Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
บรรยากาศ งาน Pood Party 15 เมย.
Author Message
poPPie Offline
APFC or NMFC

Likes Given: 23
RE: บรรยากาศ งาน Pood Party 15 เมย.

คราวนี้ไม่ได้ยิน อาจารย์ปุ๊ ออกมาร้องเล่นได้ไงเนี่ย ?

กล้องผมหมดแล้วครับ เดี๋ยวรอดู กล้องพี่กฤษณ และ พี่ป๋อ ต่อครับ.

ขอขอบคุณเจ้าบ้านที่เปิดให้พวกเราได้มีความสุขกันอีกครั้ง
16-04-2008, 12:34
Find Like Post Reply
poPPie Offline
APFC or NMFC

Likes Given: 23
RE: บรรยากาศ งาน Pood Party 15 เมย.
อุ๊ยๆๆๆ มีตกหล่นครับ เป็นสาวน้อยที่เราเล่นสงกรานต์กันเกือบ เที่ยงคืน
ด้วยน้ำเย็น ในคูลเลอร์ เย็นเจี๊ยบบบบ 5555 ปีหน้าค่อยเอาคืนนะจ๊ะ กร๊ากกกก

16-04-2008, 12:38
TangKai Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
ขอบคุณโทรศัพท์สายด่วนจากหลานๆน้าปู๊ดที่โทรมาชักชวนกันไปเยี่ยมเยียนบ้านน้าปู๊ดอีกรอบ
ขออภัยที่ไม่ค่อยได้ทักทายใครเพราะไม่รู้จักน่ะครับ ถ้ามีโอกาสหน้าจะขอแวะไปทักทายครับ
เสียดายว่าไปตอนค่ำแล้วเลยไม่ได้เข้าไปสัมผัสกีต้าร์ดีๆในบ้านเลย
แต่แค่ไปนั่งฟังเพลงก็คุ้มแล้วครับ ... ถือโอกาสฝากเนื้อฝากตัวไว้เลยละกันครับ

ปล. ผมชอบเพลง "น่ารัก" ที่วง 2 คุณหมอเล่นน่ะครับ รู้จักเพราะ cocojazz เอามา cover
แต่ไม่ทัน original จริงๆ
16-04-2008, 12:54
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
TangKai Wrote:ขอบคุณโทรศัพท์สายด่วนจากหลานๆน้าปู๊ดที่โทรมาชักชวนกันไปเยี่ยมเยียนบ้านน้าปู๊ดอีกรอบ
ขออภัยที่ไม่ค่อยได้ทักทายใครเพราะไม่รู้จักน่ะครับ ถ้ามีโอกาสหน้าจะขอแวะไปทักทายครับ
เสียดายว่าไปตอนค่ำแล้วเลยไม่ได้เข้าไปสัมผัสกีต้าร์ดีๆในบ้านเลย
แต่แค่ไปนั่งฟังเพลงก็คุ้มแล้วครับ ... ถือโอกาสฝากเนื้อฝากตัวไว้เลยละกันครับ

ปล. ผมชอบเพลง "น่ารัก" ที่วง 2 คุณหมอเล่นน่ะครับ รู้จักเพราะ cocojazz เอามา cover
แต่ไม่ทัน original จริงๆ

ยินดีต้อนรับครับน้าTangKai
มาคุยกันแค่ประโยคเดียวก็รู้จักกันดีแล้วครับ พวกเราชอบคบคนแปลกหน้า..ที่น่ารัก
ขอบคุณครับที่ชอบเพลง " น่ารัก " เหมือนกัน ต้นฉบับร้องโดย คุณชัยรัตน์ เทียบเทียม ร้องได้ไพเราะจริงๆ เพลงนี้ Super Hit เมื่อประมาณปี 2519
ดนตรีง่ายๆแต่แฝงไว้ด้วยหัวใจใสซื่อ
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
16-04-2008, 14:14
Website Find Like Post Reply
kjb_kevin82 Offline
Member

ขอบคุณกับงาน ครั้งนี้และเจ้าบ้านที่แสนอบอุ่นครับ สนุกสุดๆไปเลยครับ
16-04-2008, 14:55
dejemerry Offline
สตรีที่โลกลืม

กีต้าร์เก่า Wrote:.....ต่อครับ..........
.................จบรายการแจ๊สไปอย่าสนุกสนาน........ตอนนี้มาถึง คิว วงดาวรุ่งครับ.......วงใหม่ครับ ชื่อวง หัวหมอ ครับ ผมได้ยินมาจากสาวๆวง บลูริ๊บบ้อล บอก...........ประกอบไปด้วย 1 หมอคน กะ 1 หมอความ.......แค่ขึ้นเวทีสาวๆ(หน้าม้า)ก็กรีดแล้วครับ.........นักแซว(น้า ป๊อบ2แสน)แซวว่าวงนี้คงใช้เวลาหมดไปกะการตั้งสายกีต้าร์...อะ...อะ.....ผิดคาดครับ......แกใช้เวลาไปกะการโพสท่าถ่ายรูป.....อะ...อะ...พอเริ่มน้าหมอก็เล่าประวัติเพลง......ตอนนี้หละครับ.....สาวๆเลยทราบอายุของแก่เลย.....ก็เล่นเอาเพลง ซาวแทรคหนังเรื่อง...วัยอลวน มาเล่นนี่......แต่ก็ได้บรรยากาศเก่าๆดีครับ......ฟังแล้วผมอยากมีความรักอีกซักครั้งเลย........
..................วันนี้ วง บลูริ๊บบ้อน ไม่ได้แสดงเองครับ.....แต่เป็นวงแบ็กอัพให้กับคณะ สวยสวยสวย ครับ......ไม่ต้องบรรยายสรรพคุณมากครับ......ทั้งสวยทั้งเก่งไปทั้งวง.........มือกีต้าร์(ป้าแดง)หลีดกีต้าร์ได้สำเนียง น่ารักมาก ผมก็นึกว่าจะร้องเพลงเก่งอย่างเดียว (วันนี้ของดชมนู๋ พิ้ง สักวันนะ)........ยิ่งเพลง ค้านเทคมายอายอ๊อฟยู ผมยังต้องลุกขึ้นมาเต้นเลย...........
..................กลับมา วง ดูโอ้ ที่อยู่กับเรามานาน.....น้า คอล กะ น้า โฟกเคนแมน......ไม่ทำให้ผิดหวังเลยครับกับเพลงเก่าที่เราจะไม่ได้ยินจากที่ใหน......โดยเฉพาะเพลง ถนนในกรุงลอนดอน.......น้าคอล ร้องได้มีอารมเพลงมากๆ ดังสุภาษิต จีน ที่ว่า ต้นหลิว อ่อนใหวเมื่อต้องลมแต่ก็แหลมคมเมื่อใช้เป็นอาวุธ.....................

ขอบคุณน้าแป้งมาก ๆ ค่ะ ที่ช่วยโปรโมทให้ป้าแดง บรรยายแล้วฟังดูดีกว่าชีวิตจริงตั้งเยอะค่ะ ขอบคุณน้าแป้งนะคะ ที่เสียสละเวลาอันมีค่า มาบรรยายบรรกาศในงานให้ได้น้ำลายหกไปตาม ๆ กัน

ขอบคุณเจ้าบ้าน พี่กฤษณ์ นู๋ฟิล์ม สำหรับสถานที่ ที่เหมาะกับการจัดปาร์ตี้ที่สุด ร่มรื่น ร่มเย็น อาหารอร่อย ดนตรีก็เพราะ ขอบคุณ พี่ ป้า น้า อา ทุก ๆคนด้วยนะคะ เจอกันเมื่อไหร่
ไม่เคยผิดหวัง สนุกสนานทุกครั้ง
[Image: c982477161.gif]
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
16-04-2008, 15:03
pop_250823 Offline
ดนตรีจะพาเราเดินทาง....

โห!!!!ก่อนผมเกิดตั้งหลายปีแน่ะ เพลงนี้
ปล.น้า เควิน เล่นกีต้าร์แล้วชอบทำหน้าหวานแบบนี้ทุกทีรึเปล่าครับ อิอิ
Acoustic is my life..........
16-04-2008, 15:03
myakira Offline
NPFC - Na Ping Fan Club

Teera Wrote:เพิ่งกลับมาจากเล่นสวกรานต์ที่ ภาคเหนือครับ น้ากีตาร์เก่าเล่าซะ คนที่ติดภาระกิจนำลายไหลเลยครับ

หวังว่าบอร์ดนี้จะ water proof นะครับ
เพราะผมอ่านเรื่องเล่าของน้ากีตาร์เก่าและดูภาพประกอบแล้วก็น้ำลายไหลเหมือนกัน
อภัยทาน คือการให้ทานสูงสุด
Seek for understand, then to be understood

One day I'll fly away
Leave all this to yesterday
What more could your love do for me ?
When will love be through with me ?

16-04-2008, 15:36
Grid.. Offline
VIP member

Likes Given: 33
ขอบคุณพี่กฤษณ อีกครั้งครับ.. Big Grin

**ขอบคุณพี่ป๊อบปี้สำหรับ Fishman ด้วยนะคร๊าบ..
16-04-2008, 17:09
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
Thank you...
Thank you...everybody
Thank you...very much

See you tomorrow...OK?
16-04-2008, 17:24

Forum Jump: