Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขอระบายความในใจบ้างนะครับ
Author Message
pop_250823 Offline
ดนตรีจะพาเราเดินทาง....

Likes Given: 0
RE: ขอระบายความในใจบ้างนะครับ
โธ่.....น้าคิดมากไปได้ ผมว่าคนชอบร้านนี้ไม่ไช่น้อยแม่แต่คนที่ตำหนิก็ไช่ว่าจะไม่ชอบหรือไม่พอใจ สรุปก็ชอบนั่นล่ะครับ
Acoustic is my life..........
17-03-2008, 10:37
Website Find Like Post Reply
karn Offline
you may say I'm a dreamer

Likes Given: 81
Webmaster Wrote:งานบริการก็อย่างงี้แหละคับ ให้ถูกใจทุกคนคงยากแต่ทำดีที่สุดแล้วก็โอเคนะคับ...ช่างเก่งๆบ้านเรายิ่งมีน้อยอยู่ เด๋วเกิดหนีไปเป็นนายแบบซะ นายแบบแห่งแก็งล่มกระทู้อาจจะตกงานได้นะคับ Big Grin

อันที่จริง คนที่ชื่นชมร้านช่างจง ก็มีเยอะนะครับ ผมยังเอา D-41,APX-5ไปให้ทำเลย
ผมว่าน้าพัตเตอร์ซ่อมกีต้าร์เพราะใจรักครับ สู้ต่อไปนะครับ
อย่าไปเป็นนายแบบเลย...เดี๋ยวน้องๆของผมจะตกงานBig Grin
In my life, I love you more... [Image: 2685i.jpg]

17-03-2008, 11:15
Find Like Post Reply
peterpan Offline
Member

เพิ่มความระมัดระวัง...ทางที่ดีควรดูตำหนิตอนแรกให้ละเอียดและบอกลูกค้าไว้ก่อนเลยจะได้ไม่มีปัญหา...ปล.งานอะคุสติกละเอียดอ่อนมากแค่หยอดกาวผิดเสียงก็หายแล้วครับเรื่องบางอย่างต้องยอมรับเพราะเราไม่ได้เป็นผู้ผลิตบางทีการซ่อมก็ไม่ได้ทำให้ดีขึ้นต้องทำใจกันทั้งสองฝ่าย....ทางที่ดีกีตาร์แพงๆต้องคิดให้รอบคอบก่อนทำ.....แต่จริงๆผมว่าถ้าคุยกันแต่แรกไม่น่ามีปัญหาก่อนผมตัดสินใจให้ช่างทำผมก็ทำใจใว้แล้ว....และสุดท้าย....ไม่เหมือนเดิมจริงๆด้วย....อืม..ลองดู
.............ความพยายาม...อยู่ที่ไหน....
............ความวุ่นวาย.....อยู่ที่นั่น.....
...........DO NOT ADJUST.............
17-03-2008, 11:29
lekleklek Offline
VIP rachada member

Likes Given: 50
เป็นกำลังใจให้ครับ
17-03-2008, 11:47
gman Offline
Senior member

Likes Given: 6
เข้าใจและเป็นกำลังใจให้ครับSmile
17-03-2008, 13:17
love666 Offline
Posting Freak

คุณย่าผมเคยสอนว่า เวลาเราจะทำอะไรซักอย่างให้ตั้งใจทำให้ดีที่สุด ถ้ามันจะผิดพลาดก็ถือเป็นบทเรียน
และนำมาแก้ไขปรับปรุง ถ้ามีคนมาตำหนิเรา ขอให้เราคิดและพิจารณาให้ถี่ถ้วน ว่าสิ่งที่เค้าพูด มีส่วนถูก หรือมีเจตนาอย่างอื่น ถ้าคิดแล้วเป็นความบกพร่องของเรา จงเรียนรู้เพิ่มเติมแก้ไขข้อบกพร่อง อย่าให้พลาดซ้ำๆ แต่ถ้าสิ่งที่เค้าพูดมีเจตนาที่ไม่ดี จงปล่อยวาง เพราะความดีของเราจะปรากฏเอง

และเมื่อไหร่ที่เราทำผิดพลาดแล้วมีคนให้โอกาสเรา จงฉวยโอกาสนั้นไว้ และสนองน้ำใจที่หยิบยื่นโอกาสให้เราอย่างดีที่สุด อย่าใช้โอกาสเพื่อเอาหน้ารอด

ผมไม่เคยเอากีต้าร์ไปซ่อมซักครั้งครับ แต่ผมทำงานบริการเหมือนกันเข้าใจความรู้สึก ทั้งผู้ให้บริการ และผู้รับบริการ

เฮ้งเจีย ถูกลงโทษขับจากสวรรค์ มาเป็นลิง เจ้าแม่กวนอิมนึกสงสารให้โอกาสกลับตัว ไปอันเชิญพระไตรปิฎก แต่ก็ป้องกันโดยการใส่วงแหวนที่หัว เมื่อไหร่ที่ทำผิดจะโดนลงโทษทันที

เรื่องนี้สอนอะไร สอนว่าเทวดายังทำผิดได้เลย และโดนลงโทษอย่างสาหัสด้วย แต่ก็ยังได้รับโอกาส กลับตัว แต่อย่าทำผิดซ้ำๆซากๆนะ จะไม่เหลือเครดิตให้เชื่ออีกเลย

ยังไงเป็นกำลังใจให้ช่างกีต้าร์ทุกคน รวมถึงทุกๆอาชีพครับ
If heart is empty, brain doesn't matter.

17-03-2008, 14:05
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
ผมประทับใจทั้งคำสอนของคุณย่าน้าโอ๋และความคิดของน้าโอ๋ครับ...มันต้องอย่างนี้ซิโอ๋เอ๋ย!

คุณย่าผมเคยสอนว่า เวลาเราจะทำอะไรซักอย่างให้ตั้งใจทำให้ดีที่สุด ถ้ามันจะผิดพลาดก็ถือเป็นบทเรียน
และนำมาแก้ไขปรับปรุง ถ้ามีคนมาตำหนิเรา ขอให้เราคิดและพิจารณาให้ถี่ถ้วน ว่าสิ่งที่เค้าพูด มีส่วนถูก หรือมีเจตนาอย่างอื่น ถ้าคิดแล้วเป็นความบกพร่องของเรา จงเรียนรู้เพิ่มเติมแก้ไขข้อบกพร่อง อย่าให้พลาดซ้ำๆ แต่ถ้าสิ่งที่เค้าพูดมีเจตนาที่ไม่ดี จงปล่อยวาง เพราะความดีของเราจะปรากฏเอง

และเมื่อไหร่ที่เราทำผิดพลาดแล้วมีคนให้โอกาสเรา จงฉวยโอกาสนั้นไว้ และสนองน้ำใจที่หยิบยื่นโอกาสให้เราอย่างดีที่สุด อย่าใช้โอกาสเพื่อเอาหน้ารอด

ผมไม่เคยเอากีต้าร์ไปซ่อมซักครั้งครับ แต่ผมทำงานบริการเหมือนกันเข้าใจความรู้สึก ทั้งผู้ให้บริการ และผู้รับบริการ

เฮ้งเจีย ถูกลงโทษขับจากสวรรค์ มาเป็นลิง เจ้าแม่กวนอิมนึกสงสารให้โอกาสกลับตัว ไปอันเชิญพระไตรปิฎก แต่ก็ป้องกันโดยการใส่วงแหวนที่หัว เมื่อไหร่ที่ทำผิดจะโดนลงโทษทันที

เรื่องนี้สอนอะไร สอนว่าเทวดายังทำผิดได้เลย และโดนลงโทษอย่างสาหัสด้วย แต่ก็ยังได้รับโอกาส กลับตัว แต่อย่าทำผิดซ้ำๆซากๆนะ จะไม่เหลือเครดิตให้เชื่ออีกเลย

ยังไงเป็นกำลังใจให้ช่างกีต้าร์ทุกคน รวมถึงทุกๆอาชีพครับ
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
(This post was last modified: 17-03-2008, 14:42 by povation.)
17-03-2008, 14:41
love666 Offline
Posting Freak

เขินจัง น้าป๋อ .... ขอยกความดีทั้งหมดให้คุณย่าผมครับ
If heart is empty, brain doesn't matter.

17-03-2008, 15:32
Ether Offline
อี๋เถอ โกวเนี้ย..ปัญจบุปผา แห่งวังฟ้า

อ่านที่คุณพัตเตอร์พิมพ์แล้ว "เออ....จริงแห๊ะ" ช่างซ่อมนะ ไม่ใช่เทวดาที่จะเสกได้ทุกอย่าง "เป็นกำลังใจให้จ้า สู้ๆๆ"
17-03-2008, 16:15
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47
อย่าเพิ่งโมโห และน้อยใจ
ค่อย ๆ อธิบาย ให้ลูกค้าเข้าใจ จะดียิ่งครับ...

ของดี ยังไงก็เป็นของดี อยู่วันยังค่ำแหละครับ
============ เพื่อความบันเทิง =============

17-03-2008, 16:50

Forum Jump: