Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
บรรยากาศ งาน Pood Party 15 เมย.
Author Message
aMz Offline
Member

Likes Given: 0
RE: บรรยากาศ งาน Pood Party 15 เมย.
pood Wrote:น้องแอมครับ เวลาถ่าย wide angle ด้วยแฟลชในตัวกล้องต้องถอด lens hood
ออกก่อนนะครับเพราะมันไปบังแฟลช คนครอปครอปจนเมื่อยมือแล้ว รูปนี้เอาไปดู
เต็มๆแล้วกัน

แฮ่ๆ...ขอโทษค่ะน้ากฤษณ์ หนูไม่รู้+ไม่มีประสบการณ์+ไม่ทันสังเกตุ
คราวหน้าจะถอดHoodออกค่ะ....ขอบคุณนะคะพี่บอก...ความรู้ใหม่ Big Grin
"ให้เธอสัมผัสความคิดที่ฉันทิ้งไว้ อาจไม่เห็นได้ด้วยตา...ฉันจะฝากเอาไว้ อยู่ในพื้นดินและท้องฟ้า"

17-04-2008, 23:46
Website Find Like Post Reply
Kitja Offline
สิงห์เกษตร

Likes Given: 3
RE: บรรยากาศ งาน Pood Party 15 เมย.
คิดถึงน้า ๆ ครับ ไม่ได้ไปร่วมงานหลายงานแล้วครับ แต่มาดูรุปทุกงานนะครับ ช่วงสงกรานต์ ผมไปเที่ยวกับครอบครัว 7 วันครับ เข้าบ้านสีฟ้าเกือบทุกวันครับ แต่ไม่ได้พิมพ์อะไร เนื่องจาก ที่โรงแรมมีคอมเครืองเดียวต้องแบ่งกันใช้ครับ คิดถึงน้า ๆ ครับ
สิงห์เกษตรพาเที่ยว Switzerland

http://singhakaset.multiply.com/photos/album/35/35
18-04-2008, 00:18
Find Like Post Reply
pop_250823 Offline
ดนตรีจะพาเราเดินทาง....

ชอบรูปถ่ายฝีมือป้า aMz ครับ เท่ห์ดี ผมเคยคิดอยากเป็นตากล้องแต่หลังจากถ่ายๆๆๆๆๆๆๆๆๆและถ่าย พอมาดูรูป ก็เลิกถ่าย เพราะตัวเองนั้นไม่ได้เรื่องจริงๆ รูปถ่ายง่ายๆพวกงานบวช งานแต่งยังดูไม่ได้เลย เป็นไปได้วันหลังก็สอนเทคนิคแบบว่าง่ายๆบ้างนะครับ
ปล.สำหรับผมคนที่มีกล้องคือคนที่เสียสละนะเพราะกล้องตัวเองซื้อมาก็แพงแต่เอาไว้ถ่ายคนอื่นอะ อิอิ
Acoustic is my life..........
18-04-2008, 00:24
Therock Offline
ไปละนะ โชคดีนะ

pood Wrote:Therock แม้ตัวจะมาไม่ใด้ก็ยังอุตส่าห์ส่งไข่มาให้สาวๆเขย่ากันเพลินไปเลย

เหตุการณ์นี้น่าจะเป็นที่มาของโรค ไข่(ถูก)จับสั่น แน่นอนเลยครับ........เรียกกันนาน ๆ เข้าจึงเพี้ยนมาเป็น ไข้จับสั่น ครับ
นักดนตรีจนตรอก ภูเก็จฮะ
18-04-2008, 00:42
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
pop_250823 Wrote:ตำแหน่ง (ทำหน้างงๆ) ตำแหน่งอะไรครับน้าป๋อ หนุ่มดัสชี่ อืม ผมไม่ขอรับตำแหน่งนั้นได้ไหมครับ อิอิ
จริงๆแล้วผมเห็นบอร์ดเหงาๆก็พยายามจะทำให้สนุกกันเท่านั้นเองแหล่ะครับทั้งที่ผมก็งานยุ่งนะ แต่ทุกวันนี้ส่วนมากคงมีแต่คนที่เข้ามาอ่าน แต่คงไม่มีใครอยากเสียเวลาโพสหรอกครับ มันช้ากว่าอ่านเป็นไหนๆ แถมบางครั้งคำถามโง่ของเรายังทำให้เราเป็นตัวตลกในสายตาคนอื่นอีกเป็นของแถมด้วยครับ สู้เอาไว้โพสตอนถึงทางตันดีกว่า แต่ผมก็ยังยืนยันที่จะพิมพ์อะไรบ้าๆบอๆตามนิสัยผมต่อไป ถึงแม้ไม่มีใครเขาคุยด้วยผมก็จะคุยกับตัวเองมันทุกวันนี่ล่ะ ก็ผมมันเต็มที่ไหนล่ะครับน้า อิอิ

อาจจะเป็นตำแหน่งหัวหน้าแก๊งป่วนกวนโอ๊ยครับ
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
18-04-2008, 00:59
dejemerry Offline
สตรีที่โลกลืม

Therock Wrote:เอ่อ.....คือไม่รู้จะเสริมตรงไหนครับ...

แต่...- ของผมขอเนื้อน่องหนึ่งจาน ไม่เอาเลือกครับ
- ถ้าเลือกเปลี่ยนจากซุปธรรมดาเป็นซุปเยื่อไผ่ได้ยิ่งดีครับ
- ส่วนน้ำจิ้มเนี่ยได้ทั้งสองแบบครับ
- แต่ไม่รู้ว่าพอมีไก่ย่างรึปล่าว เพราะถ้าข้าวมันไก่ย่าง ผมจะสั่งคนทำเลยว่าเอาไก่ย่าง มีเดี่ยม แร่ ข้างนอกพอกรอบ ข้างในไม่สุกมาก
- แล้วไก่ขอเอาตัวที่เลี้ยงในเล้าตรงมุม ๆ นะครับ เพราะมันจะอยู่ในอาณาบริเวณดี ไม่โดนชนจากโต๊ะข้าง ๆ เหมือนอยู่ตรงกลางเล้า......เอ๊ะ นี่มันไก่หรือผับแถว RCA เนี่ย .....

-เอ่อ ผมขอมากไปรึปล่าวครับน้าโอ๋

ป.ล. ที่ต้องแยกบรรทัดเพราะ เมื่อกี้อ่านเอง งง เองครับ 555

อิอิ

san Wrote:
dejemerry Wrote:
san Wrote:
poPPie Wrote:โหว... เค้าสั่งไก่ น้าโอ๋ กันตรึมเลย
ผมขอ เนื้อ สะโพก นะจ๊ะ ..... อึ๊ยยยส์ น้ำยายใหย

นี่ก็เหมือนกัน ไปสั่งกินเองป๊ายยยยย Cool

พูดกันซะหิวข้าวเลยยยยยยยย

งั้นผมใส่ทุกอย่าง ...ทั้งเนื้อน่อง เนื้ออก เนื้อสะโพก ปีกด้วย เอาตับเพิ่ม เอาเลือดอีก อย่าลืมน้ำซุปนะ

รวมๆแล้วใส่ทุกอย่าง ยกเว้น... ไม่ใส่จานอย่างเดียว!!!

น้าโอ๋ฝากบอกน้าสันว่า ไปสั่งกินเองป๊ายยยยย...Big Grin

น้าโอ๋ เค้าหน้าตาดี เค้าไม่ว่าคนหน้าตาดีเหมือนกันหรอกครับ

พี่แดง ก็หน้าตาดี จะมาแซวผมทำไมหละครับRolleyes

ปล. ที่บ้านผมไม่มีกระจกนะครับ มีแต่กะลามะพร้าววววววววววBig Grin

อย่าไปเอาน้าโอ๋เค้าเปรียบกะเราเลยน้าสัน พวกเรามันพวก หน้าตาดีที่เสียแล้ว เนอะ..

myakira Wrote:
pood Wrote:วันนั้นอาหารการกินเพียบครับ อิ่มหนำสำราญกันทุกคน พวกหนุ่มฯไม่ค่อยดื่ม
กันแต่พวกสาวฯซัด wine cooler หมดไปเป็นลัง
สาวๆ บ้านสีฟ้านี่ท่าทางจะฐานะไม่ค่อยดี
จน..เครียด..กินเหล้า !!!

โธ่..ป้าฉอดขา สาว ๆ บ้านฟ้าเรา รวย สวย มีสไตล์ ดื่มสปาย ไฮโซ นะจะบอกให้ Big Grin
[Image: c982477161.gif]
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
18-04-2008, 07:20
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

Kitja Wrote:คิดถึงน้า ๆ ครับ ไม่ได้ไปร่วมงานหลายงานแล้วครับ แต่มาดูรุปทุกงานนะครับ ช่วงสงกรานต์ ผมไปเที่ยวกับครอบครัว 7 วันครับ เข้าบ้านสีฟ้าเกือบทุกวันครับ แต่ไม่ได้พิมพ์อะไร เนื่องจาก ที่โรงแรมมีคอมเครืองเดียวต้องแบ่งกันใช้ครับ คิดถึงน้า ๆ ครับ

คิดถึงน้ากิจจังเหมือนกันจ้า ป๋มยังเหลือเวลาอีกเดือนกว่าๆ ที่สามารถไปเยี่ยมซุ้มมือปืนได้ เอาไว้จะไปนะจ๊ะ..อิอิ..เอาอ้วนไปชนอ้วนไง~~~
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
18-04-2008, 10:25
pop_250823 Offline
ดนตรีจะพาเราเดินทาง....

อ้วนชนอ้วน งานนี้สงสัยจะเอาไปเล่นซูโม่กัน อิอิ
Acoustic is my life..........
18-04-2008, 10:39
love666 Offline
Posting Freak

แขกชุดสุดท้ายครับ น้องหนึ่งชักสงสัยว่าเจ้า Guild D-50 Bluegrass Special มันมีดี
ตรงไหนเลยหยิบมาลองเล่น พอเล่นเสร็จก้เอ่ยปากขอยืมไปเข้าห้องอัดเลย น้าโอ๋ทราบแล้ว
เปลี่ยนครับ

[Image: DSC027581.jpg]
[/quote]

จ๊ากกกกก น้าหนึ่งงงงงงงงง

งั้นผมขออนุญาต ยืมสุด love ตัวนี้เข้าห้องอัด radio spot ช่วงปลายเดือน เม.ย. ถึงต้นเดือน พ.ค. 51 ด้วยนะครับน้ากฤษณ์
และขอติดป้ายจองเบอร์หนึ่งหากน้ากฤษณ์ขายนะคร๊าบบบบบ *_*
If heart is empty, brain doesn't matter.

18-04-2008, 12:31
love666 Offline
Posting Freak

คราวหน้าจะจัดข้าวมันไก่ให้น้าๆได้ลิ้มลอง ละมุนลิ้นกันทุกท่านครับ ^_^
If heart is empty, brain doesn't matter.

18-04-2008, 13:14

Forum Jump: