Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
หากพรุ่งนี้เกิดเหตุอาเพศ รัฐบาลไทยออกกฎหมายให้มีกีต้าร์ได้ไม่เกินคนละหนึ่งตัว
Author Message
เฒ่าทารก Offline
จิวแป๊ะทง

Likes Given: 0
RE: หากพรุ่งนี้เกิดเหตุอาเพศ รัฐบาลไทยออกกฎหมายให้มีกีต้าร์ได้ไม่เกินคนละหนึ่งตัว
555555555555+++++.........โผะเปะเดะ..ด้อยโอะก่ะ...จะระโผะส๊ะโคนม๊ะคับ......
22-04-2008, 00:14
Find Like Post Reply
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
RE: หากพรุ่งนี้เกิดเหตุอาเพศ รัฐบาลไทยออกกฎหมายให้มีกีต้าร์ได้ไม่เกินคนละหนึ่งตัว
.::.pOoH.::. Wrote:ผมอายุ....ปีนี้ก็ 32 ขวบครับ ห่างกับน้าป๋อเกิน 15 ปีชัวร์ป้าดดด

ผมเป็นลูกบุญธรรมโดยถูกกฏหมายได้นะครับ...Wink

ปัดโธ่..ตัวน้าปุ๊เองยังไม่รู้จะทำไงกับ Lowden 2 ตัว ไหนจะGibson Chet Atkins อีก
เตี้ยแล้วยังมาอุ้มค่อม....
ผมว่าเราร่วมกันเดินขบวนดีกว่าไหม! ไปตั้งต้นขบวนที่หน้าบ้านน้า Merlot
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
22-04-2008, 00:58
Website Find Like Post Reply
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
เฒ่าทารก Wrote:555555555555+++++.........โผะเปะเดะ..ด้อยโอะก่ะ...จะระโผะส๊ะโคนม๊ะคับ......

มามะ โผหยะได้..มาโช่เหยาะตะโก้แห้โด้...ดีดี
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
22-04-2008, 01:00
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

povation Wrote:
.::.pOoH.::. Wrote:ผมอายุ....ปีนี้ก็ 32 ขวบครับ ห่างกับน้าป๋อเกิน 15 ปีชัวร์ป้าดดด

ผมเป็นลูกบุญธรรมโดยถูกกฏหมายได้นะครับ...Wink

ปัดโธ่..ตัวน้าปุ๊เองยังไม่รู้จะทำไงกับ Lowden 2 ตัว ไหนจะGibson Chet Atkins อีก
เตี้ยแล้วยังมาอุ้มค่อม....
ผมว่าเราร่วมกันเดินขบวนดีกว่าไหม! ไปตั้งต้นขบวนที่หน้าบ้านน้า Merlot

ผมหาทางออกได้แล้วครับ....ขุดดิน ทำห้องใต้ดินไง...เย็นฉ่ำ ลี้ภัยได้ด้วยนา...อิอิ

ส่วนเจ้า 2 อ้วน กับ เจ้า 1 แห้ง ก็อยู่กับผมไปจนตายนั่นล่ะครับ เพราะตอนนี้รักม้ากกก มากกBig Grin
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
22-04-2008, 01:19
merlot Offline
Yokee Playboy

ตอนนี้ผมรู้แล้วครับ .....ว่าใครเป็นทนายที่เก่งที่สุดในประเทศไทย Tongue
povation Wrote:สาหระโผ...ขี้เอาะละ...

โอนกีตาร์ทั้งหมดของบ้านเต่า(เหลือไว้สี่ตัว) ให้เข้าไปเก็บรักษาไว้ในพิพิธภ้ณฑ์สถานแห่งชาติ (ไทย) เป็นกรณีศึกษา และเป็นการชั่วคราวเพื่อเก็บค่าบัตรผ่านประตูเข้าชม นำรายได้ไปช่วยเหลือหรือตั้งกองทุนคนขาดแคลนกีตาร์เพื่อยังชีพ
และรอเวลาเปลี่ยนรัฐบาลใหม่...

แต่ขี้ไปขี้มา...โผว่า...

หาเดะๆมาเลี้ยงดูเป็นบุตรบุญธรรมดีกว่า..ซักร้อยคนก็พอ
จะได้มาช่วยเปลี่ยนสายกีตาร์และทำความสะอาดกีตาร์ที่มีอยู่ และเปลี่ยน...
Don't worry about a thing.

Cause every little thing is gonna be alright.
22-04-2008, 08:04
san Offline
สัน

หากพรุ่งนี้เกิดเหตุอาเพศ รัฐบาลไทยออกกฎหมายให้มีกีต้าร์ได้ไม่เกินคนละหนึ่งตัว

กระผมคิดว่า จะเกิดเหตุการณ์จราจล เหมือนสงครามกลางเมือง ขึ้นที่หมู่บ้านปลาทองครับ!!! ทุกคนจะแย่งชิงกีต้าร์กัน ขว้างปาตะโก้ใส่กัน เลอะเทอะ เปรอะเปื้อนทั้งคนและกีต้าร์ครับ

ส่วนตัวผมปัญหาเด็กๆแค่นี้ ไม่กระทบจิตใจที่แข็งแกร่งอย่างผมหรอกครับ

ผมตัดสินใจแบบง่ายๆ สบายๆ ชิวๆ โดยการ ฆ่าตัวตายครับ!!!

และจะไม่ทำร้ายใคร เพราะผมจะระเบิดตัวเองตาย โดยใช้ระเบิดพลีชีพ และจะระเบิดตัวเองตาย ที่บ้านเต่าครับ!!!

เพราะ ไหนๆ ชีวิตนี้ พ่อเต่าก็ไม่แบ่งกีต้าร์ให้อยู่แระ ร่างผมกับกีต้าร์พ่อเต่าทั้งหมด ต้องไปเป็นเศษผงด้วยกันครับ

ตูมมมมมมมมมม!!!!Big Grin
AII I DON'T Have
(คลิ๊กครับ)
22-04-2008, 09:34
pop_250823 Offline
ดนตรีจะพาเราเดินทาง....

yodchula Wrote:ผมไม่ยอม แฮ่ๆๆๆๆ แต่ถ้าเกิดขึ้นจริงๆ ผมคงขอให้ญาติๆ ช่วยกันเซ็นชื่อเป็นเจ้าของแทนผมล่ะ ฮิๆๆ
แต่ความจริงเราเป็นเจ้าของหมดทุกตัว แฮ่!!
แบบนี้มัน นอมินี เลยครับน้ายอด อิอิ
สำหรับผมง่ายมากไม่ต้องปรับตัวเลยเพราะ.....มีอยู่ตัวเดียวอยู่แล้น
Acoustic is my life..........
22-04-2008, 09:35
pop_250823 Offline
ดนตรีจะพาเราเดินทาง....

san Wrote:หากพรุ่งนี้เกิดเหตุอาเพศ รัฐบาลไทยออกกฎหมายให้มีกีต้าร์ได้ไม่เกินคนละหนึ่งตัว

กระผมคิดว่า จะเกิดเหตุการณ์จราจล เหมือนสงครามกลางเมือง ขึ้นที่หมู่บ้านปลาทองครับ!!! ทุกคนจะแย่งชิงกีต้าร์กัน ขว้างปาตะโก้ใส่กัน เลอะเทอะ เปรอะเปื้อนทั้งคนและกีต้าร์ครับ

ส่วนตัวผมปัญหาเด็กๆแค่นี้ ไม่กระทบจิตใจที่แข็งแกร่งอย่างผมหรอกครับ

ผมตัดสินใจแบบง่ายๆ สบายๆ ชิวๆ โดยการ ฆ่าตัวตายครับ!!!

และจะไม่ทำร้ายใคร เพราะผมจะระเบิดตัวเองตาย โดยใช้ระเบิดพลีชีพ และจะระเบิดตัวเองตาย ที่บ้านเต่าครับ!!!

เพราะ ไหนๆ ชีวิตนี้ พ่อเต่าก็ไม่แบ่งกีต้าร์ให้อยู่แระ ร่างผมกับกีต้าร์พ่อเต่าทั้งหมด ต้องไปเป็นเศษผงด้วยกันครับ

ตูมมมมมมมมมม!!!!Big Grin

ดูจากทิศทางแล้วอาจเป็นไปได้เพราะเจอเรื่องกฎหมายคุ้มครองไม้หายาก แบบเดียวกับสัตว์สงวนถ้าเราเลี้ยงนกขุนทองจะมีได้ไม่เกินคนละตัว ฉะนั้นน้าสันต้องรับปั๊มลูกสักปีละคนเพื่อรองรับจำนวนกีต้าร์ที่เพิ่มขึ้นครับ
ส่วนน้าป๋อต้องทำให้ได้สักปีละ 12 คน(เหมาโหลถูกกว่า) เป็นอย่างน้อยครับ อิอิ
Acoustic is my life..........
22-04-2008, 09:42
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
ผมไม่ใช่ทนายแต่ผมว่าการออกกฏหมายให้มีผลย้อนหลังทำไม่ใด้หรอกครับ
ดังนั้นใครที่มีกีต้าร์เกินหนึ่งตัวก็ยังครอบครองใด้แต่ซื้อเพิ่มไม่ใด้อีกแล้ว

แค่นี้คนในบ้านนี้หลายคนก็คงบ้าตายแล้วรวมทั้งผมด้วย คงมีน้องปิ๊งคนเดียวที่ดีใจ
22-04-2008, 12:32
Katayoot Offline
กระทู้ล่ม ขอรับผิดชอบเหตุการณ์นี้เอง

Likes Given: 145
ผมรู้ว่ามันต้องเกิดขึ้นแน่ วันนึง ผมเลยขายไปหมดแล้ว เหลือไว้เล่นยังชีพแค่ตัวเดียวเหมือนกัน

คนมองการณ์ไกลก็งี้อ่ะครับ อิ ๆ (ถึงได้เพี้ยนอย่างทุกวันนี้ไง เหอ ๆ ๆ )
22-04-2008, 13:55

Forum Jump: