Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ไปภูฏานมา...
Author Message
myakira Offline
NPFC - Na Ping Fan Club

Likes Given: 0
ไปภูฏานมา...
มาส่งการบ้านหลังจากที่หายทั้งหัวและตัวไปเสียนานค่ะ
งานนี้เสิร์ฟแบบโต๊ะจีนนะคะ มีอาหารเรียกน้ำย่อยก่อน แล้วจะค่อยๆ ออกจานอื่นตามมา
อ้อ..โต๊ะจีนของแท้ต้องมีอาหารขาดช่วงให้แขกบ่นด้วย เรื่องเล่าก็เหมือนกัน
ถ้างานตรึมก็คงเล่าบ้างไม่เล่าบ้างตามอัตภาพ..อิอิอิ...

เพิ่งปะไปได้สองตอนเองค่ะ ไม่รู้ว่าถึงทริปหน้าจะเล่าเรื่องของทริปนี้จบหรือเปล่า -_-"

http://myakira.multiply.com/photos/album...8_Mar_2008

http://myakira.multiply.com/photos/album...8_Mar_2008

ป.ล. ในช่วงที่ดอลลาร์อ่อนข้ออย่างนี้ อยากให้รับภูฏานไว้ในอ้อมใจพ่อแม่พี่น้องสักนิด (โดยเฉพาะท่านที่รักการเดินขึ้นเขาลงห้วยและไม่มีปัญหาสุขภาพ) เพราะค่าใช้จ่ายไม่ได้แพงไปกว่าการทัวร์ยุโรปหรือญี่ปุ่นเลยค่ะ แต่ถ้าเผลอใจไปซื้อผ้าทอมือหรือสร้อยหินลวดลายหรูเลิศอลังการก็ตัวใครตัวมันนะคะ
อภัยทาน คือการให้ทานสูงสุด
Seek for understand, then to be understood

One day I'll fly away
Leave all this to yesterday
What more could your love do for me ?
When will love be through with me ?

(This post was last modified: 17-04-2008, 02:22 by myakira.)
17-04-2008, 02:17
Website Find Like Post Reply
Grid.. Offline
VIP member

Likes Given: 33
RE: ไปภูฏานมา...
สวยจังครับ..
17-04-2008, 09:32
poPPie Offline
APFC or NMFC

Likes Given: 23
ไปเมือง พาโร ธรรมชาติสวยดีครับ ดูซะเพลินเลย..
แต่ Druk Air ผูกขาดเส้นทางบินอยู่สายเดียว เครื่องก็ออกซะแต่เช้าตรู่ 05.50
แต่ต้องไปแวะที่ Dhaka หรือ Kokata ซะประมาณ 1 ชั่วโมง

ป้ามุก ไปเจอ ไฟล์ทแวะที่ไหนมาหละครับ ?

ปลปลปล. เมื่อไหร่จะมาร้องเพลงที่อุตส่าห์ไปร่ำเรียนมาให้เพื่อนๆ พี่ๆ ได้สดับรับฟังกันบ้างหละครับ
17-04-2008, 12:25
Find Like Post Reply
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

สวยจังเลยจ้า อยากไปมั่งจัง แล้วได้ไปเจอเจ้าชายจิ๊กมี่ป่าวครับ ป้ามาย ^^//
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
17-04-2008, 20:59

Grid.. Wrote:สวยจังครับ..
ขอบคุณครับ..สวยจนอยากไปอีกเลยครับ (แต่มีข้อแม้ว่าเงินบาทต้องแข็งๆ แบบนี้นะ)

ยอดเยี่ยม69 Wrote:
Grid.. Wrote:สวยจังครับ..

Tongueเจอตัวจริง 2 ครั้ง ออกไปทาง..ขาว..อวบนิดๆ เจ้าเนื้อหน่อยๆ..ก็ดูดีอ่ะนะ

กำลังพูดถึงเจ๊ Akira ใช่มั๊ยครับ Grid

Winkว่าจะไม่ผิดศีลข้อ 4 แล้วนะ

...................................................................................
Boy size
แหม...น้ายอดเยี่ยม ...คนเค้ามีอันจะกินก็สมบูรณ์เยี่ยงนี้แหละคร้าบบบบ

poPPie Wrote:ไปเมือง พาโร ธรรมชาติสวยดีครับ ดูซะเพลินเลย..
แต่ Druk Air ผูกขาดเส้นทางบินอยู่สายเดียว เครื่องก็ออกซะแต่เช้าตรู่ 05.50
แต่ต้องไปแวะที่ Dhaka หรือ Kokata ซะประมาณ 1 ชั่วโมง

ป้ามุก ไปเจอ ไฟล์ทแวะที่ไหนมาหละครับ ?

ปลปลปล. เมื่อไหร่จะมาร้องเพลงที่อุตส่าห์ไปร่ำเรียนมาให้เพื่อนๆ พี่ๆ ได้สดับรับฟังกันบ้างหละครับ
เห็นด้วยกับน้า Poppie อย่างสุดลิ่มทิ่มประตูว่าพาโรยังสวยและเป็นธรรมชาติอยู่มาก (ทั้งๆ ที่เป็นเมืองสนามบินเพียงแห่งเดียวของประเทศ ซึ่งน่าจะมีความเสี่ยงสูงในการเปิดรับอะไรต่อมิอะไร) บ้านก็ยังเป็นบ้านเดี่ยวบนไหล่เขา ไม่ได้ปลูกติดกันเป็นตึกแถวเหมือนในเมืองหลวง ...ดูเพลินจริงๆ ครับ ชอบที่สุดก็ตอนเครื่องขึ้นเครื่องลงนี่หละ รันเวย์สั้นๆ อย่างนี้ชวนให้ลุ้นว่าวันนี้จะได้เกยตื้นบนคันนาของประชาชีหรือไม่ ตอนบินต่ำๆ ระเรื่อยไประหว่างหุบเขาที่ขนาบซ้ายขวาก็ราวกับ ลุค สกายวอล์คเกอร์ ขับเครื่องบินหลบ ดาร์ด เวเดอร์ ยังไงยังงั้น ให้ไปอีกยังไงก็เอาครับ

ผมค่อนข้างเห็นด้วยนะที่ Druk Air ผูกขาดการบินไว้ เพราะหุบเขาพาโรไม่ใช่หุบกะพง คนโน้นคนนี้จะได้บินขึ้นบินลงกันได้ง่ายๆ นอกจากนี้การจำกัดไฟลท์ก็เป็นการจำกัดจำนวนนักท่องเที่ยวทางอ้อมด้วย ขนาดนี้ผมยังห่วงเลยว่าภูฏานจะรับมือกับสิ่งที่คนทั่วไปเรียกว่า "ความเจริญ" ไหวหรือเปล่า กลัวจะเป็นแบบเมืองไทยครับที่เน้นเปิดแหล่งท่องเที่ยวใหม่ๆ หาตังค์เข้ากระเป๋า แต่ไม่มองด้านการรักษาเลย พอทรุดโทรมก็ย้ายไปหากินที่อื่น เรียกว่าทำไร่เลื่อนลอยกับทรัพยากรธรรมชาติของตนเองโดยแท้

ผมเจอไฟลท์ออก 06:50 แวะ Kolkata 40-50 นาที ขาไปนี่สงสารแอร์โฮสเตสมาก เกิดมาเพิ่งเคยเจอแอร์ทั้งลำพร้อมใจทำหน้าไล่แขกนี่หละครับ ผมหมายถึงแขกจริงๆ ที่ไปลง Kolkata นะครับ มีผู้โดยสารหลายท่านมารยาทไม่ดีและไม่ปฏิบัติตามกฎระเบียบ กล้ามเนื้อริมฝีปากของคุณแอร์ทั้งผองจึงตกอย่างอิสระตามกฎของนิวตัน เสริมด้วยความเร่งตามแรงโน้มถ่วงของโลก จะมาเริ่มต้านแรง g ได้อีกทีก็ตอนที่ได้ฝรั่งกับญี่ปุ่นจาก Kolkata มาแทนที่นี่หละครับ ส่วนขากลับจากพาโรมีแต่ฝรั่ง ญี่ปุ่น และคนไทย (ทั้งขาไปและขากลับ มีพวกผม 5 คน รวมทั้งลำนับได้ไม่เกิน 10 คน) แม้จะแวะ Kolkata เหมือนเดิมแต่ไม่มีใครขึ้นใครลง คุณแอร์จึงมีใบหน้าผ่องแผ้วเป็นอัศจรรย์ตลอดการเดินทางครับ

ปลปลปล. อยากไปร่วมงานมากครับ แค่ได้ฟังดนตรีที่กลั่นจากใจก็มีความสุขกลับไปแล้ว ถ้ารู้วันเวลาล่วงหน้านานๆ จะล็อควันไว้ให้เลย
Seek for understand, then to be understood

What more could your love do for me ?
When will love be through with me ?

(This post was last modified: 17-04-2008, 21:20 by myakira.)
17-04-2008, 21:19

.::.pOoH.::. Wrote:สวยจังเลยจ้า อยากไปมั่งจัง แล้วได้ไปเจอเจ้าชายจิ๊กมี่ป่าวครับ ป้ามาย ^^//
น้าปุ๊เก็บเงินไว้แต่งงานก่อนดีเปล่า แต่งแล้วค่อยไปฮันนีมูนที่นี่ แต่ให้ศรีภรรยาออกค่าใช้จ่ายเพราะเราเป็ฯเจ้าภาพตอนแต่งไปแล้ว 55555 (จุ๊ๆๆ...อย่าเอ็ดไป เดี๋ยวไก่ตื่น)

17-04-2008, 21:23

myakira Wrote:
.::.pOoH.::. Wrote:สวยจังเลยจ้า อยากไปมั่งจัง แล้วได้ไปเจอเจ้าชายจิ๊กมี่ป่าวครับ ป้ามาย ^^//
น้าปุ๊เก็บเงินไว้แต่งงานก่อนดีเปล่า แต่งแล้วค่อยไปฮันนีมูนที่นี่ แต่ให้ศรีภรรยาออกค่าใช้จ่ายเพราะเราเป็ฯเจ้าภาพตอนแต่งไปแล้ว 55555 (จุ๊ๆๆ...อย่าเอ็ดไป เดี๋ยวไก่ตื่น)

ธ่อ~~~ป้ามาย..ถ้าแต่งกับคนไทย ผู้ชายต้องควักท่าเดียวครับ สุภาพบุรุษสุดที่รัก...กำ

หรือจะให้ผมไปจีบสาวภูฏานเน้อ~~~ (Bhutaner) ^+^
17-04-2008, 21:38

.::.pOoH.::. Wrote:
myakira Wrote:

ธ่อ~~~ป้ามาย..ถ้าแต่งกับคนไทย ผู้ชายต้องควักท่าเดียวครับ สุภาพบุรุษสุดที่รัก...กำ

หรือจะให้ผมไปจีบสาวภูฏานเน้อ~~~ (Bhutaner) ^+^
จีบสาวภูฏานก็ดีนะครับ เวลาไปเที่ยวที่โน่นจะได้ไม่ต้องเสียวันละ 200USD คุ้มยิ่งกว่าคุ้ม
ผมเห็นว่าอันนี้เป็นข้อดีอย่างมาก ก็พยายายามทำแผนอยู่เหมือนกัน แต่ไม่มีเหยื่อเข้ามาติดกับเลย
สรุปว่างานนี้กระเป๋าแบนแฟนทิ้งเพราะต้องจ่ายเองทั้งหมด T_____T

17-04-2008, 21:42

เคยดูหนังจากภูฏาน หญิงสาวส่วนใหญ่หน้าตาคมคาย ธรรมชาติสุดๆ

ขอบคุณสำหรับเรื่องราวที่นำมาแบ่งปันครับ...ว่าแล้วก็ไปเที่ยวบ้าง...ในฝันนะ..T_________________T
17-04-2008, 21:49

.::.pOoH.::. Wrote:เคยดูหนังจากภูฏาน หญิงสาวส่วนใหญ่หน้าตาคมคาย ธรรมชาติสุดๆ

ขอบคุณสำหรับเรื่องราวที่นำมาแบ่งปันครับ...ว่าแล้วก็ไปเที่ยวบ้าง...ในฝันนะ..T_________________T
ใช่เรื่อง The magician & traveller อ๊ะป่าวครับ ?

17-04-2008, 21:58

Forum Jump: