Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
อยากเริ่มเล่นกีต้าร์ไฟฟ้า
Author Message
suan123 Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
RE: อยากเริ่มเล่นกีต้าร์ไฟฟ้า
ผมก็พึ่งมาเล่นเหมือนกัน ใช้วธีเดียวกันกับน้าเค้าเลยครับ

แล้วสุดท้าย เราจะได้เรื่องการอ่านแทป การเล่นลูกเล่น เช่นการดันสาย แฮมเมอร์ออน พูลออฟ ฯลฯ

ซึ่งก็ต้องใช้เวลาพอสมควร และถ่าจะเล่นแนวร็อคจริงๆ ไม่แนะนำให้เล่นบอดี้แสลมก่อนครับ พี่ยอดแกเล่นโซโล่ยากมาก ควรลองเล่นเพลงง่ายๆ เพาร์เวอร์คอร์ดวนไปวนมา โซโล่ง่ายๆ พวกNirvana Greenday พวกนี้ครับ ผมเริ่มเล่นกีตาร์ไฟฟ้าจากวงเหล่านี้ครับ

สู้ๆครับ
07-11-2011, 19:43
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: อยากเริ่มเล่นกีต้าร์ไฟฟ้า - by suan123 - 07-11-2011, 19:43

Forum Jump: