Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ช่วยจัดชุด PA ให้ด้วยครับ
Author Message
tee8004 Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
RE: ช่วยจัดชุด PA ให้ด้วยครับ
ขอบคุณครับน้า Pood ได้ความรู้อีกเยอะเลย

แต่อยากทราบเพิ่มเติมว่าเวลาจะซื้อ mixer แบบมีพาวเวอร์หรือไม่มีพาวเวอร์ในตัวมีแนวคิดยังไงครับ

ถ้าจะซื้อแบบมีพาวเวอร์ในตัวต้องระวังในการซื้อ speaker มากกว่าใช่หรือเปล่าครับ คือกำลังชับของ passive speaker ไม่ควรน้อยกว่่าที่ mixer จ่ายได้ แต่เกินไม่เป็นไร ผมเข้าใจถูกหรือเปล่า

ส่วนถ้าเลือก mixer แบบไม่มี power ในตัว จะเลือก active speaker กี่วัตต์ก็ิเลือกไปไม่มีปัญหาผมเข้าใจถูกหรือเปล่าครับ

แล้ว hifi speaker กับ studio monitor speaker แบบไหนตอบสนองความถี่ได้ครอบคลุมกว่า ยังเป็น hifi speaker อยู่หรือเปล่า? ช่วยแนะนำ hifi speaker หรือ studio monitor speaker ที่น่าใช้ให้สักชุดสองชุดด้วยครับ เพื่อที่ผมจะได้มีแนวทางในการซื้อหรือเปรียบเทียบกับตัวอื่นๆ ที่ใกล้เคียงต่อไป

ขอบคุณครับ
22-01-2012, 11:19
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ช่วยจัดชุด PA ให้ด้วยครับ - by tee8004 - 22-01-2012, 11:19

Forum Jump: