Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Taylor ต่อออกแอมป์แล้วจี่ ทำไงดีครับ
Author Message
drummerboy Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
RE: Taylor ต่อออกแอมป์แล้วจี่ ทำไงดีครับ
ขอบคุณคุณวันละเป๊กครับ ผมเจอกระทู้นั้นแล้วล่ะ แล้วก็อ่านดูแล้วมีคำถามเพิ่มนิดหน่อยน่ะครับ
คือเหมือนว่า มันมีทางแก้ 3 ทาง
1. ให้ช่างต่อ ground
2. เปลี่ยนเป็น ES-II
3. เปลี่ยนเป็น pickup ตัวอื่น
จริงๆ ถ้าทำข้อแรกแล้วหาย ผมก็อยากทำที่สุดครับ แต่ไม่รู้จะไปทำกับที่ไหนดี เลยเป็นที่มาของการขอคำแนะนำเรื่องช่างครับ
ส่วนข้อ 2 ผมไม่แน่ใจว่าในเมืองไทยเราทำได้ไหม ที่ music collection มีขาย ES-II แต่ไม่รับเปลี่ยนครับ คือถ้าทำในไทยไม่ได้ และถ้าที่สิงคโปร์ก็ไม่รับ (รุ่นพี่ผมเคยส่งไปแล้วเขารับซ่อม ES-I ถ้ามีปัญหาแต่ไม่รับเปลี่ยน ผมก็ส่ง Email ไปถามอีกทีแล้ว รอคำตอบอยู่) ก็คงตัดทางเลือกนี้ทิ้งครับ
ส่วนข้อ 3 ก็ยังไม่รู้เหมือนกันว่าเปลี่ยนเป็นตัวไหนดีครับ เห็นในกระทู้นั้นบอกว่าคุณยอดเคยเปลี่ยน ผมจะติดต่อคุณยอดได้ยังไงอ่ะครับ ใครรู้จักคุณยอดบ้างคร๊าบบบบ
อีกอย่างครับ ตอนแรกผมคิดว่าถ้ามีปลั๊กต่อที่จัดการปัญหานี้ได้ เช่น มี ground หรือตัวกรองสัญญาณไฟให้เรียบ ก็จะซื้อมาใช้ น่าจะพอได้ แต่เหมือนมีคนบอกว่าอาจจะไม่เกี่ยว (แต่ผมว่าน่าจะเกี่ยวนะ เพราะตอนลองที่เมกากับร้าน 2 ร้านไม่เห็นเป็นเลย ผมกลัวเรื่องระบบ pickup อยู่แล้ว)
ไม่รู้ว่าจริงๆ มันจะเกี่ยวไหมอ่ะครับ รบกวนผู้รู้หน่อยนะครับ ^^
(This post was last modified: 06-01-2012, 14:30 by drummerboy.)
06-01-2012, 14:29
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: Taylor ต่อออกแอมป์แล้วจี่ ทำไงดีครับ - by drummerboy - 06-01-2012, 14:29

Forum Jump: