NimitGuitar webboard
หากพรุ่งนี้เกิดเหตุอาเพศ รัฐบาลไทยออกกฎหมายให้มีกีต้าร์ได้ไม่เกินคนละหนึ่งตัว - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: หากพรุ่งนี้เกิดเหตุอาเพศ รัฐบาลไทยออกกฎหมายให้มีกีต้าร์ได้ไม่เกินคนละหนึ่งตัว (/showthread.php?tid=1472)

Pages: 1 2 3 4 5

หากพรุ่งนี้เกิดเหตุอาเพศ รัฐบาลไทยออกกฎหมายให้มีกีต้าร์ได้ไม่เกินคนละหนึ่งตัว - merlot - 21-04-2008

หากพรุ่งนี้เกิดเหตุอาเพศ รัฐบาลไทยออกกฎหมายให้มีกีตาร์ได้ไม่เกินคนละหนึ่งตัว เพื่อเป็นการให้ความร่วมมือกับรัฐบาลทั่วโลกในการแก้ปัญหา โลกร้อน (มันเกี่ยวกันมัยเนี่ย????)

น้าๆจะเก็บกีต้าร์ตัวใหนไว้ครับ? หรือจะมีตัวใหนใว้ในครอบครอง? ได้คนละตัวเท่านั้นนะครับ

ห้ามย้ายประเทศนะครับ เพราะกฎหมายนี้เพื่อให้ความร่วมมือกันทัวโลก ประเทศอื่นทั่วโลกก็ใช้กฎหมายนี้

RE: หากพรุ่งนี้เกิดเหตุอาเพศ รัฐบาลไทยออกกฎหมายให้มีกีต้าร์ได้ไม่เกินคนละหนึ่งตัว - Therock - 21-04-2008

ผมเลือกทำผิดกฏหมายครับ......................

เพราะผู้ชายดี ๆ มันมีแต่ในนิยายครับ
555 ผมมันเป็นจอมโจรลูปู ศิษย์ลูแปง อีกทีครับ

RE: หากพรุ่งนี้เกิดเหตุอาเพศ รัฐบาลไทยออกกฎหมายให้มีกีต้าร์ได้ไม่เกินคนละหนึ่งตัว - pop_250823 - 21-04-2008

ผมก็คงจะไปเลือกกีต้าร์บ้านน้าป๋อใหม่สักตัวสงสารน้าแก เดี๋ยวก็จะโดนรัฐบาล อายัดกีต้าร์แล้วนี่
อืม....เอาตัวไหนดีหนอ adamus ปี 2008 แล้วกัน ดำๆหน่อยเท่ดี คิคิ

RE: หากพรุ่งนี้เกิดเหตุอาเพศ รัฐบาลไทยออกกฎหมายให้มีกีต้าร์ได้ไม่เกินคนละหนึ่งตัว - SARUN - 21-04-2008

ขอใช้สิทธิงดให้ปากคำและขอพบทนายก่อนครับ...

RE: หากพรุ่งนี้เกิดเหตุอาเพศ รัฐบาลไทยออกกฎหมายให้มีกีต้าร์ได้ไม่เกินคนละหนึ่งตัว - yodchula - 21-04-2008

ผมไม่ยอม แฮ่ๆๆๆๆ แต่ถ้าเกิดขึ้นจริงๆ ผมคงขอให้ญาติๆ ช่วยกันเซ็นชื่อเป็นเจ้าของแทนผมล่ะ ฮิๆๆ
แต่ความจริงเราเป็นเจ้าของหมดทุกตัว แฮ่!!

RE: หากพรุ่งนี้เกิดเหตุอาเพศ รัฐบาลไทยออกกฎหมายให้มีกีต้าร์ได้ไม่เกินคนละหนึ่งตัว - Teera - 21-04-2008

ขอลี้ภัยไปอยู่ลาวครับ

RE: หากพรุ่งนี้เกิดเหตุอาเพศ รัฐบาลไทยออกกฎหมายให้มีกีต้าร์ได้ไม่เกินคนละหนึ่งตัว - SARUN - 21-04-2008

yodchula Wrote:ผมไม่ยอม แฮ่ๆๆๆๆ แต่ถ้าเกิดขึ้นจริงๆ ผมคงขอให้ญาติๆ ช่วยกันเซ็นชื่อเป็นเจ้าของแทนผมล่ะ ฮิๆๆ
แต่ความจริงเราเป็นเจ้าของหมดทุกตัว แฮ่!!

ระวังโดน ปปช.คดี "ซุกกีต้าร์" นะ

RE: หากพรุ่งนี้เกิดเหตุอาเพศ รัฐบาลไทยออกกฎหมายให้มีกีต้าร์ได้ไม่เกินคนละหนึ่งตัว - เฒ่าทารก - 21-04-2008

SARUN Wrote:
yodchula Wrote:ผมไม่ยอม แฮ่ๆๆๆๆ แต่ถ้าเกิดขึ้นจริงๆ ผมคงขอให้ญาติๆ ช่วยกันเซ็นชื่อเป็นเจ้าของแทนผมล่ะ ฮิๆๆ

ระวังโดน ปปช.คดี "ซุกกีต้าร์" นะ

ผมยอมเป็นฐานะคนขับรถของน้ายอดจุ๊ก็ได้นะครับ จะได้โอน martin มาให้ผมบ้าง

RE: หากพรุ่งนี้เกิดเหตุอาเพศ รัฐบาลไทยออกกฎหมายให้มีกีต้าร์ได้ไม่เกินคนละหนึ่งตัว - povation - 21-04-2008

สาหระโผ...ขี้เอาะละ...

โอนกีตาร์ทั้งหมดของบ้านเต่า(เหลือไว้สี่ตัว) ให้เข้าไปเก็บรักษาไว้ในพิพิธภ้ณฑ์สถานแห่งชาติ (ไทย) เป็นกรณีศึกษา และเป็นการชั่วคราวเพื่อเก็บค่าบัตรผ่านประตูเข้าชม นำรายได้ไปช่วยเหลือหรือตั้งกองทุนคนขาดแคลนกีตาร์เพื่อยังชีพ
และรอเวลาเปลี่ยนรัฐบาลใหม่...

แต่ขี้ไปขี้มา...โผว่า...

หาเดะๆมาเลี้ยงดูเป็นบุตรบุญธรรมดีกว่า..ซักร้อยคนก็พอ
จะได้มาช่วยเปลี่ยนสายกีตาร์และทำความสะอาดกีตาร์ที่มีอยู่ และเปลี่ยน...

RE: หากพรุ่งนี้เกิดเหตุอาเพศ รัฐบาลไทยออกกฎหมายให้มีกีต้าร์ได้ไม่เกินคนละหนึ่งตัว - .::.pOoH.::. - 22-04-2008

ผมอายุ....ปีนี้ก็ 32 ขวบครับ ห่างกับน้าป๋อเกิน 15 ปีชัวร์ป้าดดด

ผมเป็นลูกบุญธรรมโดยถูกกฏหมายได้นะครับ...Wink