Thread Closed 
Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
กีต้าร์ราคาสมเหตุสมผล.. เลือกซื้อจากที่ไหน.. และเพราะอะไรครับ..
Author Message
BENZ Offline
(-1833 Custom Shop-)

Likes Given: 62
RE: กีต้าร์ราคาสมเหตุสมผล.. เลือกซื้อจากที่ไหน.. และเพราะอะไรครับ..
จบเถอะ ดีกันเถอะ ยอมกันเถอะ
I haven't got a clue.
06-05-2013, 11:58
Find
Naris Offline
VIP member

Likes Given: 97
RE: กีต้าร์ราคาสมเหตุสมผล.. เลือกซื้อจากที่ไหน.. และเพราะอะไรครับ..
ผมอยากเห็น เพื่อนๆ กลับมาเล่นกีต้าร์ ร่วมวงกัน สนุกกันเหมือนเดิมครับ
06-05-2013, 12:24
Website Find
parker1713 Offline
VIP member

Likes Given: 286
ความรู้สึกตอนนี้ ผมว่าบรรยากาศบอร์ดไม่ดีเลย ทั้งๆที่หลายๆท่านที่ผมรู้จักเป็นคนมีน้ำใจ นิสัยดี ทำให้น้องใหม่หรือหลายๆท่านที่ยังไม่รู้จักกันมีความคิดเข้าใจผิดไปต่างๆนาๆกับบอร์ดนี้ อีกเรื่องก็คงเป็นการเล่นเกมส์การเมืองกัน เรื่องนี้ใครไม่กล้าลง ผมว่าอันนี้บั่นทอนความสัมพันธ์มากๆครับ

อยากให้บอร์ดเป็นบอร์ดแบ่งเชร์ความรู้ประสบการณ์ต่างๆเหมือนเดิม มีทั้งกัดทั้งหยอกเฮฮาแบบแรงๆก็ไม่โกรธกัน หาได้ที่ไหนBig Grin
(This post was last modified: 06-05-2013, 12:40 by parker1713.)
06-05-2013, 12:36
Find
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
(06-05-2013, 12:36)parker1713 Wrote: ความรู้สึกตอนนี้ ผมว่าบรรยากาศบอร์ดไม่ดีเลย ทั้งๆที่หลายๆท่านที่ผมรู้จักเป็นคนมีน้ำใจ นิสัยดี ทำให้น้องใหม่หรือหลายๆท่านที่ยังไม่รู้จักกันมีความคิดเข้าใจผิดไปต่างๆนาๆกับบอร์ดนี้

อยากให้บอร์ดเป็นบอร์ดแบ่งเชร์ความรู้ประสบการณ์ต่างๆเหมือนเดิม มีทั้งกัดทั้งหยอกเฮฮาแบบแรงๆก็ไม่โกรธกัน หาได้ที่ไหนBig Grin

ที่นี่ไงครับ
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
06-05-2013, 12:39
lekleklek Offline
VIP rachada member

Likes Given: 50
อยากให้จบง่ายนิดเดียวครับ ก็แค่เอาประเด็นเรื่องอื่นขึ้นมา fight กัน เดี๋ยวเรื่องนี้ก็ซาไปเองครับ ตั้งหน้าตั้งตารอประเด็นใหม่ครับ Big Grin
เพราะเรื่องนี้จริงๆก็ ยาวมาสามกระทู้แล้ว ซึ่งมันน่าจะจบลงใน banner ข้างบนของ RPM ด้วยซ้ำ บางทีการปล่อยใหเรื่องเงียบ โดยไม่ต้องเข้าไปตัดสิน แยกย่อยประเด็นนั้น ตัวอย่างนี้ ใครมีความคิดเห็นใด ใครว่าไง อาจจะเป็นเรื่องดีของ webboard ก็ได้ครับ บางคนอาจจะเห็นว่าเป็นเรื่องดีที่มีกรณีตัวอย่าง คนเข้ามาอ่านจะได้ระวังตัว แต่มันก็ทำให้บุคคลที่เป็นตัวอย่างบอบช้ำ ทั้งๆที่ เขาตกลงกันเองได้ แต่ก็นั่นแหละที่ไหนมีเรื่องที่นั่นมีไทยมุงครับ ห้ามกันไม่ได้ เพราะมันอยู่ในสายเลือด Tongue
06-05-2013, 12:56
Find
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
แก๊งล่มกระทู้ไม่ทำหน้าที่เหมือนกระทู้อื่นๆ เรื่องมันละเอียดอ่อนเกินกว่าจะกล้าทำใช่ไหมล่ะ
ใครเปิดประเด็นไว้ น่าจะเหมาะสมที่สุดที่จะปิด แต่เป็นอำนาจการตัดสินใจของเขาโดยแท้
อย่าหลงประเด็นนะครับ เรื่องนี้ประเด็นหลักอยู่ที่เจ้ากระทู้ตั้งไว้(จะตั้งไว้ทำไมนะเนี่ย) เอาเถอะ ตั้งไว้ก็มาช่วยๆกันตอบ ช่วยกันออกความเห็นนั้นเป็นสิ่งดี บ้านจะได้ไม่เหงา เจ้าของกระทู้จะได้ดีใจ มีีคนให้ความสำคัญในกระทู้ที่ตั้ง
แต่ก็มีประเด็นอื่นๆ เข้ามาแทรก แบบที่หลายคนรวมทั้งผมเองก็ไม่ทราบมาก่อนว่าจะเอ่ยมาอีกหนึ่งเรื่องร้อนๆ จึงต้องติดตามอย่างใกล้
ลุ้นให้ลงเอยด้วยดี ให้คงเหลือแต่ประเด็นดังหลักดังกล่าวเท่านั้น
ไทยมุงเห็นมาเยอะแล้วครับ เจ็บตัวเพราะลูกหลง
ประเด็นตามกระทู้นี้ ผมยังสนับสนุนที่จะให้มาตอบกัน แต่ก็ต้องพึงระวังครับอาจจะไปกระทบผู้อื่นหรือกล่าวพาดพิงผู้อื่น
บ้านสีฟ้าไม่นิยมการปิดปากของสมาชิก ใช่ไหมครับน้องนิมิตร อ้าว. โดนผมพาดพิงซะแล้ว
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
(This post was last modified: 06-05-2013, 13:22 by povation.)
06-05-2013, 13:15
Katayoot Offline
กระทู้ล่ม ขอรับผิดชอบเหตุการณ์นี้เอง

Likes Given: 145
ผมเห็นว่ามันดำเนินผ่านจุดบานปลายมาจะถึงบทสรุปแล้วนะครับ

ผมยอมรับว่าผมสนใจและติดตามเรื่องนี้เพราะวันนึงผมอาจจะมีโอกาสซื้อของดีของแพงบ้าง

ถึงได้วิเคราะห์ตามและคิดว่ามันน่าจะมีใครเป็นตัวประกอบเรื่องนี้บ้าง ก็เท่านั้นแหล่ะครับ

ที่โพสมา มีไม่กี่ท่านที่พยายามพูดตรงประเด็น และทุกท่านต้องการทราบความจริงและข้อสรุปครับ

เจ็บแต่จบ... ผมคิดได้แค่นี้จริงๆ
06-05-2013, 13:56
Find
vornus Offline
Member

Likes Given: 3
ขอโทษทุกคนนะครับที่ป่วนกระทู้มาตั้งหลายวัน

ละขอบคุณน้าเรียวด้วยที่โทรมาคุยมาเคียร์

ผมขอจบ ยุติ เรื่องของผมเป็นอันเท่านี้นะครับ

จะไม่ขอเรียกร้อง รึ ขออะไรเพิ่มเติมอีก แค่โทรมาทุกอย่างก็ง่ายครับ

เอาเป็นว่าเข้าใจแล้วครับน้า เรียล ขอบคุณอีกครังครับ

VORNUS
06-05-2013, 15:58
Find
วันละเป๊ก Offline
VIP member

Likes Given: 5
(06-05-2013, 15:58)vornus Wrote: ขอโทษทุกคนนะครับที่ป่วนกระทู้มาตั้งหลายวัน

ละขอบคุณน้าเรียวด้วยที่โทรมาคุยมาเคียร์

ผมขอจบ ยุติ เรื่องของผมเป็นอันเท่านี้นะครับ

จะไม่ขอเรียกร้อง รึ ขออะไรเพิ่มเติมอีก แค่โทรมาทุกอย่างก็ง่ายครับ

เอาเป็นว่าเข้าใจแล้วครับน้า เรียล ขอบคุณอีกครังครับ

VORNUS

ขอโทษอีกทีครับที่ไม่เข้าใจกันและเป็นสื่อกลางระหว่างน้องวอนัสและอดีตGuitarmaniaไม่ดีเท่าไหร่ เลยอาจจะทำให้ไม่ได้เข้าใจมากขึ้น
หลังได้พูดคุยกันจริงจังเพื่อหาข้อสรุปคราวนี้ และสามารถจบลงด้วยดี
ต้องขอโทษอีกครั้งนะครับ ถ้ามีโอกาศแวะมากรุงเทพอยากเรียนเชิญมาพบปะสังสรรค์ร่วมเล่นร่วมดื่มกันได้นะครับถ้าไม่ติดอะไร

ขอบพระคุณน้าๆทุกคนที่ช่วยลุ้นนะครับ
06-05-2013, 16:32
Find
เม็ดพริก Offline
Member

Likes Given: 144
Big GrinTongueBig GrinTongue
Smileเพราะเราอยู่ร่วมกัน ไม่ว่าจะมาจากไหนเราผูกพันเกี่ยวข้องกัน ไม่ใช่แค่ตัวเองเท่านั้นSmile
06-05-2013, 16:34
Find
Thread Closed 

Forum Jump: