมื่อใด..
จะรีบไปคาราวะน้า ๆกันทันทีนะเด้อครับพี่น้องงงงงงงงงงงงงงงงง...
แต่งานเนี๊ยะ.. ปายม่ายด้ายจิงจิง...
ม่ายงั้นนนนนนน.. โฟล์คน้อยสิ้นชื่อด้วยฝ่ามือฮูหยินแหงม ๆ.. อิอิ..

ปายก่อนนะจ๊ะ........................
งานตรึมเล๊ยยยยยยยยยย.. หล่ะ..

อุอุ..

เนื้อเพลงพร้อมคอร์ดกีต้าร์ / guitarandchord.com
https://www.facebook.com/guitarandchord.in.th
...............................................................
08-05-2008, 10:37
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
งั้นน้าโฟล์คน้อยมีเวลาสอน the rock ให้เอาไปเล่นในวันงานทันไหมครับ ต้องร้องด้วยนะ
08-05-2008, 10:41
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
โฟล์คน้อย Wrote:

ผมต้องขอโทษพี่กฤษณ์อย่างมากครับ..
วันงานมี้ตติ้งผมไปไม่ได้จริง ๆครับ..
พอดีวันที่ 5 เป็นวันเกิดของคุณแม่ของผม
และวันที่ 7 ก็เป็นวันที่ลูกสาวอายุครบ 3 ปีสิบเดือนพอดี
ก็เลยรับปากกับคุณปู่และคุณย่าของลูกสาวไว้..
ว่าจะกลับไปฉลองวันเกิดของคุณย่าที่ราชบุรี
และถือโอกาสให้ลูกสาวใส่ชุดนักเรียนให้คุณย่าชมเสียหน่อย..

แต่ผมไม่ได้เล่าให้ใครฟัง.. เพราะเกรงใจ
ก็เลยไม่ได้อธิบายกับเพื่อน ๆที่มีน้ำใจโทร.มาสอบถามตลอด..
ต้องขอโทษทุกคนด้วยครับ

สำหรับเพลง Love Of My life..
ถ้าไม่มีใครเล่นให้พี่กฤษณ์ฟังให้ชื่นใจเสียก่อน..
ไว้พบกันคราวหน้า.. ผมจะเล่นให้พี่ฟังนะครับ..

งานมีตติ้งทั้งที.. ถ้าไม่ติดธุระสำคัญจริง ๆ
ผมไม่พลาดแน่ครับ..

โฟล์คน้อย

SARUN Wrote:

แหม.. ทำเป็นวัยรุ่นเซ็งบ้าง.. เซ็งเป็ด.. บ้าง!
ทำเป็นหนุ่ม ๆใจร้อนกันไปได้..

เอาน่า.. ไว้เสร็จภาระกิจปรนนิบัติฮูหยิน.. และธิดาตัวแสบแย้ว..
หากง้างโซ่ตรวนสำเร็จเมื่อใด..
จะรีบไปคาราวะน้า ๆกันทันทีนะเด้อครับพี่น้องงงงงงงงงงงงงงงงง...
แต่งานเนี๊ยะ.. ปายม่ายด้ายจิงจิง...
ม่ายงั้นนนนนนน.. โฟล์คน้อยสิ้นชื่อด้วยฝ่ามือฮูหยินแหงม ๆ.. อิอิ..

ปายก่อนนะจ๊ะ........................
งานตรึมเล๊ยยยยยยยยยย.. หล่ะ..

อุอุ..

หนังชีวิตของบก.น้อย....น่าเสียดายจัง
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
08-05-2008, 11:17
Website Find Like Post Reply
Therock Offline
ไปละนะ โชคดีนะ

pood Wrote:งั้นน้าโฟล์คน้อยมีเวลาสอน the rock ให้เอาไปเล่นในวันงานทันไหมครับ ต้องร้องด้วยนะ

เพลงนี้ร้องได้ชัวน์ป๊าดครับ....แต่ร้องดีหรือไม่ อันนี้ไม่ชัวน์ครับ แฮะ แฮะ

ส่วนคนที่แกะเพลงนี้อยู่แล้วคือ sarun ครับ อิอิ
นักดนตรีจนตรอก ภูเก็จฮะ
08-05-2008, 12:05

Forum Jump: