Thread Closed 
Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
กีต้าร์ราคาสมเหตุสมผล.. เลือกซื้อจากที่ไหน.. และเพราะอะไรครับ..
Author Message
vornus Offline
Member

Likes Given: 3
RE: กีต้าร์ราคาสมเหตุสมผล.. เลือกซื้อจากที่ไหน.. และเพราะอะไรครับ..
แล้วทำไมไม่ตอบให้เคียรๆในนี้เลยหล่ะครับ ผมเข้าใจขั้นตอนไหนผิด รึ ผมพลาดตรงไหนไป

เงียบไปใช่ว่าจะดีครับ คนรอฟังก็หงุดหงิด
05-05-2013, 19:17
Find
Witt Offline
Member

Likes Given: 0
RE: กีต้าร์ราคาสมเหตุสมผล.. เลือกซื้อจากที่ไหน.. และเพราะอะไรครับ..
@vornus
คนขายคงไม่ตอบสนองอะไรเพิ่มครับ เสียเวลาเปล่าครับ ต้องทำใจว่า เรื่องเงินทองผลประโยชน์มันสามารถมีปัญหาได้ทุกเวลาแม้กระทั่งพี่น้องกันเอง เรื่องการไม่บอกส่วนลดที่ได้นี้ ลูกค้าไม่สามารถเอาผิดทางกฎหมายได้ครับแม้จะมีหลักฐานจากร้านค้าที่ USA เองเลยว่าลดให้กี่ % กับทาง คนขาย คนซื้อก็ฟ้องร้องไม่ได้ครับเพราะราคาที่ตกลงกันไว้ก่อนมันมีชัดเจนในสัญญา ถิอว่า ซื้อประสบการณ์หลายๆแบบแล้วกันครับ คราวหน้า ก็ต้องระวัง อย่างน้อย ทาง คนซื้อก็ต้องหาข้อมูลต่างๆเพื่อให้ทันกับเทคนิคกับกลเม็ดต่างๆของคนขายให้ได้ครับ เหมือนการเรียนรู้ของวิชาชีวิตครับ ถ้าคุณ vornus สามารถเอาประสบการณ์ที่เจอมามาตั้งกระทู้ ไว้เตือนให้ข้อคิด คนซื้อ เพื่อนๆใน web ได้ จะดีมากครับ จะได้ให้คนอื่นๆ ได้ตระหนักว่าจะต้อง รอบคอบอย่างไรเวลาที่จะซื้อของในรูปแบบนี้
คิดในแง่บวกว่า อย่างน้อยของที่ได้น่าจะถูกกว่าซิ้อจากตัวแทนในไทย ก็แล้วกันครับ ขอบคุณครับ
05-05-2013, 20:26
Find
Real Offline
Posting Freak

Likes Given: 10
…กลับมาแล้วครับพอดีไปทำธุระหลายวัน และกำลังหาซื้อทองคำที่ราคาดีกว่าปีที่แล้ว 555Big Grin ...ต้นปี55ซื้อทองคำมาบาทละ 25,500 บาท ณ วันนี้ทองคำบาทละ 20,750 บาท ไม่รู้ว่าไปขอคืนร้านที่ซื้อมาได้หรือเปล่า กร้าก!!Tongue ...แอบเซ็ง แต่ก็ทำงัยได้เป็นธรรมดาของการซื้อการขาย ...เอ๊ะ!!ถ้าร้าน ขายทองในสต๊อกเก่าคนขายเค้าบอกราคาด้วยหรือเปล่าแล้วต้องเอาใบเสร็จรับซื้อทองจากSupplierมาบอกลูกค้าด้วย หรือมีใครรู้ราคาต้นทุนทองบ้างมั้ยหรือกำไรของร้านได้กี่เปอร์เซนต์อยากเปิดร้านทองบ้าง (อันนี้กำลังมองๆอยู่) Cool

...วกกลับมาเข้าเรื่องบ้าง Smile

...ขอแสดงความคิดเห็นในนามGuitarmania (ตอนนี้เป็นอดีตไปแล้ว) เพราะผมเป็นอดีตหนึ่งในสมาชิก
1. Guitarmania มี “ข้อมูลที่ลงโฆษณา”ในกระทู้ของGuitarmaniaในเวปนิมิตร และ“กฎกติกาการฝากประมูลและซื้อกีต้าร์จากอเมริกา”(ที่ละเอียดกว่าข้อมูลที่ลงโฆษณา) ซึ่งในกฎกติกาในหัวข้อ “จรรยาบรรณของ Guitarmania” ได้ระบุว่าShy
1.1เราจะบอกไม่บอกผู้อื่น ว่าท่าน ซื้ออะไร ซื้อที่ไหน ได้มาราคาเท่าไหร่
1.2 เราจะไม่แจ้งเรื่องราคาในกระทู้ที่เป็นสาธารณะโดยเด็ดขาด
1.3 ในกรณีฝากเราซื้อ เราขอสงวนสิทธิ์ ที่จะไม่แจ้งว่าซื้อจากที่ไหน แหล่งใด
1.4 เราจะไม่ลงรูปท่านคู่กับกีต้าร์ของท่าน หากไม่ได้รับอนุญาติจากท่าน
1.5 เราขอสงวนสิทธิ์ในการถ่ายรูปกีต้าร์ของท่าน เพื่อมาลงกระทู้ในเวปนิมิตเพื่อเป็นประวัติของเราเท่านั้น
หมายเหตุ ทางทีมงาน Guitarmania ขอสงวนสิทธิ์ในการเปลี่ยนแปลง แก้ไข กฎกติกาที่ได้แจ้งนี้ตามเห็นสมควร

...และขอบเขตความรับผิดชอบ มีที่ระบุว่า “หากท่านไม่สามารถรับเงื่อนไขความเสี่ยงดังที่กล่าวมาได้ โปรดอย่าใช้บริการของเราครับ”
...ส่วนที่อ้างรายละเอียดเรื่องค่าขนส่งและดำเนินการที่ 12,000 บาทนั้น เป็นรายละเอียดที่สำแดงของRMPครับ ส่วน Guitarmaniaมิได้สำแดงรายละเอียด

2. ประเด็นตรงๆเลยนะครับ ไม่งั้นไม่จบ Big Grin
2.1. ทำตามข้อเรียกร้องของVornus คือ “คืนกีต้าร์” ซึ่งรับราคาคืนที่เบื้องต้น 120,000 บาท ที่มาโดยคำนวณจากอัตราแลกเปลี่ยนในปัจจุบัน(คำนวณเองก็ได้นะครับระหว่างปีที่แล้วกับตอนนี้) และค่าเสื่อมของกีต้าร์ที่ซื้อมาเป็นของใหม่แต่ใช้มาแล้ว1ปีหน่อยๆ ซึ่งเป็นที่พอใจของผู้ซื้อและผู้ขาย(ถ้าพอใจ) และราคาขึ้นอยู่กับสภาพของกีต้าร์ที่พิจารณาและกำหนดข้อเรียกร้องนี้ภายในเวลา 22.00น.ของวันที่ 7 พ.ค.56 Wink
2.2. ไม่ทำตามข้อเรียกร้อง คือ “ไม่รับคืน” เพราะกรณีกีต้าร์ของVornus เป็นการ “ฝากหาฝากซื้อ” ซึ่งปกติทางทีมงานจะสงวนสิทธิ์ที่จะไม่แจ้งว่าซื้อจากที่ไหน แหล่งใด แต่ทางเป๊กได้แสดงข้อมูลของกีต้าร์และรูปภาพโดยส่งลิ้งค์ให้ดู ซึ่ง ณ วันที่แจ้งราคาก็เป็นราคาจากทางร้านเสนอมา แต่เนื่องด้วยเราซื้อกีต้าร์จากร้านนี้มาหลายตัวทางร้านจึงให้ส่วนลดกรณีพิเศษ(ซึ่งได้ส่วนลดหลังจากที่แจ้งราคาให้Vornus) ส่วนลดนี้จึงเป็นสิทธิ์ที่พึงได้ขอทีมงาน Guitarmania Big Grin

...ส่วนกรณีที่ฝากบิดทางEbay(ซึ่งส่วนใหญ่เราจะบิดมากกว่าฝากหาฝากซื้อ) ราคาทางลูกค้ากำหนดเองได้ว่าต้องการอยากได้เท่าไหร่และร่วมลุ้นในการบิดจนได้ราคาที่พอใจ

...ขอเสริมอีกซัก 2 เรื่องนะครับ คือ
- เรื่องข้อมูลทางPM. (Personal Message) คือ การส่งข้อความส่วนตัวระหว่างคนสองคนหรือบุคคลอื่นที่มีส่วนร่วมในเรื่องนั้นๆ โดยมารยาทเค้าไม่copyมาให้ผู้อื่นดูหรอก หรือแม้กระทั่งแอบอ่านครับมันเสียมารยาท ยิ่งเป็นระดับผู้หลักผู้ใหญ่ไม่สมควร Wink
- การเคลียร์ปัญหาที่คิดเห็นไม่ตรงกันทางที่ดีควร นั่งพูดคุยให้เห็นหน้าเห็นตากัน หรือโทรคุยกัน หรือให้คนกลางที่พอเป็นผู้ใหญ่ช่วยเคลียร์และไกล่เกลี่ย ที่ออกมาโพสต์ทางโลกออนไลท์ก็ได้ระดับนึงแต่บางทีก็อาจเป็นผลดี บางทีก็อาจเป็นตรงกันข้าม คนไทยพูดจากันภาษาเดียวกันน่าจะเข้าใจกันมากกว่าชาติอื่นๆนะครับ Tongue
[Image: 90.gif]
05-05-2013, 22:28
Find
lekleklek Offline
VIP rachada member

Likes Given: 50
คมกริบ .......
05-05-2013, 22:46
Find
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
(05-05-2013, 22:28)Real Wrote: …กลับมาแล้วครับพอดีไปทำธุระหลายวัน และกำลังหาซื้อทองคำที่ราคาดีกว่าปีที่แล้ว 555Big Grin ...ต้นปี55ซื้อทองคำมาบาทละ 25,500 บาท ณ วันนี้ทองคำบาทละ 20,750 บาท ไม่รู้ว่าไปขอคืนร้านที่ซื้อมาได้หรือเปล่า กร้าก!!Tongue ...แอบเซ็ง แต่ก็ทำงัยได้เป็นธรรมดาของการซื้อการขาย ...เอ๊ะ!!ถ้าร้าน ขายทองในสต๊อกเก่าคนขายเค้าบอกราคาด้วยหรือเปล่าแล้วต้องเอาใบเสร็จรับซื้อทองจากSupplierมาบอกลูกค้าด้วย หรือมีใครรู้ราคาต้นทุนทองบ้างมั้ยหรือกำไรของร้านได้กี่เปอร์เซนต์อยากเปิดร้านทองบ้าง (อันนี้กำลังมองๆอยู่) Cool

...วกกลับมาเข้าเรื่องบ้าง Smile

...ขอแสดงความคิดเห็นในนามGuitarmania (ตอนนี้เป็นอดีตไปแล้ว) เพราะผมเป็นอดีตหนึ่งในสมาชิก
1. Guitarmania มี “ข้อมูลที่ลงโฆษณา”ในกระทู้ของGuitarmaniaในเวปนิมิตร และ“กฎกติกาการฝากประมูลและซื้อกีต้าร์จากอเมริกา”(ที่ละเอียดกว่าข้อมูลที่ลงโฆษณา) ซึ่งในกฎกติกาในหัวข้อ “จรรยาบรรณของ Guitarmania” ได้ระบุว่าShy
1.1เราจะบอกไม่บอกผู้อื่น ว่าท่าน ซื้ออะไร ซื้อที่ไหน ได้มาราคาเท่าไหร่
1.2 เราจะไม่แจ้งเรื่องราคาในกระทู้ที่เป็นสาธารณะโดยเด็ดขาด
1.3 ในกรณีฝากเราซื้อ เราขอสงวนสิทธิ์ ที่จะไม่แจ้งว่าซื้อจากที่ไหน แหล่งใด
1.4 เราจะไม่ลงรูปท่านคู่กับกีต้าร์ของท่าน หากไม่ได้รับอนุญาติจากท่าน
1.5 เราขอสงวนสิทธิ์ในการถ่ายรูปกีต้าร์ของท่าน เพื่อมาลงกระทู้ในเวปนิมิตเพื่อเป็นประวัติของเราเท่านั้น
หมายเหตุ ทางทีมงาน Guitarmania ขอสงวนสิทธิ์ในการเปลี่ยนแปลง แก้ไข กฎกติกาที่ได้แจ้งนี้ตามเห็นสมควร

...และขอบเขตความรับผิดชอบ มีที่ระบุว่า “หากท่านไม่สามารถรับเงื่อนไขความเสี่ยงดังที่กล่าวมาได้ โปรดอย่าใช้บริการของเราครับ”
...ส่วนที่อ้างรายละเอียดเรื่องค่าขนส่งและดำเนินการที่ 12,000 บาทนั้น เป็นรายละเอียดที่สำแดงของRMPครับ ส่วน Guitarmaniaมิได้สำแดงรายละเอียด

2. ประเด็นตรงๆเลยนะครับ ไม่งั้นไม่จบ Big Grin
2.1. ทำตามข้อเรียกร้องของVornus คือ “คืนกีต้าร์” ซึ่งรับราคาคืนที่เบื้องต้น 120,000 บาท ที่มาโดยคำนวณจากอัตราแลกเปลี่ยนในปัจจุบัน(คำนวณเองก็ได้นะครับระหว่างปีที่แล้วกับตอนนี้) และค่าเสื่อมของกีต้าร์ที่ซื้อมาเป็นของใหม่แต่ใช้มาแล้ว1ปีหน่อยๆ ซึ่งเป็นที่พอใจของผู้ซื้อและผู้ขาย(ถ้าพอใจ) และราคาขึ้นอยู่กับสภาพของกีต้าร์ที่พิจารณาและกำหนดข้อเรียกร้องนี้ภายในเวลา 22.00น.ของวันที่ 7 พ.ค.56 Wink
2.2. ไม่ทำตามข้อเรียกร้อง คือ “ไม่รับคืน” เพราะกรณีกีต้าร์ของVornus เป็นการ “ฝากหาฝากซื้อ” ซึ่งปกติทางทีมงานจะสงวนสิทธิ์ที่จะไม่แจ้งว่าซื้อจากที่ไหน แหล่งใด แต่ทางเป๊กได้แสดงข้อมูลของกีต้าร์และรูปภาพโดยส่งลิ้งค์ให้ดู ซึ่ง ณ วันที่แจ้งราคาก็เป็นราคาจากทางร้านเสนอมา แต่เนื่องด้วยเราซื้อกีต้าร์จากร้านนี้มาหลายตัวทางร้านจึงให้ส่วนลดกรณีพิเศษ(ซึ่งได้ส่วนลดหลังจากที่แจ้งราคาให้Vornus) ส่วนลดนี้จึงเป็นสิทธิ์ที่พึงได้ขอทีมงาน Guitarmania Big Grin

...ส่วนกรณีที่ฝากบิดทางEbay(ซึ่งส่วนใหญ่เราจะบิดมากกว่าฝากหาฝากซื้อ) ราคาทางลูกค้ากำหนดเองได้ว่าต้องการอยากได้เท่าไหร่และร่วมลุ้นในการบิดจนได้ราคาที่พอใจ

...ขอเสริมอีกซัก 2 เรื่องนะครับ คือ
- เรื่องข้อมูลทางPM. (Personal Message) คือ การส่งข้อความส่วนตัวระหว่างคนสองคนหรือบุคคลอื่นที่มีส่วนร่วมในเรื่องนั้นๆ โดยมารยาทเค้าไม่copyมาให้ผู้อื่นดูหรอก หรือแม้กระทั่งแอบอ่านครับมันเสียมารยาท ยิ่งเป็นระดับผู้หลักผู้ใหญ่ไม่สมควร Wink
- การเคลียร์ปัญหาที่คิดเห็นไม่ตรงกันทางที่ดีควร นั่งพูดคุยให้เห็นหน้าเห็นตากัน หรือโทรคุยกัน หรือให้คนกลางที่พอเป็นผู้ใหญ่ช่วยเคลียร์และไกล่เกลี่ย ที่ออกมาโพสต์ทางโลกออนไลท์ก็ได้ระดับนึงแต่บางทีก็อาจเป็นผลดี บางทีก็อาจเป็นตรงกันข้าม คนไทยพูดจากันภาษาเดียวกันน่าจะเข้าใจกันมากกว่าชาติอื่นๆนะครับ Tongue

ไม่เข้าใจครับว่า
ข้อมูลทาง PM ....หรือแม้กระทั่งแอบอ่านครับมันเสียมารยาท ยิ่งเป็นระดับผู้หลักผู้ใหญ่ไม่สมควร
ข้อความนั้นหมายถึงใคร หรือพูดถึงเรื่องอะไร จึงวกมาเรื่องนี้
คนที่อ่าน PM ของลูกบ้านสีฟ้าได้โดยไม่ต้องแอบคือน้องWebmaster คนเดียวเท่านั้นครับ อย่างนี้ถูกพาดพิงตรงๆซะแล้ว
Webmaster กรุณาออกมาชี้แจงด้วยครับว่า ข้อเท็จจริงเป็นอย่างไร ไปแอบอ่านดังที่เขากล่าวหาหรือไม่ หรือผมตีความผิดไปเอง
เป็นผมก็ไม่ยอมเหมือนกัน หากใครจะมีสิทธิ์มาอ่านได้ ผมยกเว้นให้คนเดียวคือ น้องWebmaster

(05-05-2013, 18:43)วันละเป๊ก Wrote:
(05-05-2013, 16:57)vornus Wrote: http://www.nimitguitar.com/mybb/showthre...?tid=14342

http://www.nimitguitar.com/mybb/showthre...?tid=14051

ความรู้สึกผมไม่ต่างอะไรจากพี่เป็กแห่งกีต้าร์ มาเนีย ที่เคยโพสเรื่องของตัวเองครับ

ประมาณนี้แหล่ะ คง จะเจอพวกพันธุ์ เดียวกันครับ

ชอบจริงครับเรื่องนี้ จะให้เล่าต่อก็ยังได้ครับ

อันนี้ไม่รู้เหมือนกันว่าเหมือนรึปล่าว ตอนนั้นมีผู้ใหญ่บอกว่าควรทำเพื่อความถูกต้อง ให้ผมออกมาเตือนคนอื่นแล้วจะมีผู้เดือดร้อนคนอื่นออกมาตาม แล้วจะช่วยกันเตือนว่าใครทำอะไรไม่ดี ทำไปแล้วเหมือนโวยวายคนเดียวไม่เห็นมีใครที่พูดว่าจะทำแล้วทำอะไรเลย ผมว่ามันเป็นการแสดงความคิดเห็นครับ คิดว่าถูกหรือผิดก็แสดงความคิดเห็นไปตามนั้นแล้วก็จบ ไม่ได้จะเรียกร้องเอาอะไร

ผมว่าน้องวอนัสออกมาเตือนคนอื่นเรื่องGuitarmaniaเป็นเรื่องที่ถูกต้องควรทำครับ ส่วนใครจะคิดยังไงต่อก็ให้คิดกันเอาเองเถอะครับ

ระวังตกเป็นเครื่องมือของคนอื่นไม่รู้ตัวนะครับ อันนี้ขอเตือนด้วยความหวังดี

ผมว่าเรื่องนี่กับเรื่องช่างดอนไม่เหมือนกันนะครับ ลองไปอ่านดู

ปล. ไม่มีใครมองคุณเป็นผู้ร้ายหรอกครับ อย่าคิดมาก

มานั่งทบทวนอ่านกระทู้นี้อย่างยากที่จะคาดเดาได้ว่าจะจบลงเมื่อใด
แต่อ่านไปอ่านมา น่าสนใจคำว่า...ระวังตกเป็นเครื่องมือของคนอื่นไม่รู้ตัวนะครับ อันนี้ขอเตือนด้วยความหวังดี
ผมเห็นว่า คนอื่นที่ยุยงปลุกปั่นให้เกิดความแตกแยกในหมู่สมาชิกบ้านสีฟ้า เป็นคนไม่น่าคบ จริงๆนะ
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
(This post was last modified: 06-05-2013, 03:34 by povation.)
06-05-2013, 02:51
Website Find
Member

สมควร - การเคลียร์ปัญหาที่คิดเห็นไม่ตรงกันทางที่ดีควร นั่งพูดคุยให้เห็นหน้าเห็นตากัน หรือโทรคุยกัน หรือให้คนกลางที่พอเป็นผู้ใหญ่ช่วยเคลียร์และไกล่เกลี่ย ที่ออกมาโพสต์ทางโลกออนไลท์ก็ได้ระดับนึงแต่บางทีก็อาจเป็นผลดี บางทีก็อาจเป็นตรงกันข้าม คนไทยพูดจากันภาษาเดียวกันน่าจะเข้าใจกันมากกว่าชาติอื่นๆนะครับ 

แล้วทำไมไม่ติดต่อมาครับ

ส่วนข้อเสนอที่ให้มา น่าสนใจซะจริงๆครับ

ราคาดีมากๆ
06-05-2013, 07:20
Find
Real Offline

Likes Given: 10
(06-05-2013, 02:51)povation Wrote: ไม่เข้าใจครับว่า
ข้อมูลทาง PM ....หรือแม้กระทั่งแอบอ่านครับมันเสียมารยาท ยิ่งเป็นระดับผู้หลักผู้ใหญ่ไม่สมควร
ข้อความนั้นหมายถึงใคร หรือพูดถึงเรื่องอะไร จึงวกมาเรื่องนี้
คนที่อ่าน PM ของลูกบ้านสีฟ้าได้โดยไม่ต้องแอบคือน้องWebmaster คนเดียวเท่านั้นครับ อย่างนี้ถูกพาดพิงตรงๆซะแล้ว
Webmaster กรุณาออกมาชี้แจงด้วยครับว่า ข้อเท็จจริงเป็นอย่างไร ไปแอบอ่านดังที่เขากล่าวหาหรือไม่ หรือผมตีความผิดไปเอง
เป็นผมก็ไม่ยอมเหมือนกัน หากใครจะมีสิทธิ์มาอ่านได้ ผมยกเว้นให้คนเดียวคือ น้องWebmaster

...ด้วยความเคารพ ไม่ทราบเลยครับว่าทางด้านเทคนิคจะสามารถเข้าไปอ่านpm.ของuserได้ Rolleyes
...ความหมาย"แอบอ่าน"ที่กล่าวถึงนั้นหมายถึง userที่loginแล้วเปิดหน้าเวปทิ้งเอาไว้ แล้วผู้อื่นที่ไม่ใช่userนั้นมาแอบอ่านครับ Wink
...ถึงน้าเวปจะเข้าไปอ่านpm.ลูกบ้านได้ ผมก็เชื่อว่าน้าเวปแค่อ่านอย่างเดียวคงไม่ไปขยายความที่ไหนต่ออย่างแน่นอน Big Grin

(06-05-2013, 07:20)vornus Wrote: สมควร - การเคลียร์ปัญหาที่คิดเห็นไม่ตรงกันทางที่ดีควร นั่งพูดคุยให้เห็นหน้าเห็นตากัน หรือโทรคุยกัน หรือให้คนกลางที่พอเป็นผู้ใหญ่ช่วยเคลียร์และไกล่เกลี่ย ที่ออกมาโพสต์ทางโลกออนไลท์ก็ได้ระดับนึงแต่บางทีก็อาจเป็นผลดี บางทีก็อาจเป็นตรงกันข้าม คนไทยพูดจากันภาษาเดียวกันน่าจะเข้าใจกันมากกว่าชาติอื่นๆนะครับ 

ส่วนข้อเสนอที่ให้มา น่าสนใจซะจริงๆครับ

ราคาดีมากๆ

...ถ้าVornusเห็นด้วยในการนั่งพูดคุยให้เห็นหน้าเห็นตากันเพื่อเคลียร์ปัญหา จึงขอเรียนเชิญนัดทานข้าวมื้อเย็นวันอังคารที่7พ.ค.56 ส่วนเวลาและสถานที่Vornusสะดวกอย่างไรครับ ...มีผม หมู เป๊ก ส่วนน้าซินตอนนี้สงสัยติดแคชเมียอยู่ Big Grin
[Image: 90.gif]
06-05-2013, 07:48
Find
Nobi Offline

Likes Given: 0
เห็นด้วยกับการนั่งคุยกัน ฝากเพิ่มเติมนิดนึ่ง

คู่ขัดแย้งถ้าจะมาเจรจากัน
น่าจะมีคนกลางที่ 2 ฝ่ายให้การยอมรับ
ผลการการเจรจาน่าจะจบได้ง่ายกว่าการไม่มีคนกลาง
06-05-2013, 09:16
Find
Member

ติดที่อยู่ จ.เลยหนะสิครับ

ผมมันคนบ้านนอก

จริงๆไม่ได้มีปัญห่กับน้าเรียลนะเพราะคนที่ดีลกับผมคือพี่เป็ก

แกน่าจะรู้ดีที่สุดส่าเคยคุยอะไรกับผมไว้มั่ง
06-05-2013, 09:41
Find
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
(06-05-2013, 07:48)Real Wrote:
(06-05-2013, 02:51)povation Wrote: ไม่เข้าใจครับว่า

...ด้วยความเคารพ ไม่ทราบเลยครับว่าทางด้านเทคนิคจะสามารถเข้าไปอ่านpm.ของuserได้ Rolleyes
...ความหมาย"แอบอ่าน"ที่กล่าวถึงนั้นหมายถึง userที่loginแล้วเปิดหน้าเวปทิ้งเอาไว้ แล้วผู้อื่นที่ไม่ใช่userนั้นมาแอบอ่านครับ Wink
...ถึงน้าเวปจะเข้าไปอ่านpm.ลูกบ้านได้ ผมก็เชื่อว่าน้าเวปแค่อ่านอย่างเดียวคงไม่ไปขยายความที่ไหนต่ออย่างแน่นอน Big Grin

(06-05-2013, 07:20)vornus Wrote: สมควร - การเคลียร์ปัญหาที่คิดเห็นไม่ตรงกันทางที่ดีควร นั่งพูดคุยให้เห็นหน้าเห็นตากัน หรือโทรคุยกัน หรือให้คนกลางที่พอเป็นผู้ใหญ่ช่วยเคลียร์และไกล่เกลี่ย ที่ออกมาโพสต์ทางโลกออนไลท์ก็ได้ระดับนึงแต่บางทีก็อาจเป็นผลดี บางทีก็อาจเป็นตรงกันข้าม คนไทยพูดจากันภาษาเดียวกันน่าจะเข้าใจกันมากกว่าชาติอื่นๆนะครับ 

ราคาดีมากๆ

...ถ้าVornusเห็นด้วยในการนั่งพูดคุยให้เห็นหน้าเห็นตากันเพื่อเคลียร์ปัญหา จึงขอเรียนเชิญนัดทานข้าวมื้อเย็นวันอังคารที่7พ.ค.56 ส่วนเวลาและสถานที่Vornusสะดวกอย่างไรครับ ...มีผม หมู เป๊ก ส่วนน้าซินตอนนี้สงสัยติดแคชเมียอยู่ Big Grin

ในความเข้าใจของผม คนที่จะอ่านPM ได้คือเจ้าของWeb หรือคนที่เจ้าของWeb ให้อำนาจดูแล Web แทนเท่านั้นครับ
และเท่าที่ทราบจากน้องนิมิตร ตั้งแต่ก่อตั้งบ้านสีฟ้ามา ก็ไม่เคยให้อำนาจใครเช่นนั้น เรื่องนี้คงต้องรบกวนให้น้องนิมิตรออกมายืนยันว่าเป็นจริงดังผมกล่าวมาหรือไม่
ส่วนที่น้องreal โพสต์คำว่า ผู้หลักผู้ใหญ่นั้น แสดงว่าทราบดีว่าหมายถึงใคร
กรุณาโพสต์ด้วยครับ กำลังจะตำหนิหรือหมายถึงใคร เพราะผู้ใหญ่ในบ้านสีฟ้ามีหลายคน
แทนที่จะได้รับความเคารพนับถือ กลับต้องมากลายเป็นคู่กรณีไปด้วยกับเรื่องข้อพิพาทของน้องvornusและทีม Guitarmania เดิม
ข่าวฝาก...ขอร้องเถอะครับ ท่านที่ไม่ใช่คู่กรณี ไม่รู้ข้อเท็จจริงที่เกิดขึ้น ฟังแต่เขาเล่ามา โปรดอย่าวิจารณ์
หรือออกความเห็นในทางที่ไม่สร้างสรรค์หรืออาจจะดูเอนเอียงไปฝ่ายใด
ผมเห็นว่า แค่นี้ทั้งคู่ก็เจ็บปวดพออยู่แล้วที่จะต้องให้บุคคลภายนอกมารับรู้เรื่องส่วนของพวกเขา
หากจะโพสต์เชียร์ให้จบเถอะ ดีกันเถอะ ยอมกันเถอะ นั้นโพสต์ได้ครับ
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
(This post was last modified: 06-05-2013, 11:44 by povation.)
06-05-2013, 11:35
Website Find
Thread Closed 

Forum Jump: