Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
หา PU ที่เจาะตรูด ราคาไม่แพงมากครับ มีไหมจ๊ะ ^^
Author Message
oomsin Offline
Senior member

Likes Given: 2
RE: หา PU ที่เจาะตรูด ราคาไม่แพงมากครับ มีไหมจ๊ะ ^^
(22-04-2012, 11:32)หมั่นโถว Wrote: โอ้ววว ขอบคุณน้า poodมากคับ ขอศึกษาก่อนนิดนึงว่าจะใช้ตัวไหน เพราะไม่มีความรู้เรื่องนี้เลยครับ ^^

ตอนนี้ผมใช้ทั้ง2อย่างอยู่ครับM1+I Beamครับ. ทั้งสองอย่างมีความต่างกันอย่างสิ้นเชิงครับ. ถ้าชอบเสียงกลางเยอะ พุ่งๆ เคาะดังๆป็อกๆ เล่นเพลงbluesเพราะก็M1เลยครับ. ถ้าชอบนุ่มๆธรรมชาติๆ ตีคอร์ดเพราะๆ เคาะดังปุ๊กๆ ก็I Beamครับ 1. M1เคาะดังก่าI Beam(เเต่เสียงเคาะไม่เหมือนกันเลย) 2.i beam ตีคอร์ดดีก่าm1มาก 3. ราคาmเเพงก่าi beam 4.การติดตั้งm1ง่ายก่าi beam 5.i beamดสียงธรรมชาติก่าm1(ซึ่งบางคนอาจไม่ค่อยชอบ) 6.i beam เล่นคนเดียวดีมากเเต่ถ้าเล่นกะวงm1คุมง่ายก่า 7.ปัญหาเรื่องสายดังไม่เท่ากันจะไม่เกิดกะi beamถ้าติดตั้งถูกวิธี 8. I beam ฟิตเเบคง่ายก่าm1ถ้าเปิดดังเท่าๆกัน สรุปผมก็ชอบทั้ง2รุ่นเเหละครับ เพราะมันดีคนละเเบบ. เเต่ถ้าจะเลือกทีผมชอบทีสุด ของค่ายLR Baggsเเละค่ายFishman.เเละค่ายอื่นๆที่เคยลองมาหลายรุ่น ผมชอบLR Baggs I Beam active. มากทีสุดครับ
24-04-2012, 22:57
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: หา PU ที่เจาะตรูด ราคาไม่แพงมากครับ มีไหมจ๊ะ ^^ - by oomsin - 24-04-2012, 22:57

Forum Jump: