Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขอความเห็นเกี่ยวกับ Maton EM225C หน่อยครับ
Author Message
BENZ Offline
(-1833 Custom Shop-)

Likes Given: 62
RE: ขอความเห็นเกี่ยวกับ Maton EM225C หน่อยครับ
(27-12-2012, 17:50)lekleklek Wrote:
(27-12-2012, 17:30)BENZ Wrote: อ้าว!!! พี่เล็กได้ maton ตัวใหม่แล้วเหรอครับ ไม่บอกกันเลย ผมก็งงอยู่ตั้งนานว่าซื้อกีตาร์ไปแล้วทำไมอยู่ๆเอามาทิ้งไว้ที่บ้านผมอีก ผมเช็คแล้วเงินก็ไม่ได้โอนให้ผมเลยอะครับ คนรู้จักกันถ้าจะคืนก็บอกกันนิดนึงพี่ มารู้เองแบบนี้เสียความรู้สึกครับ Sad

ตอนเอาไปคืนโทรยังไงก็ไม่รับ เลยโทรหาแจน แจนไม่ได้บอกเหรอ ขอโทษด้วยเอามาสามวันเดือดร้อนต้องจ่ายค่าซ่อมรถพอดีเลยคิดว่าคืนก่อนดีกว่า ผมโอนค่าเสียโอกาศการขายไปให้2000ยังไงก็ขอโทษด้วยครับ ถ้าทำให้เสียความรู้สึก แต่โทรศัพท์มาก็ได้ครับ นึึกว่ารู้แล้ววันเปิดบ้านน้าpood เจอกันก็ไม่เห็นถาม

เบนซ์ถ้าสงสัยเรื่องกีตาร์ตัวนี้ทำไมไม่ถามแจนก่อน มาโพสแบบนี้ทำไม ทำให้คนอื่นเข้าใจผมผิดเพื่ออะไร กลับบ้านคุยกับเมียบ้างนะ

อ้าว!!! ทำไมพูดแบบนี้อะพี่ วันที่พี่เอากีตาร์มาไว้บ้านผมอะ พี่โทรหาผมครั้งเดียวนะครับไม่ใช่หลายครั้งแบบที่พี่พูด พี่โกหกนะครับ ผมกลับไปบ้านตอนเย็นก็เห็นกีตาร์ตัวนี้ก็อยู่ที่บ้าน ผมก็งงสิครับ ถามแจนว่าทำไมกีตาร์มาอยู่นี่ แจนบอกว่า พี่เล็กเอามาไว้เห็นบอกต้องเอาเงินซ่อมรถ แล้วผมจะรู้มั๊ยว่าพี่จะคืนหรือจะฝากไว้ก่อน แล้วพี่ก็เงียบหายไปเลย ผมก็รอโทรศัพท์พี่อยู่ว่าพี่จะเอาไง พี่ก็ไม่ติดต่อผมอีกเลยตั้งแต่เอากีตาร์มาไว้ที่บ้านผม แล้วมันหน้าที่ผมใช่มั๊ยที่ผมต้องโทรไปถามพี่ว่าพี่จะเอากีตาร์ผมอยู่มั๊ยครับ

ครั้งแรกที่พี่ตกลงซื้อกีตาร์ผมตั้งแต่ในกระทู้แล้วพี่โพสว่า " เอามาตัน เอาเลขที่บัชชีมา " ผมไม่ขายพี่ราคานั้นอยู่แล้วเลยไม่ให้พี่โอนตังมาก่อน จากนั้นพี่ก็ไปแก้โพสว่า " นัดวันลองมาตันเลย ถ้าเข้ามือพี่เอาเองน้อง " จากนั้นพี่ก็มาลองที่บ้านผม พี่ก็บอกว่าเสียงดีว่ะขายทำไมวะ แล้วพี่ก็ไม่ได้ซื้อไป ผมก็ไปเลยไปลงขายใหม่ลดราคาลงมา พี่เล็กก็โทรหาผมมาต่อราคาอีกจากนั้นตกลงซื้อขายกัน พี่เล็กบอกว่าพี่เอาเลยไปปิดกระทู้เลย ผมก็โอเค ตอนพี่จะมารับพี่ก็โทรมาบอกผมอีกว่าเดี๋ยวกูจ่ายก่อน สองหมื่นที่เหลือค่อยว่ากันผมก็โอเคอีก พอพี่มาเอากีตาร์จริงๆพี่ไม่ได้ให้ผมเลยซักบาท จากนั้นอีกสามวัน ผมกลับบ้านไปเจอกีตาร์อยู่ที่บ้านแล้ว จากนั้นพี่กับผมไม่ได้คุยกันอีกเลย จนเจอกันบ้านน้ากฤษณ พี่ก็ทำเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น แล้วผมควรต้องเข้าไปคุยกับพี่ก่อนเหรอครับ เรื่องทั้งหมดนี้ผมเป็นคนผิดเหรอครับ พี่ไม่ต้องโอนมาให้ผมหรอกครับ 2000 บาทค่าเสียโอกาศอะ เงินแค่นี้ขอกันกินยังเยอะกว่าเลยครับพี่ ผมเล่าเรื่องทั้งหมดด้วยความจริงแล้วครับ ถ้าพี่คิดว่าผมทำให้คนอื่นเข้าใจพี่ผิดเรื่องอะไรก็บอกได้เลยครับ

พี่เล็กเคยมีบุญคุญกับผมๆไม่ลืมหรอกครับ น้าๆหลายคนในเว็ปนี้ก็ช่วยเหลือผมหลายๆเรื่อง แต่เรื่องนี้ผมอึดอัดจริงๆครับ ขอโทษด้วยที่ต้องออกมาโพสแบบนี้ครับ
I haven't got a clue.
27-12-2012, 19:38
Find Like Post Reply
lekleklek Offline
VIP rachada member

Likes Given: 50
RE: ขอความเห็นเกี่ยวกับ Maton EM225C หน่อยครับ
ผมว่าผมบอกแจนแล้วนะครับว่าผมคืนก่อนเกรงใจ เพราะไม่สะดวกเรื่องเงิน แล้วถ้าจะเอาเรื่องละเอียดๆผมกลับบ้านผมจะโพสละเอียดๆให้ครับ

ถ้าจะบอกว่าขอกันกินมากกว่านี้ ผมว่ามันไม่เกิดเรื่องโพสแบบนี้ขึ้นหรอกครับ มันแค่เรื่องที่ผมคิดไปเองว่าเบนซ์น่าจะรู้เรื่องแล้วเจอกันเลยไม่ได้ถาม และจะถามหาว่าเป็นหน้าที่ใครต้องทำอะไรไม่มีประโยชน์แล้วครับ แต่ถ้าจะเอาความสะเพร่าของคนอื่นที่คุณเห็นว่าเป็นเพื่อนเป็นพี่น้องกันมา โพสว่ากันในนี้ ก็แล้วแต่เบนซ์ครับ ผมไม่มีอะไรต้องแก้ตัวครับ แต่ติดเรื่องเดียวแจนพูดแค่นั้นจริงๆเหรอครับ
(This post was last modified: 27-12-2012, 20:34 by lekleklek.)
27-12-2012, 20:18
ยอดเยี่ยม Offline
ลักเมา

Likes Given: 116
Rolleyes อีกไม่กี่วันก็จะปีใหม่แล้วนะจ๊ะ..
ค่อยๆทำความเข้าใจกันด้วยคำพูด..ดีกว่าด้วยตัวหนังสือ
คนอื่นอ่านแล้วจะไม่สบายใจเปล่าๆ อยากให้จบข่าวด้วยดีครับ Wink
*** ตัวที่ใช่ ไซส์ที่ชอบ ***
27-12-2012, 20:55
Katayoot Offline
กระทู้ล่ม ขอรับผิดชอบเหตุการณ์นี้เอง

Likes Given: 145
เดี๋ยวผมลากไส้เองครับ รอผมเสร็จงานก่อน
27-12-2012, 21:22
BENZ Offline
(-1833 Custom Shop-)

Likes Given: 62
(27-12-2012, 20:18)lekleklek Wrote: ผมว่าผมบอกแจนแล้วนะครับว่าผมคืนก่อนเกรงใจ เพราะไม่สะดวกเรื่องเงิน แล้วถ้าจะเอาเรื่องละเอียดๆผมกลับบ้านผมจะโพสละเอียดๆให้ครับ

ถ้าจะบอกว่าขอกันกินมากกว่านี้ ผมว่ามันไม่เกิดเรื่องโพสแบบนี้ขึ้นหรอกครับ มันแค่เรื่องที่ผมคิดไปเองว่าเบนซ์น่าจะรู้เรื่องแล้วเจอกันเลยไม่ได้ถาม และจะถามหาว่าเป็นหน้าที่ใครต้องทำอะไรไม่มีประโยชน์แล้วครับ แต่ถ้าจะเอาความสะเพร่าของคนอื่นที่คุณเห็นว่าเป็นเพื่อนเป็นพี่น้องกันมา โพสว่ากันในนี้ ก็แล้วแต่เบนซ์ครับ ผมไม่มีอะไรต้องแก้ตัวครับ แต่ติดเรื่องเดียวแจนพูดแค่นั้นจริงๆเหรอครับ

พูดแค่นี้จริงๆครับ แล้วอีกอย่างผมควรจะอยู่เฉยๆเพื่อไม่ให้เกิดเรื่องเกิดราว ทำเป็นไม่มีอะไรเกิดขึ้นแบบนั้นเหรอครับ

(27-12-2012, 20:55)ยอดเยี่ยม Wrote: Rolleyes อีกไม่กี่วันก็จะปีใหม่แล้วนะจ๊ะ..
ค่อยๆทำความเข้าใจกันด้วยคำพูด..ดีกว่าด้วยตัวหนังสือ
คนอื่นอ่านแล้วจะไม่สบายใจเปล่าๆ อยากให้จบข่าวด้วยดีครับ Wink

ขอบคุณครับน้าศักดิ์ ผมก็อยากจบด้วยดีเหมือนกันครับ

(27-12-2012, 21:22)Katayoot Wrote: เดี๋ยวผมลากไส้เองครับ รอผมเสร็จงานก่อน

ลากไส้เรื่องอะไรอีกครับน้าหนุ่ม ถ้าเรื่องจริงพูดมาเลยครับ ผมว่าผมเล่าเรื่องจริงทั้งนั้นนะครับ และผมก็รู้สึกว่าเรื่องนี้ผมไม่ได้ทำอะไรผิดด้วยครับ ถ้าผมผิดผมกล้ายอมรับอยู่แล้วครับ ผมลูกผู้ชายพอ น้าหนุ่มเล่นอยู่กับพี่เล็กอยู่แล้ว จะนัดเจอกันตอนเลิกเล่นเลยก็ได้ครับ จะได้ไม่ต้องโพสไปโพสมา
I haven't got a clue.
(This post was last modified: 27-12-2012, 22:24 by BENZ.)
27-12-2012, 22:11
Katayoot Offline
กระทู้ล่ม ขอรับผิดชอบเหตุการณ์นี้เอง

Likes Given: 145
ร้อนตัวไรว๊าเบนซ์ เฮ้ออออ
27-12-2012, 22:34

Forum Jump: