Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
บรรยากาศ งาน Pood Party 15 เมย.
Author Message
กีต้าร์เก่า Offline
VIP member

Likes Given: 0
บรรยากาศ งาน Pood Party 15 เมย.
......คือภาพความสนุก สดชื่น งาน Pood Party 15 เมย. ที่ผ่านมา.......มาบรรยายเผื่อจะทำให้ผู้ที่ไม่ได้เข้าร่วมมีความสุขตามไปด้วย........
13.30 น. โดยประมาณ ผู้เข้าร่วมงาน บางคนโผล่ไปกินข้าวเที่ยงที่บ้าน น้า Pood .... อาหารมีข้าวหอมมะลิ(ที่กำลังมีราคาดี).....ใข่เจียว....แต่ดูๆแล้วน่าจะเหมาะกับดื่ม.....แหนม......ใส้กรอกอิสาน....ฯลฯ
15.00- 17.30 น.โดยประมาณ แขกเริ่มทะยอยเข้างาน......ที่น่าแปลกใจ......สาวสวยตรึม.....จำนวนพอๆกับแขกผู้ชาย(ก็เล่นมาเป็นคู่ๆ)...........บ้างก็นั่งคุย.....แต่หนักไปทางรัปทานอาหาร ฟรี..............
18.00 น. โดยประมาณ เวทีเริ่มเปิด......นักดนตรีฝีมือดีหลายท่านก็ผลัดกันขึ้นไปบรรเลงเพลงตามถนัด......อีกกลุ่มก็แยกตัวออกมาลูบคลำกีต้าร์ วง บลูริ๊บบ้อน ขนเอากีต้าร์ ปาสสะติก ยี่ห้อ อดามัส รุ่น 100 ตัวในโลกมาให้คลำกันจนหนำใจ.....แล้วก็ตามกันมาอีกเป็น สิบๆตัว........ทีนี้ไม่รู้กีต้าร์ใครต่อใคร.....อ้อ คราวนี้ มีกีต้าร์ หายาก แปลกๆ ทุกขนาด แยะมาก........
20.00 น.โดยประมาณ แขกผู้ใหญ่ของน้า Pood พร้อมบรรดาหลานๆของน้า Pood เข้าร่วมงาน.........น้า Pood มีหลานสาวหลายคนเลย(สวยด้าย).......ดนตรี เริ่มจากอะคูสติกซอง ......... ฟองเบียร์ละมุน.......บรรดา นักคลำ หลังจากคลำกีต้าร์กันจนมือบวม หัวใจห่อเหี่ยวด้วยความอยาก ก็เริ่มออกมาที่ลานดนตรี.........
21.00 น.โดยประมาณ วงดนตรีประเภทอะคูสติกเริ่มกลายพันธุ์ เป็นแจ๊ส(นักดนตรีบางคนบอกว่า เป็นการทะเลาะกันด้วยกีต้าร์ของนักดนตรีบนเวที 2 คน) คนฟังเงียบแต่ในใจคงคิดว่า เขาทะเลาะกันยังไงสนุกมาก .........
21.30 น.โดยประมาณ งานเริ่มสนุกครับ เรื่มจากวง หัวหมอ(แตกออกมาจาก วง บลูริ๊บบอน) ออกมาเล่าความหลังประกอบดนตรี ....... ได้อารมณ์ดีจริงๆ .........แต่หลายคนที่มีผม 2 สี และไม่มีผม ออกมาบอกแบบหน้าตาเฉยว่า เกิดไม่ทัน
22.00 น.โดยประมาณ สิ่งที่ทุกคคนรอคอยก็มาถึง.....เป็นการรวมวงสาวสวย(สวยจริงๆครับ) ออกมาร้องเล่นเต้นรำ แบบไม่ลีลา เหมือนวง หัวหมอ ครับ........มือกลองจากใหนก็ไม่ทราบ ตีกลองได้สนุกมาก ...... งาน นี้ พระเจ้าช่วยกล้วยใข่.....อะคูสติก กลายพันธุ์ เป็น แจ๊สร๊อก มีสาวๆแอบไปยืนเต้นกันสนุกสนาน...........
23.00 น.โดยประมาณ ผู้บรรยายแบตหมดครับ.......ก็เล่นช๊าตแบต ด้วยแบยร์ดาวแดงตั้งแต่ บาลแล้วนี่........เลยขอจบเหตูการณืเท่านี้ก่อนครับ.......เด๋วอาจมีการบรรยายเป็นรายบุคคลต่อไปครับ.............เฮ้อ......เหนื่อย.......

Attached Files Image(s)

16-04-2008, 08:30
Find Like Post Reply
VIP member

RE: บรรยากาศ งาน Pood Party 15 เมย.
..........เริ่มจากกระผม อดข้าวตั้งแต่เช้า....... เลยโผล่ไปงานแต่หัววัน........ไม่ผิดหวังครับ.........กินก่อนอิ่มก่อน........เมาก่อน.........เข้าไปลูปคลำกีต้าร์ก่อน.........ไม่รู้ไปเกิดติดใจอะไรกะ กีต้าร์ น้า Pood เข้าแต่ดีที่เป็นตัวที่ไม่แพงและคุณภาพไม่ค่อยดี......เลยคิดว่าน่าจะไม่เจ็บตัวเท่าใด.........
..........ตามมาด้วย ป้า อีโต้ ตัวเปียกน้ำโชกมาทั้งตัว(เป็นธรรมดาครับใครๆก็อยากสาดน้ำสาวสวย).......ขอเข้าไปเปลี่ยนชุดมาก่อน..........
..........พักเดียว.....นักวิจาร์ณฝีปากกล้า น้า ป๊อบสองแสน ก็มาพร้อมผู้ร่วมวง(เป็นอาจารย์ด้วย).......... รายการลูบคลำก็เริ่มขึ้นพร้อมคำวิจารณ์อยางเป็นทางการ.....
..........ผมก็ไม่ทันสังเกตุ วงบลูร๊บบ้อน พร้อม ผู้จัดการวง(พยายามจะตั้งวงแข่งแตไปไม่รอด.....จะว่าไป วง หัวหมอ น่าจะไปได้ดีครับ)......นำเอากีต้าร์มาให้รูปคลำ....แค่ที่มีอยู่ที่บ้าน น้า Pood ก็คลำกันจนลายมือสึกไปแยะแล้ว.......นี่หละครับที่ทำให้นักดนตรีฝีมือดีๆไม่ได้ขึ้นเวที.......ก็มือมันบวมหงะ........
..........ขณะที่ฝ่ายคลำๆกันข้างในบ้าน ........ นักดนตรีอีกกลุ่มก็มาถึง ....... บรรยากาศที่ร้อนอยู่แล้วก็ทวีความร้อนขึ้นไปอีก ....... ก็ น้า Poppie ไงครับ ........ มาพร้อมกับ นู๋ หัดถะยา 111 .....น้า Poppie สวมวิณญานเด็ก ยกเครื่อง......ตั้งเครื่อง.....ลองเครื่องจนเป็นที่พอใจ(ของตัวเอง)..........ทุกอย่างพร้อม.....เครื่องพร้อม......คนพร้อม.........แขกผู้มีเกียรติ ขอเพลง......Summertime......นักร้องเป็นหลาน น้า Pood ........ผมไม่ต้องบรรยายเลยครับ.......ร้องได้สุดยอดมาก......สามารถใต่เสียงได้เป็น อ๊อกเตป ต่อ 1 ห้อง........สำเนียงเด็ก ยูเค ครับ(ก็นักเรียนทุน ยูเค.นี่)
..........ชักยาว

16-04-2008, 08:59
san Offline
สัน

RE: บรรยากาศ งาน Pood Party 15 เมย.
อิจฉาจังครับ ดูท่าจะหนุกหนานกันน่าดูRolleyes

ผมอดไป ติดภาระกิจไปทานข้าวกับครอบครัวและญาติๆครับ

ไว้งานหน้า น้าPood อย่าทิ้งช่วงนานนะครับ ...Big Grin
AII I DON'T Have
(คลิ๊กครับ)
16-04-2008, 09:02
VIP member

............แขกทะยอยกันมาไม่รู้จะบรรยายได้หมดหรือเปล่าครับ........ผมตกหล่นท่านใดก็ขออภัยมา ณ. ที่นี้ด้วยครับ.......นู๋ Grid หนอนน้อยมาพร้อมคู่ซี้ ซ้อมได้แป๊บ ก็ขึ้โชว์เพลง ชิกกะบูม.......น้อง ขวัญ (ชายหนุ่มที่ทั้งหล่อและเก่ง อนาคตไกล) มาพร้อมผองเพื่อน......น้าหมอ อีโด้.....มาพร้อมกีต้าร์น่ารักๆ......น้า ซารัน(ข๊าวขาว)...........น้า Love 666 พร้อมคู่ซี้.......และ......น้า Call มากะ น้า โฟคเค่นแมน(น้าโจ๊ก)......
............ความรู้สึกของผม..........หลังจากผลัดเปลี่ยนกันร้องกันเล่นไปพักใหญ่ ......น้า Poppie (จากเด็กแบก เด็กยกเครื่อง)หันมาเล่นกีต้าร์ แต่ กีต้าร์ตัวเล็กมากครับตัวแกก็แสนจะใหญ่โตดูแล้วน่ารักดี.....แถมเล่นได้สนุกอีก......อะ...อะ.... นู๋หนึ่ง เล่นไปได้พักแกก็เริ่มเล่นงานเพลงของแกแต่ไม่ยอมเอาซีดีมาขาย ....... นู๋ขวัญ คว้ากีตาร์ไทเลอร์ของใครก็ไม่รู้สวยด้วยเสียงดีด้วยขึ้บบรรเลงร่วม......เล่นสอดรับกันอย่างไพเราะทั้งที่ไม่เคยเล่นด้วยกัน.......ฟังดูได้อารมแจ๊สเต็มๆ(ฝีมือสุดยอดทั้งคู่)......กูรู ท่านหนึ่ง(จะมีใคร น้า Popสองแสนกว่านั่นหละ)ได้บรรยายอารมเพลงว่าเป็นการพูดคุยกันด้วยกีต้าร์......โดยฝ่ายหนึ่งชวนอีกฝ่ายไปเที่ยว......แต่อีกฝ่ายหนึงไม่ยอมไปโดยไม่บอกสาเหตุ......อีกฝ่ายหนึ่งก็เลยโกรธ.....เลยต่ว่ากันรุนแรง......สุดท้ายต่างคนต่างสบัดหน้าแล้งเดินจากกันไป......อะ....อะ.....
.............ขณะที่ คู่นี้เล่นกันไปได้2เพลง(สนุกมากกก)...น้า Poppie ก็เปลี่ยนจากมือกีต้าร์......มือเบส......มาเป็นซาวเอ็นจีเนียร์....ปรับเสียงซะ มาร์ติน ดี สมน้ำหน้า เอ้ย ดี 28(ของแกเอามาโชว์)เสียงดังแล้วหันมาบอกผมว่ากีต้าร์เสียงดี(ก็ดังซะขนาดนั้น).......
.............ขณะที่ นู๋หนึ่ง กะ นู๋ขวัญทะเลาะกันด้วยกีต้าร์ กองเชียร์(เชียร์กีต้าร์ตัวเองว่าเสียงใครมันกว่ากัน.....ไม่ได้เชียร์คนเล่นนะ.....ทำไปได้).....น้า Pood ก็โผล่มาแซวแล้วเดินจากไปด้วยประโยคว่า ทำยังส่ง นางสาวไทยประกวดมายีนลุ้นตะโกนเชียร์กันติดขอบเวทีเลย............ทำไงได้หละครับน้า Pood ก็คเค้ารักของเค้านี่......

16-04-2008, 09:46
Teera Offline
VIP member

Likes Given: 4
เพิ่งกลับมาจากเล่นสวกรานต์ที่ ภาคเหนือครับ น้ากีตาร์เก่าเล่าซะ คนที่ติดภาระกิจนำลายไหลเลยครับ
16-04-2008, 09:50
VIP member

.....ต่อครับ..........
.................จบรายการแจ๊สไปอย่าสนุกสนาน........ตอนนี้มาถึง คิว วงดาวรุ่งครับ.......วงใหม่ครับ ชื่อวง หัวหมอ ครับ ผมได้ยินมาจากสาวๆวง บลูริ๊บบ้อล บอก...........ประกอบไปด้วย 1 หมอคน กะ 1 หมอความ.......แค่ขึ้นเวทีสาวๆ(หน้าม้า)ก็กรีดแล้วครับ.........นักแซว(น้า ป๊อบ2แสน)แซวว่าวงนี้คงใช้เวลาหมดไปกะการตั้งสายกีต้าร์...อะ...อะ.....ผิดคาดครับ......แกใช้เวลาไปกะการโพสท่าถ่ายรูป.....อะ...อะ...พอเริ่มน้าหมอก็เล่าประวัติเพลง......ตอนนี้หละครับ.....สาวๆเลยทราบอายุของแก่เลย.....ก็เล่นเอาเพลง ซาวแทรคหนังเรื่อง...วัยอลวน มาเล่นนี่......แต่ก็ได้บรรยากาศเก่าๆดีครับ......ฟังแล้วผมอยากมีความรักอีกซักครั้งเลย........
..................วันนี้ วง บลูริ๊บบ้อน ไม่ได้แสดงเองครับ.....แต่เป็นวงแบ็กอัพให้กับคณะ สวยสวยสวย ครับ......ไม่ต้องบรรยายสรรพคุณมากครับ......ทั้งสวยทั้งเก่งไปทั้งวง.........มือกีต้าร์(ป้าแดง)หลีดกีต้าร์ได้สำเนียง น่ารักมาก ผมก็นึกว่าจะร้องเพลงเก่งอย่างเดียว(วันนี้ของดชมนู๋ พิ้ง สักวันนะ)........ยิ่งเพลง ค้านเทคมายอายอ๊อฟยู ผมยังต้องลุกขึ้นมาเต้นเลย...........
..................กลับมา วง ดูโอ้ ที่อยู่กับเรามานาน.....น้า คอล กะ น้า โฟกเคนแมน......ไม่ทำให้ผิดหวังเลยครับกับเพลงเก่าที่เราจะไม่ได้ยินจากที่ใหน......โดยเฉพาะเพลง ถนนในกรุงลอนดอน.......น้าคอล ร้องได้มีอารมเพลงมากๆ ดังสุภาษิต จีน ที่ว่า ต้นหลิว อ่อนใหวเมื่อต้องลมแต่ก็แหลมคมเมื่อใช้เป็นอาวุธ.....................

16-04-2008, 10:11
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
บรรยายเหตุการณ์เหมือนจริง ไฉนจึงเก็บภาพออกมาเป็นคำอธิบายได้ละเอียดเช่นนี้
เสียดายที่ครั้งนี้ผมไม่ได้เห็นน้ากีตาร์เก่าไปร่วมแจมและโซโล่บนเวที เข้าใจว่าคงจะเสียสละความสุขให้คนอื่น เนื่องจากมีศิลปินอยากจะเกิดในงานนี้มากมาย
Sound ดีทั้งไมค์ร้องและเสียงกีตาร์ น่าฟังและฟังเพลิน
ผมประทับใจมากตอนที่พี่กฤษณ์เริ่มร้องเพลงแรก ลมพัดยังกะพายุจะมา แต่แล้วงานก็ดำเนินไปแบบไร้ฝนตลอดทั้งคืน
ขอบพระคุณพี่กฤษณ์+หนูฟิล์ม สำหรับกีตาร์ดีดี และอาหารที่บริการอย่างเต็มอิ่ม และทุกท่านที่มาร่วมงานนี้ด้วยครับ....จัดอีกเถอะ..นะนะ
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
16-04-2008, 10:21
Website Find Like Post Reply
poPPie Offline
APFC or NMFC

Likes Given: 23
มาดูภาพกันครับ ใครป็นใคร คงรู้จักคุ้นหน้าค่าตากันดี

เจ้าบ้านออกมาต้อนรับขับสู้ มามากแค่ไหนก็ไม่หวั่น... ดูสิครับยิ้มแย้มแจ่มใสจริงๆ

คนนี้ก็จะเขย่าอยู่นั่นหละ แหม๊... Shake shake shake

น้องหนอน กับ คาแลคเตอร์เสียงสุดยอดจาก Fishman Premium blend จาก Yamaha ตัวโปรด ที่ผ่านการเจิมโดย พระอาจารย์ หัตถะยา111

ป้าอีเท่อร์ ก็มาครับงานนี้ไม่ได้ออกมาร้อง นั่งตาลอยเหมือน คิดถึงใครอยู่ เอ๊.. ???

คนนี้ คงไม่ต้องแนะนำ เจอกี่ทีก็ ส๊วยยยสวยย น้องก้อยหวานใจ หนอนน้อยนั่นเอง Tongue
16-04-2008, 10:21
เฒ่าทารก Offline
จิวแป๊ะทง

ขอบพระคุณน้าแป้งครับที่ลำดับเหตุการณ์ให้คนที่ไม่ได้ไปได้สนุกตามๆกัน ...จะรอชมภาพต่อไปครับน้า ป๊อปปี้
16-04-2008, 10:27
VIP member

......ต่อตรับ......
.................ในขณะที่ทุกคนเคลิ้มไปกับความหลังและความเรียบง่าย......มาแล้วครับ......จะใครที่ใหนก็ เด็กยกเครื่อง เด็กตั้งเครื่อง ซาวเอ็นจีเนียร์ มือกีต้าร์(สารพัดแนว) มือเบส....ก็น้า Poppie ไง.....ไปยกกองชุดจากใหนมาก็ไม่รู้.....โซโล่กลองแบบ 2 กระเดื่อง.........เท่านั้นหละ.........คลาสสิกแมน กลายเป็น ร๊อกเกอร์ ไปทันที........น้า Pood คว้าไมค์ ทั้งร้องทั้งเต้น........ถ้าใครเคยฟังน้า Pood ร้องเพลงมาแล้วคงจะทราบหละครับว่า แกร้องแบบเต็มอารมณ์.........เล่นเอา คนร้อง คนฟัง เต้นกันเหนื่อยไปเลยสนุกจริงๆ............
.................วงเฉพาะกิจวงต่อไป ก็ขึ้น.....เพลงแรก คนฟังร้องหายาดมกันจ้าลหวั่น .....เพลงแรกคนนึงจะร้องเพลงอเมริกา อีกคนนึงจะรัองเพลงอังกฤษ สุดท้าย....วินวินครับ......ได้เพลงคณะ อเมริกา เป็นภาษาอังกฤษ ชื่อเพลง ม้าไม่มีชื่อ.......กีต้าร์เล่นกันอย่างสนุกมากครับ.......สนุกมากกว่าคือมือกลองครับ โซโล่กลองซะ.........
..................ผมหนะทั้งสนุกทั้งมันแต่เนื่องจาก ป้าที่บ้านไม่ให้กลับดึดเลยต้องขอตัวกลับก่อน........โดยมีน้า Pood ให้เกียรติออกมาส่งขึ้นแท๊กซี่..........
..................สุดท้าย........งานนี้ผมได้ชมนักกีต้าร์ที่เก่งมากๆ(น่าจะเป็นมือระดับประเทศ).........นักบริหารที่เก่ง.....ทำมันทุกอย่างและทำได้ดีด้วยครับ(ก็ น้า Poppie นั่นหละ).................ส่วยเรื่อนน้ำใจ น้า Pood ผมคงไม่ต้องบรรยายแล้ว..........ฝากไว้ก่นนนะเจ้า K yari ที่แสนจะขี้เหล่............โอยจบซะที............สวสดีครับ

16-04-2008, 10:35

Forum Jump: