NimitGuitar webboard
ขอความเห็นเกี่ยวกับ Maton EM225C หน่อยครับ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: Acoustic music (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=18)
+--- Thread: ขอความเห็นเกี่ยวกับ Maton EM225C หน่อยครับ (/showthread.php?tid=15036)

Pages: 1 2

ขอความเห็นเกี่ยวกับ Maton EM225C หน่อยครับ - praj - 23-12-2012

อยากทราบว่าคุณภาพเป็นยังไงครับ แล้วคุ้มราคามั้ยครับ กับราคา 35000 บาท พร้อมฮาร์ดเคส ปิ๊กอัพรู้สึกจะเป็น AP5 ครับผม พอเทียบกับ Taylor 314ce ได้บ้างมั้ยครับ ขอบคุณครับ

RE: ขอความเห็นเกี่ยวกับ Maton EM225C หน่อยครับ - lekleklek - 23-12-2012

ตามเสปคที่เคยหาๆดู น่าจะเป็น aP4 นะครับ
ap5 น่าจะติดใน EM325 ครับ

RE: ขอความเห็นเกี่ยวกับ Maton EM225C หน่อยครับ - praj - 23-12-2012

ผมดูรูปแล้วชัดๆ มันเป็น AP5 อ่ะครับ แล้วหัวก็เป็นหยักด้วยอ่ะครับ ตอนนี้ไม่แน่ใจละว่ามันเป็นรุ่นอะไร
หน้าตาเหมือนกันเลย ไปเหมือนกับรุ่นสูงกว่าด้วยครับ ECW80C อ่ะครับ
งงเลยผม 55555

ประมาณนี้อ่ะครับ

RE: ขอความเห็นเกี่ยวกับ Maton EM225C หน่อยครับ - lekleklek - 23-12-2012

อ๋ออันนี้เป็นรุ่นสั่งพิเศษอ่ะครับ เคยจะซื้ออยู่แต่ซื้อไม่ทัน 55 ถ้าเล่นแล้วถนัดก็สอยเลยครับ
แต่ระวังเรื่องจี่นิดนึงครับ หลายๆตัวที่เคยลองมันจี่ในบางสถานที่อ่ะครับ

RE: ขอความเห็นเกี่ยวกับ Maton EM225C หน่อยครับ - praj - 23-12-2012

(23-12-2012, 18:59)lekleklek Wrote: อ๋ออันนี้เป็นรุ่นสั่งพิเศษอ่ะครับ เคยจะซื้ออยู่แต่ซื้อไม่ทัน 55 ถ้าเล่นแล้วถนัดก็สอยเลยครับ
แต่ระวังเรื่องจี่นิดนึงครับ หลายๆตัวที่เคยลองมันจี่ในบางสถานที่อ่ะครับ

สั่งพิเศษยังไงเหรอครับ อยากรู้ อิอิ
ประเด็นคือ คุ้มราคามั้ยอ่ะครับ ถ้าเทียบกับ taylor 314ce
ปล.ขอบคุณมากๆเลยนะครับ ^^

ก็จะเอาkey hole ที่หัวกับ herring bone และ ap5 เพิ่มไงครับ ในแง่ของความซื้อง่ายขายคล่อง taylor จะดีกว่าครับ แต่ในแง่ของการเอาไปใช้งานอันนี้ไม่ทราบครับเพราะยังไม่เคยลองเลยบอกไม่ได้ แต่ถ้าชอบจะไปกลัวไม่คุ้มทำไมครับ หน้าซื้อขายรอท่านอยู่ ปล่อยต่อโลด 55

RE: ขอความเห็นเกี่ยวกับ Maton EM225C หน่อยครับ - Katayoot - 26-12-2012

ฟังเสียงมาแล้ว เยี่ยมสำหรับ on stage

ผมจองต่อนะครับน้า lekleklek

RE: ขอความเห็นเกี่ยวกับ Maton EM225C หน่อยครับ - manoch - 27-12-2012

ไม่แน่ใจนะครับตัวนี้น่าจะเป็นรุ่นพิเศษที่ร้าน haworth guitarสั่งทำเป็นพิเศษ
มีขายแต่ที่ร้านเค้าที่เดียว

RE: ขอความเห็นเกี่ยวกับ Maton EM225C หน่อยครับ - BENZ - 27-12-2012

(26-12-2012, 03:01)Katayoot Wrote: ฟังเสียงมาแล้ว เยี่ยมสำหรับ on stage

ผมจองต่อนะครับน้า lekleklek

อ้าว!!! พี่เล็กได้ maton ตัวใหม่แล้วเหรอครับ ไม่บอกกันเลย ผมก็งงอยู่ตั้งนานว่าซื้อกีตาร์ไปแล้วทำไมอยู่ๆเอามาทิ้งไว้ที่บ้านผมอีก ผมเช็คแล้วเงินก็ไม่ได้โอนให้ผมเลยอะครับ คนรู้จักกันถ้าจะคืนก็บอกกันนิดนึงพี่ มารู้เองแบบนี้เสียความรู้สึกครับ Sad

RE: ขอความเห็นเกี่ยวกับ Maton EM225C หน่อยครับ - lekleklek - 27-12-2012

(27-12-2012, 17:30)BENZ Wrote: อ้าว!!! พี่เล็กได้ maton ตัวใหม่แล้วเหรอครับ ไม่บอกกันเลย ผมก็งงอยู่ตั้งนานว่าซื้อกีตาร์ไปแล้วทำไมอยู่ๆเอามาทิ้งไว้ที่บ้านผมอีก ผมเช็คแล้วเงินก็ไม่ได้โอนให้ผมเลยอะครับ คนรู้จักกันถ้าจะคืนก็บอกกันนิดนึงพี่ มารู้เองแบบนี้เสียความรู้สึกครับ Sad

ตอนเอาไปคืนโทรยังไงก็ไม่รับ เลยโทรหาแจน แจนไม่ได้บอกเหรอ ขอโทษด้วยเอามาสามวันเดือดร้อนต้องจ่ายค่าซ่อมรถพอดีเลยคิดว่าคืนก่อนดีกว่า ผมโอนค่าเสียโอกาศการขายไปให้2000ยังไงก็ขอโทษด้วยครับ ถ้าทำให้เสียความรู้สึก แต่โทรศัพท์มาก็ได้ครับ นึึกว่ารู้แล้ววันเปิดบ้านน้าpood เจอกันก็ไม่เห็นถาม

เบนซ์ถ้าสงสัยเรื่องกีตาร์ตัวนี้ทำไมไม่ถามแจนก่อน มาโพสแบบนี้ทำไม ทำให้คนอื่นเข้าใจผมผิดเพื่ออะไร กลับบ้านคุยกับเมียบ้างนะ