Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เชื่อแล้ว Elixir ทนจริงๆ
Author Message
hattaya111 Offline
Man of the Moon

Likes Given: 35
RE: เชื่อแล้ว Elixir ทนจริงๆ
ถ้าพูดกันถึง เหงื่อกัดสาย หรือ เหงื่อเยอะ....

ลองใช้เเป้งทามือก้อได้ครับ ...ดูดเหงื่อ ...ถ้าเล่นอยู่บ้าน

เเละ ไม่กลัวภาพดูเปรอะ กีต้าร์เลอะ .............เเต่จะลื่นนิดนึงครับ ....คอยเช็ดมือก้อได้ หาผ้าไว้ติดกีตาร์เลย

ผมเหงื่อเยอะเช่นกัน เลยต้องรีบเล่น รีบพังสายชุดนั้นๆ ให้พังยุ่ยขาดไป จึงไม่สามารถใช้ของเเพงได้ เป็นกรรมส่วนตัว

........... เเต่เคยอยู่ปีนึงเหมือนกันครับ

ช่วงนั้น อัดงานตลอดใช้ Elixir Polyweb เเต่เล่นเเรง มันก้อจะลอก เเละ ยุ่ยไป สนิมจะซึมตามรอยขาดยุ่ยของที่เคลือบ ขาดชำรุด

เสียงไปอยู่ดีครับ สาย1 สาย2 ไม่ต้องพูดถึง มันจะด้าน หมดประกาย ไปก่อน..............

ผมจะใช้วิธี ซื้อ สาย1กะ 2มาอีกชุด เตรียมไว้.....

1เดือนผ่านไป มันจะทึบ เสียงจะดูไปคนละอย่าง กับ สายเคลือบด้านบน

ทีนี้ เปลี่ยน ใส่ เเละเล่นอีก สักเกือบเดือน

...ก้อ โล๊ะ ไปใส่กีตาร์ตัวอื่น /คือมี หลายตัว เเต่ไม่มีงบดูเเลทุกตัว 555/

เเล้วก้อเปลี่ยนใหม่ เป็นวงจร เเบบที่ผมใช้นะครับ เเต่ละคนก้อ ต่างกันไป

สวัสดีน้อง Phakawat ด้วยครับ ยังไม่ได้ทักทายกันนานเลย สบายดีนะครับ....^^
............. ;?? ?..............
*.:??*Parradee ...A Journey of Us - ?.:* *.:??*?;??

อย่าไปเอาอะไรกับนักเขียนนิยาย

01-05-2008, 00:59
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: เชื่อแล้ว Elixir ทนจริงๆ - by hattaya111 - 01-05-2008, 00:59

Forum Jump: