Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ไปภูฏานมา...
Author Message
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

Likes Given: 0
RE: ไปภูฏานมา...
ไม่น่าจะใช่อ่ะครับ ผมจำชื่อเรื่องไม่ได้ นึกไม่ออก รู้แต่ว่าเป็นหนังของภูฏาน เข้าที่ LIDO เมื่อปีที่แล้ว เดินงงๆเข้าไปดู แล้วก็เดินงงๆออกมา แต่หญิงสาวในเรื่อง...งามแต๊ๆ ^____^
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
17-04-2008, 22:06
Find Like Post Reply
myakira Offline
NPFC - Na Ping Fan Club

.::.pOoH.::. Wrote:ไม่น่าจะใช่อ่ะครับ ผมจำชื่อเรื่องไม่ได้ นึกไม่ออก รู้แต่ว่าเป็นหนังของภูฏาน เข้าที่ LIDO เมื่อปีที่แล้ว เดินงงๆเข้าไปดู แล้วก็เดินงงๆออกมา แต่หญิงสาวในเรื่อง...งามแต๊ๆ ^____^
พูดถึง LIDO น่าน้อยใจจริงๆ
อยู่ศรีราชาหาดูได้แต่บ้านผีปอบ T_____T
อภัยทาน คือการให้ทานสูงสุด
Seek for understand, then to be understood

One day I'll fly away
Leave all this to yesterday
What more could your love do for me ?
When will love be through with me ?

17-04-2008, 22:09
Website Find Like Post Reply
poPPie Offline
APFC or NMFC

Likes Given: 23
ป้า มาย Rolleyes

ไม่ทราบว่า จะขอร่วม NPFC - Na Ping Fan Club ต้องใช้เอกสารอะไรมั่งครับ
หรือ ต้องมีคุณสมบัติยังไงมั่ง ? แต่เรื่อง ต้องขับรถพาป้ามายไปถ่ายรูปที่โน่นที่นี่หนะ ผมผ่านแน่นอน 555
18-04-2008, 17:46

poPPie Wrote:ป้า มาย Rolleyes

ไม่ทราบว่า จะขอร่วม NPFC - Na Ping Fan Club ต้องใช้เอกสารอะไรมั่งครับ
หรือ ต้องมีคุณสมบัติยังไงมั่ง ? แต่เรื่อง ต้องขับรถพาป้ามายไปถ่ายรูปที่โน่นที่นี่หนะ ผมผ่านแน่นอน 555
เรื่องแฟนคลับสงสัยต้องถามพี่เยาว์ (ผู้สำเร็จราชการแทนน้าปิง) ก่อนว่าจะยอมให้น้าปิงมีแฟนคลับผู้ชายได้ไหม
งานนี้อาจจะต้องทำการประเมินความเสี่ยงอันเกิดจากไม้ป่าเดียวกันครับ 55555

ส่วนเรื่องขับรถ ..เป็นคนขับน่ะ เสียเปรียบเพราะอดดูวิวนะน้า ^___^
Seek for understand, then to be understood

What more could your love do for me ?
When will love be through with me ?

18-04-2008, 18:26
dejemerry Offline
สตรีที่โลกลืม

สวยจังค่ะ อยากไปมั่ง
ไกลมั้ย?..
เสียค่าเดินทางเท่าไหร่?..
ไปทัวร์เหรอคะ?..
ไปกะใครคะ?..
เจอเจ้าชายจิ๊กมี่มั้ยคะ?
Big Grin Big Grin
[Image: c982477161.gif]
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
18-04-2008, 18:39

dejemerry Wrote:สวยจังค่ะ อยากไปมั่ง
ไกลมั้ย?..
เสียค่าเดินทางเท่าไหร่?..
ไปทัวร์เหรอคะ?..
ไปกะใครคะ?..
เจอเจ้าชายจิ๊กมี่มั้ยคะ?
Big Grin Big Grin
1) ไม่ไกลค่ะ นั่งเครื่องบินประมาณ 4-5 ชั่วโมง (รวมแวะพักที่ Kolkata 40 นาที) แต่ถ้าจะเที่ยวให้สนุก ต้องเป็นคนชอบเดินขึ้นเขาลงห้วยพอประมาณ เพราะวัดวาอารามหรือสถานที่สำคัญๆ ก็แขวนอยู่กับหน้าผาทั้งนั้น

2) ค่าใช้จ่ายทั้งหมดต่อ 1 คน สำหรับการท่องเที่ยว 9 วัน 8 คืน (Full Board - รวมค่ายานพาหนะ ที่พัก อาหาร วีซ่า ค่าธรรมเนียมต่างๆ น้ำแร่ดื่มระหว่างวัน แต่ไม่รวมเครื่องดื่มอื่นๆ แอลกอฮอล์ ของที่ระลึก) ประมาณ 74,000 บาท (คิดอัตราแลกเปลี่ยน 1 USD = 33 บาท --> ป้าแดงยุน้าป๋อปล่อยเต่าให้สมาชิกบ้านสีฟ้าซักตัวสองตัวก็ไปได้ทั้งครอบครัวแล้วค่ะ..อิอิ..) โดยแบ่งเป็น
2.1) Air Fare = 25,000 บาท
2.2) Tour Cost 180 USD/Night x 8 Nights = 1,440 USD (ปกติ 200 USD/Night หนังสือบางเล่มบอกว่า Low Season อาจได้ราคา 165 USD/Night)
2.3) VISA Fee = 20 USD
2.4) Tourist Development Fund (TDF) = 10 USD

3) ต้องไปกับทัวร์ค่ะ เพราะเขาไม่อนุญาตให้เดินทางในประเทศเอง (ก่อนไปมุกก็หาสามีชาวภูฏานไม่ทันซะด้วยสิ 555 )แต่เราติดต่อ tour operator ที่โน่นโดยตรง ก็เลยไม่ต้องเสียค่าหัวคิวให้ทัวร์ไทยอีกต่อหนึ่ง และเราสามารถเลือกเส้นทางได้ตามใจชอบ

4) ไปกับคุณพ่อและครอบครัวของพี่ที่ทำงานค่ะ รวมทั้งหมด 5 ชีวิต ซึ่ง tour operator จัดรถตู้ Toyota Hiace แบบนั่งข้างหลังได้ 9 คน เลยนั่งค่อนข้างสบายค่ะ

5) แหม..ป้าแดงนี่ save the best for last เลยนะคะ ^ ^
คราวนี้ไม่มีวาสนาได้เจอพระองค์จริงค่ะ เจอแค่อดีตพระราชินีองค์ที่ 4 ของกษัตริย์พระองค์ก่อน ท่านเสด็จฯ มาไหว้พระที่งานเทศกาล Paro Tsechu ค่ะ และอีกครั้งหนึ่งสวนกับขบวนเสด็จฯ บนถนนระหว่างเมือง Punakha กับ Wangdue Podrang ขบวนเสด็จฯ มีรถ 4 คันเท่านั้น คันแรกเป็นรถนำขบวน คันที่สองเป็นรถพระที่นั่ง ปิดท้ายขบวนด้วยรถอีกสองคัน จังหวะกำลังจะสวนกัน รถนำขบวนแค่บีบแตรสั้นๆ 2-3 ครั้งเพื่อให้เราทราบและไม่แซงขวาออกมาเท่านั้น ไม่มีการปิดถนนหรือสั่งให้รถเราหยุดชิดขอบทางด้านซ้าย ..เก๋ไปอีกแบบค่ะ..
อย่างไรก็ตาม พวกเราสามารถพบพระบรมฉายาลักษณ์ของพระมหากษัตริย์องค์ปัจจุบันและพระราชบิดาได้ทั่วไป คล้ายๆ กับรูปที่มีทุกบ้านของชาวไทยนี่เองค่ะ อ้อ..มีเข็มกลัดติดเสื้อที่เป็นพระบรมฉายาลักษณ์ของท่านด้วยนะคะ เห็นติดกันเกือบทั้งเมือง เวลาไปถาม เค้าก็จะเล่าถึงพระมหากษัตริย์ของเค้าอย่างภาคภูมิใจค่ะ

มีเข็มกลัดให้ดูเป็นตัวอย่าง อันทางซ้ายมือได้มาจากบริกรในโรงแรม เพราะดันไปถามเค้าว่าซื้อที่ไหนและราคาเท่าไร (จะได้ไม่โดนฟันเพราะเจอมาแล้วว่าพ่อค้าก็คือพ่อค้าค่ะ ต่อให้เป็นชาวภูฎานก็เถอะ) ปรากฏว่าน้าแกแกะออกจากเสื้อแล้วบอกว่า You can take this. บอกว่าไม่เอาเค้าก็คะยั้นคะยอให้รับไว้ ส่วนอันทางขวามือไปเจอโดยบังเอิญ รุ่นนี้สวยดี (โดยเฉพาะพระบรมฉายาลักษณ์ทรงพระสิริโฉมงดงามมาก) แต่หายากเหมือนกัน เป็น 3 มิติ คือรูปกษัตริย์เคซาร์และตราสัญลักษณ์สมโภช 100 ปีราชวงศ์วังชุก ราคา 120 Ngultrum หรือประมาณ 100 บาท

(This post was last modified: 18-04-2008, 20:41 by myakira.)
18-04-2008, 20:35
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

เห็นในเวบสนุกโพสต์กันมันส์ปากว่า เจ้าชายจิ๊กมี่ ทรงพระหล่อมาก

คงเป็นเรื่องจริง เพราะ ป้ามาย NPFC ถึงกับเขียนยัน ^_______^
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
19-04-2008, 14:28
karn Offline
you may say I'm a dreamer

Likes Given: 81
[Image: dsc0003mvf2.jpg]

ขอบคุณครับที่เก็บภาพสวยๆมาฝาก Big Grin
ปล.ชอบภาพนี้มากครับ
In my life, I love you more... [Image: 2685i.jpg]

19-04-2008, 14:30

.::.pOoH.::. Wrote:เห็นในเวบสนุกโพสต์กันมันส์ปากว่า เจ้าชายจิ๊กมี่ ทรงพระหล่อมาก

คงเป็นเรื่องจริง เพราะ ป้ามาย NPFC ถึงกับเขียนยัน ^_______^
ผมหมายความว่าพระบรมฉายาลักษณ์ในเข็มกลัดร่นที่ซื้อมาแหล่มกว่ารุ่นที่ได้ฟรีน่ะน้าปุ๊
pose ดีกว่า และความคมชัดก็ดีกว่ามากๆ
ส่วนเรื่องทรงพระหล่อที่น้าปุ๊หมายความถึงนั้น อันนี้ก็แล้วแต่ความชอบส่วนบุคคลครับ
บางคนชอบแนวขาวตี๋ บางคนชอบขาวสูงจมูกโด่ง บางคนชอบคมเข้ม ..พูดยากครับ...

20-04-2008, 18:13

karn Wrote:ขอบคุณครับที่เก็บภาพสวยๆมาฝาก Big Grin
ปล.ชอบภาพนี้มากครับ
น้ากานอย่าลืมเอากาตาร์มาให้เบิ่งด้วยเน้อ
ป.ล. เดี๋ยวบอกคุณพ่อให้ครับว่าน้ากานชอบภาพนี้

(This post was last modified: 22-04-2008, 21:32 by myakira.)
20-04-2008, 18:15

Forum Jump: