NimitGuitar webboard
ขอให้พี่Pong555หายไวๆครับ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: ขอให้พี่Pong555หายไวๆครับ (/showthread.php?tid=13416)

Pages: 1 2 3 4 5

ขอให้พี่Pong555หายไวๆครับ - piggyprince - 07-06-2012

สืบเนื่องจากวันนี้ได้โทรไปหาพี่Pong555เพราะคิดถึง
ประโยคแรกถามพี่พงษณ์ว่า "เป็นไงมั่งพี่ชาย สบายดีป่าว คิดถึงๆ"
คำตอบที่ได้คือ "เป็นไงบ้างน้องหมู มีอะไรตื่นเต้นบ้าง จะซื้อกีต้าร์ใหม่เหรอ? Tongue"
ตามด้วย "กูเนี่ยเจอเรื่องตื่นเต้นเยอะเลย เรื่องใหญ่เลยว่ะ"
"ยังไงวะพี่ไปเจออะไรมาเนี่ย"
"ผมแม่งเพิ่งไปเข้าผ่าตัดมาWeekที่แล้วเพราะเอ็นร้อยหวายขาดเนื่องจากไปตีแบด!!!"
เท่านั้นแหละคราวนี้โทรคุยกันยาวเลยครับ เห็นบอกว่าจังหวะเดินก้าวออกไปหยิบลูขนไก่ แค่เนี๊ย!! - -"

จะแวะมาส่งข่าวเพื่อนๆพี่ๆน้องๆว่าพี่Pongตอนนี้ยังเดินไม่ได้ครับเพราะเพิ่งผ่าตัดเอ็นร้อยหวายขาด ลมปราณแตกซ่าน (อันนี้ผมเติมเอง อิๆ Tongue)แต่ยังหัวเราะได้ฮาตรึมเอิ้กส์อ้ากส์เหมือนเดิมตามสไตล์เสี่ยพงษ์เค้าล่ะ แต่แอบบ่นเสียดายว่าคงไปงานTaylor Meetingไม่ได้ซะแล้ว T T

ขอให้พี่พงษ์หายไวๆครับ เห็นหมอบอกว่ากว่าจะเดินได้ต้องมี3-4เดือนขึ้นไปแน่ะ
ผมว่าจะชวนเป๊กและเพื่อนๆคนอื่นๆแวะไปเยี่ยมแกซะหน่อย ใครอยากไปส่งข่าวด้วยครับ เพราะตอนนี้พี่พงษ์แกหยุดลางานยาวอย่างน้อย 2-3weeksเพราะยังเดินไม่ได้ต้องใช้ไม้เท้า แต่อยากบอกว่าแกยังแอบอึด เห้ยกูอยู่โรงบาลเนี่ย ยังดีนะเป็นขาซ้าย ขาขวากูยังขับรถไหวเลยขับมาให้หมอดูอีก โถ่เอ๋ย..โทรเรียกน้องๆก็ได้มารับพาไป เทพจริงๆว่ะพี่Pong 5555555 โอ้ยขำว่ะ ตกลงจะขำหรือจะเห็นใจดีวะเนี่ยพี่ Big GrinBig Grin

ตอนนี้แกคงจะต้องพักฟื้นอยู่ที่บ้านนั่งเล่นกีต้าร์ท่านี้ทั้งวันแน่ๆเลย อิๆๆๆ TongueTongue

RE: ขอให้พี่Pong555หายไวๆครับ - povation - 07-06-2012

เสียใจและยินดีด้วยครับ
กีฬานั้นดีจริง แต่อายุก็มีส่วนช่วยตัดสินใจว่าควรออกกำลังกายด้วยกีฬาประเภทใด
ขอให้อาการบาดเจ็บหายโดยไว และเลิกเล่น Badminton จะยิ่งดีเลยครับ
มิฉะนั้นอาการอาจจะกำเริบ
ขนไก่ขนเป็ดอาจจะให้โทษ ดังนั้น ยุให้หันไปเล่นขนอื่นๆเถอะ

RE: ขอให้พี่Pong555หายไวๆครับ - piggyprince - 07-06-2012

[Image: f5ll1s.jpg]
รูปจากCover facebookพี่Pongครับ เห็นแล้ว โอ้ยยยยย แกบอกให้เข้าไปดู T T

RE: ขอให้พี่Pong555หายไวๆครับ - วันละเป๊ก - 07-06-2012

ไปเยี่ยมวันไหนบอกหน่อย ไปด้วย จะเอา L5 ไปให้เล่นแก้เหงานะพี่

RE: ขอให้พี่Pong555หายไวๆครับ - piggyprince - 07-06-2012

(07-06-2012, 12:54)povation Wrote: เสียใจและยินดีด้วยครับ
กีฬานั้นดีจริง แต่อายุก็มีส่วนช่วยตัดสินใจว่าควรออกกำลังกายด้วยกีฬาประเภทใด
ขอให้อาการบาดเจ็บหายโดยไว และเลิกเล่น Badminton จะยิ่งดีเลยครับ
มิฉะนั้นอาการอาจจะกำเริบ
ขนไก่ขนเป็ดอาจจะให้โทษ ดังนั้น ยุให้หันไปเล่นขนอื่นๆเถอะ

เอิ่มมม ต้องหันไปเล่นกีฬาในที่ร่มแบบพี่ป๋อใช่ป้ะครับ Tongue
งงเหมือนกันครับว่าแค่ก้าวออกไปหยิบลูกขนไก่ มันอาจจะผิดท่าแค่นิดเดียว
เห็นแกบอกว่าเกิดเหตุวันอังคาร แต่กว่าจะได้ผ่าก็วันเสาร์ที่ผ่านมาครับ
เอาแน่เอานอนไม่ได้จริงๆ เห็นบอกว่าเจอค่าผ่าตัดไปขนาดน้องๆ OM-45 Marquis - -"
ยังไงควรทำประกันไว้ครับ จากหนักจะได้เป็นเบาหน่อย เพราะปกติแกสุขภาพแข็งแรงสุดๆ

(07-06-2012, 13:02)วันละเป๊ก Wrote: ไปเยี่ยมวันไหนบอกหน่อย ไปด้วย จะเอา L5 ไปให้เล่นแก้เหงานะพี่

เดี๋ยวโทรบอกนะเป๊ก เห็นแผลที่เย็บละหนาวเลยว่ะ

RE: ขอให้พี่Pong555หายไวๆครับ - povation - 07-06-2012

กีฬาในร่มผมเล่นไม่ถนัดหรอกครับ ในร่มมันคับแคบไป ชอบวิ่งไล่จับที่กว้างๆแบบสวนสาธารณะ
ใช่ครับแผลต้องยาวมาก ผมเคยเห็นแผลผ่าตัดของเพื่อนผม
จึงขอเตือนว่า เลิกเถอะ
ส่วนเรื่องประกันชีวิตหรืออุบัติเหตุ ยังไม่สายเกินไป ลองปรึกษาท่านผู้จัดการหลวงปู่เฉย ของเรา ซิครับ

RE: ขอให้พี่Pong555หายไวๆครับ - kongpatom - 07-06-2012

ฟุตบอลอีกอย่างครับ ถ้าอายุเกิน 40 ต้องเซฟตัวเองให้มากๆเลยครับ ต้องวอร์มให้ถึง อย่าฝืนมากเกินไป เจ็บแล้วมันมีผลเสียระยะยาวครับ ผมรักษาเอ็นเข่าอยู่และต้องเลิกเด็ดขาด ไม่เอาอีกแล้ว

RE: ขอให้พี่Pong555หายไวๆครับ - โฟล์คน้อย - 07-06-2012

โอ้ว.. เห็นแล้วพูดไม่ออกครับ..
ขอให้หายไวๆ นะครับ..

RE: ขอให้พี่Pong555หายไวๆครับ - Nobi - 07-06-2012

โอ้โห เป็นหนักเอาการ
ขอให้กลับมาเหมือนเดิมน่ะครับ

เห็นควรเปลี่ยนกีฬาเล่นได้แล้ว
แบดบินตันเป็นกีฬาที่ต้องใช้แรง และการเคลื่อนไหวเยอะ
ผมเองก็เล่นแบดจนเข่าเสื่อม
เลยต้องเปลี่ยนมาเล่นกอล์ฟแทน (มันส์กว่าแบดเยอะมาก)

RE: ขอให้พี่Pong555หายไวๆครับ - ยอดเยี่ยม - 07-06-2012

(07-06-2012, 12:57)piggyprince Wrote: [Image: f5ll1s.jpg]
รูปจากCover facebookพี่Pongครับ เห็นแล้ว โอ้ยยยยย แกบอกให้เข้าไปดู T T

โอว!Rolleyes ดูจากรูปแล้วอาการหนักจริงๆ Cool อายุมากแล้ว หากจะเล่นกีฬาเพื่อออกกำลังกาย
ควรเลือกเล่นกีฬาที่มีการเคลื่อนไหวช้าๆเบาๆไม่รุนแรง พอให้เหงื่อออกซิบๆ
แบดมินตันเป็นกีฬาที่เคลื่อนไหวร่างกายไวมาก ถึงแม้ไม่มีการปะทะแต่ก็มีโอกาสเจ็บเหมือนกัน

ช่วงวัยรุ่นผมเล่นฟุตบอลฝึกหนักถึงขั้นเดินไม่ได้ เอ็นข้อเท้าและหัวเข่าล้า ต้องนวดด้วยคลื่นไฟฟ้าบ่อยๆ
ตอนนี้เน้นเดินและวิ่งเบาๆให้เหงื่อออก ออกกำลังหน้าท้องแบบ Sit up สม่ำเสมอมา 25 ปีแล้ว ยังช่วยอะไรไม่ค่อยได้
จากเดิมมี 8 ลูก ค่อยๆลดเหลือ 6 ลูก (Six Pack) ตอนนี้เหลือ 1 ลูก เรียกว่า Big Pack Big Grin

ออกกำลังกายแล้วอย่าลืมควบคุมอาหารด้วยนะครับ!
หากตามใจปากมากๆจะกลายเป็น อดิรอนแดก!
เสียเวลามาออกกำลังกายเพื่อลดน้ำหนักอีกรอบ Cool

ขอให้พี่โหน่ง555 หายไวๆครับ เลิกตีแบดฯมาตีหม้อเพื่อสุขภาพดีกว่า..อิ..อิ Tongue