Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขอให้พี่Pong555หายไวๆครับ
Author Message
folkussion Offline
Member

Likes Given: 4
RE: ขอให้พี่Pong555หายไวๆครับ
ขอให้เวลาที่ยากลำบากผ่านไปไวๆครับ

จะได้มาโซโลกลองต่อได้อีกครับผมมมม
หนุ่ม folkussion
09-06-2012, 02:33
Find Like Post Reply
piggyprince Offline
VIP member

Likes Given: 31
ได้เห็นน้ำจิตน้ำใจของเพื่อนๆพี่ๆน้องๆในบ้านสีฟ้าแห่งนี้แล้วปลื้มใจแทนพี่Pong555มากเลยครับ
ทั้งจากพี่ๆหลายๆท่านที่ไม่ได้รู้จักกันเป็นการส่วนตัวและอาจจะยังไม่เคยพบเจอตัวเป็นๆ
อย่างที่ลุงNapบอกเลยครับ อะไรก็เกิดขึ้นได้ อุบัติเหตุมักจะเกิดขึ้นได้เสมอๆโดยที่เราไม่รู้ตัว จงพึงระมัดระวังและอย่าประมาท
ขอขอบคุณทุกแรงใจที่ส่งผ่านกระทู้นี้ไปถึงพี่Pong555ที่กำลังพักรักษาตัวอยู่ที่บ้านตอนนี้ เดี๋ยวแกคงจะได้เข้ามาอ่านเร็วๆนี้ล่ะครับ
ช่วงนี้แกคงจะเล่นกีต้าร์ไม่ได้เพราะขาเจ็บ (ขอเอามุกน้ายอดเยี่ยมมาใช้หน่อย Tongue)
ผมได้มีโอกาสคุยกับพี่Pong555อีกครั้ง ยิงคำถามตรงเลยครับว่าไอ้แม๊กซ์ที่เย็บมันดูเหล็กๆนั่นมันคืออะไร ไม่เคยเห็น
เลยได้คำตอบมาว่ามันเป็นเหล็กเย็บคล้ายๆแม๊กซ์ครับ เป็นวิธการสมัยใหม่และให้ผลดีเยี่ยมเอาอยู่ แต่แกก็แอบถามพยาบาลว่า
ตอนเอาออกมันจะเจ็บและเยินขนาดไหน ได้คำตอบมาว่ามีเครื่องมือเอาออกและแผลจะกลับมาดูดีได้ไม่ต้องห่วง
เพิ่มเติมอีกนิด เอ็นร้อยหวายที่ขาดเค้าใช้เส้นไหมผสมTitaniumมาเย็บให้ยึดติด การผ่าตัดค่อนข้างใช้เวลามากกว่าปกติครับ
สุดท้ายขอให้ทุกแรงใจที่ส่งไปให้พี่จะทำให้พี่แข็งแรงและกลับมาตีกลองเล่นกีต้าร์ได้ไวๆครับ เพื่อนๆคิดถึง!! Big GrinBig Grin
I love singing&playing guitar.
I love photography.
http://www.facebook.com/greenmade.cafe
Instagram: greenmadecafe

09-06-2012, 14:12
manoch Offline
Senior member

Likes Given: 0
หายเจ็บไวๆครับSmile
เล่นกีฬาอย่าหักโหมครับ
09-06-2012, 15:48
เดอะตู่ Offline
Senior member

Likes Given: 0
หาย มาม่า ครับ
รับสอนกีตาร์ตามบ้าน ครับ .................

12-06-2012, 13:26
Website Find Like Post Reply
poPPie Offline
APFC or NMFC

Likes Given: 23
หายเร็วๆนะจ๊ะพงศ์
รักนะจุ๊ฟๆ
13-06-2012, 00:01
pong555 Offline
Member

Likes Given: 3
ต้องขอโทษทุกท่านที่เข้ามาให้กำลังใจด้วยครับที่เข้ามาตอบช้า พอดีพึ่งได้เข้ามาใช้คอมฯ ที่ Office เพราะผมจำ Login คัวเองไม่ได้ เลยไม่สามารถตอบกระทู้ได้ที่บ้านครับ Shy

ผมขอขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาให้กำลังใจ ทั้งที่บางท่านก็ไม่เคยรู้จักพูดคุยกันมาก่อน แสดงให้เห็นถึงน้ำใจของสมาชิกทุกท่านที่อยู่ในเวปนี้ สำหรับอาการในตอนนี้ ผมได้ไปเอาแม๊กซ์เย็บแผลออกแล้วเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาครับ ยังต้องใส่รองเท้าที่ทำหน้าที่คล้ายเฝือก และทำกายภาพบำบัดไปอีก 3 เดือนกว่าจะกลับมาเดินได้ปกติ ซึ่งผมคงจะต้องหายหน้าจากงาน meeting ต่างๆ ไปสักพัก พอหายดีเดินได้แล้วก็คงจะกลับมาร่วมกิจกรรมกับทุกท่านเหมือนเดิมครับ

ที่สำคัญต้องขอบคุณน้องหมู Piggyprince ที่รู้เรื่องแล้วเอามาโพสต์ให้ทุกท่านได้ทราบ แถมวันศุกร์ที่ผ่านมายังแวะมาเยี่ยมผมที่บ้านแล้วพาไปกินข้าวอีก บริการทุกระดับประทับใจจริงๆ ขอบคุณมากๆ ครับหมู แต่รูปแผลผมที่หมูเอามาโพสต์นี่ ทำเอาหลายคนถึงกับสยอง ภาพติดตากินข้าวไม่ลงกันไปหลายคน 555...Rolleyes

ขอบคุณทุกท่านมากๆ ครับ ยังไงหายแล้วเจอกันครับ Big Grin
18-06-2012, 13:04
piggyprince Offline
VIP member

Likes Given: 31
(18-06-2012, 13:04)pong555 Wrote: ต้องขอโทษทุกท่านที่เข้ามาให้กำลังใจด้วยครับที่เข้ามาตอบช้า พอดีพึ่งได้เข้ามาใช้คอมฯ ที่ Office เพราะผมจำ Login คัวเองไม่ได้ เลยไม่สามารถตอบกระทู้ได้ที่บ้านครับ Shy

ผมขอขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาให้กำลังใจ ทั้งที่บางท่านก็ไม่เคยรู้จักพูดคุยกันมาก่อน แสดงให้เห็นถึงน้ำใจของสมาชิกทุกท่านที่อยู่ในเวปนี้ สำหรับอาการในตอนนี้ ผมได้ไปเอาแม๊กซ์เย็บแผลออกแล้วเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาครับ ยังต้องใส่รองเท้าที่ทำหน้าที่คล้ายเฝือก และทำกายภาพบำบัดไปอีก 3 เดือนกว่าจะกลับมาเดินได้ปกติ ซึ่งผมคงจะต้องหายหน้าจากงาน meeting ต่างๆ ไปสักพัก พอหายดีเดินได้แล้วก็คงจะกลับมาร่วมกิจกรรมกับทุกท่านเหมือนเดิมครับ

ที่สำคัญต้องขอบคุณน้องหมู Piggyprince ที่รู้เรื่องแล้วเอามาโพสต์ให้ทุกท่านได้ทราบ แถมวันศุกร์ที่ผ่านมายังแวะมาเยี่ยมผมที่บ้านแล้วพาไปกินข้าวอีก บริการทุกระดับประทับใจจริงๆ ขอบคุณมากๆ ครับหมู แต่รูปแผลผมที่หมูเอามาโพสต์นี่ ทำเอาหลายคนถึงกับสยอง ภาพติดตากินข้าวไม่ลงกันไปหลายคน 555...Rolleyes

ขอบคุณทุกท่านมากๆ ครับ ยังไงหายแล้วเจอกันครับ Big Grin

คิดถึงๆๆๆๆๆๆ
ว้าต้องปล่อยให้พี่พงษ์อยู่กะน้องพยาบาลสาวสวย ผมว่าน่าหนักใจยิ่งกว่า Big GrinBig GrinTongueTongue

สู้ตายคับพี่น้อง!!

ต่อที่กระทู้นี้นะจ้ะ Big GrinBig Grin
http://www.nimitguitar.com/mybb/showthre...?tid=13498
I love singing&playing guitar.
I love photography.
http://www.facebook.com/greenmade.cafe
Instagram: greenmadecafe

18-06-2012, 13:24
nhoy Offline
Posting Freak

Likes Given: 43
ขอให้หายไวๆ นะครับ
18-06-2012, 23:54

Forum Jump: