Thread Closed 
Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
กีต้าร์ราคาสมเหตุสมผล.. เลือกซื้อจากที่ไหน.. และเพราะอะไรครับ..
Author Message
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
RE: กีต้าร์ราคาสมเหตุสมผล.. เลือกซื้อจากที่ไหน.. และเพราะอะไรครับ..
(06-05-2013, 07:48)Real Wrote:
(06-05-2013, 02:51)povation Wrote: ไม่เข้าใจครับว่า
ข้อมูลทาง PM ....หรือแม้กระทั่งแอบอ่านครับมันเสียมารยาท ยิ่งเป็นระดับผู้หลักผู้ใหญ่ไม่สมควร
ข้อความนั้นหมายถึงใคร หรือพูดถึงเรื่องอะไร จึงวกมาเรื่องนี้
คนที่อ่าน PM ของลูกบ้านสีฟ้าได้โดยไม่ต้องแอบคือน้องWebmaster คนเดียวเท่านั้นครับ อย่างนี้ถูกพาดพิงตรงๆซะแล้ว
Webmaster กรุณาออกมาชี้แจงด้วยครับว่า ข้อเท็จจริงเป็นอย่างไร ไปแอบอ่านดังที่เขากล่าวหาหรือไม่ หรือผมตีความผิดไปเอง
เป็นผมก็ไม่ยอมเหมือนกัน หากใครจะมีสิทธิ์มาอ่านได้ ผมยกเว้นให้คนเดียวคือ น้องWebmaster

...ด้วยความเคารพ ไม่ทราบเลยครับว่าทางด้านเทคนิคจะสามารถเข้าไปอ่านpm.ของuserได้ Rolleyes
...ความหมาย"แอบอ่าน"ที่กล่าวถึงนั้นหมายถึง userที่loginแล้วเปิดหน้าเวปทิ้งเอาไว้ แล้วผู้อื่นที่ไม่ใช่userนั้นมาแอบอ่านครับ Wink
...ถึงน้าเวปจะเข้าไปอ่านpm.ลูกบ้านได้ ผมก็เชื่อว่าน้าเวปแค่อ่านอย่างเดียวคงไม่ไปขยายความที่ไหนต่ออย่างแน่นอน Big Grin

(06-05-2013, 07:20)vornus Wrote: สมควร - การเคลียร์ปัญหาที่คิดเห็นไม่ตรงกันทางที่ดีควร นั่งพูดคุยให้เห็นหน้าเห็นตากัน หรือโทรคุยกัน หรือให้คนกลางที่พอเป็นผู้ใหญ่ช่วยเคลียร์และไกล่เกลี่ย ที่ออกมาโพสต์ทางโลกออนไลท์ก็ได้ระดับนึงแต่บางทีก็อาจเป็นผลดี บางทีก็อาจเป็นตรงกันข้าม คนไทยพูดจากันภาษาเดียวกันน่าจะเข้าใจกันมากกว่าชาติอื่นๆนะครับ 

แล้วทำไมไม่ติดต่อมาครับ

ส่วนข้อเสนอที่ให้มา น่าสนใจซะจริงๆครับ

ราคาดีมากๆ

...ถ้าVornusเห็นด้วยในการนั่งพูดคุยให้เห็นหน้าเห็นตากันเพื่อเคลียร์ปัญหา จึงขอเรียนเชิญนัดทานข้าวมื้อเย็นวันอังคารที่7พ.ค.56 ส่วนเวลาและสถานที่Vornusสะดวกอย่างไรครับ ...มีผม หมู เป๊ก ส่วนน้าซินตอนนี้สงสัยติดแคชเมียอยู่ Big Grin

ในความเข้าใจของผม คนที่จะอ่านPM ได้คือเจ้าของWeb หรือคนที่เจ้าของWeb ให้อำนาจดูแล Web แทนเท่านั้นครับ
และเท่าที่ทราบจากน้องนิมิตร ตั้งแต่ก่อตั้งบ้านสีฟ้ามา ก็ไม่เคยให้อำนาจใครเช่นนั้น เรื่องนี้คงต้องรบกวนให้น้องนิมิตรออกมายืนยันว่าเป็นจริงดังผมกล่าวมาหรือไม่
ส่วนที่น้องreal โพสต์คำว่า ผู้หลักผู้ใหญ่นั้น แสดงว่าทราบดีว่าหมายถึงใคร
กรุณาโพสต์ด้วยครับ กำลังจะตำหนิหรือหมายถึงใคร เพราะผู้ใหญ่ในบ้านสีฟ้ามีหลายคน
แทนที่จะได้รับความเคารพนับถือ กลับต้องมากลายเป็นคู่กรณีไปด้วยกับเรื่องข้อพิพาทของน้องvornusและทีม Guitarmania เดิม
ข่าวฝาก...ขอร้องเถอะครับ ท่านที่ไม่ใช่คู่กรณี ไม่รู้ข้อเท็จจริงที่เกิดขึ้น ฟังแต่เขาเล่ามา โปรดอย่าวิจารณ์
หรือออกความเห็นในทางที่ไม่สร้างสรรค์หรืออาจจะดูเอนเอียงไปฝ่ายใด
ผมเห็นว่า แค่นี้ทั้งคู่ก็เจ็บปวดพออยู่แล้วที่จะต้องให้บุคคลภายนอกมารับรู้เรื่องส่วนของพวกเขา
หากจะโพสต์เชียร์ให้จบเถอะ ดีกันเถอะ ยอมกันเถอะ นั้นโพสต์ได้ครับ
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
(This post was last modified: 06-05-2013, 11:44 by povation.)
06-05-2013, 11:35
Website Find
Thread Closed 

Messages In This Thread
RE: กีต้าร์ราคาสมเหตุสมผล.. เลือกซื้อจากที่ไหน.. และเพราะอะไรครับ.. - by povation - 06-05-2013, 11:35

Forum Jump: