Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
กีต้าร์ใหม่ในเมืองไทยมีประกันใหมครับ ?
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: กีต้าร์ใหม่ในเมืองไทยมีประกันใหมครับ ?
yodchula Wrote:ผมเคยมีประสบการณ์เคลมครับ 2 ครั้งด้วยกัน

ครั้งแรกกีต้าร์ Fingerboard มันแยกออกจากคอ แยกขนาด เอา Pick ขนาด Hard ยัดลงไปได้
อาการนี้เป็นหลังจากผมซื้อไปได้ซัก 2-3 เดือน พอยกไปให้ที่ร้านดูร้านก็ส่งกีต้าร์ตัวนี้กลับ
แล้วอีกราว 1 เดือนก็ส่งตัวใหม่มาให้ผม ประทับใจมากๆครับ

ครั้งที่สอง Preamp ของกีต้าร์เสีย กลังจากซื้อไปเกือบปี ผมก็ยกไปให้ที่ร้านดู
บริษัทที่เมกาก็ส่ง Preamp มาให้เปลี่ยนโดยไม่คิดเงินใดๆทั้งสิ้นครับ อันนี้ก็ประทับใจเช่นกัน Smile

ใด้ยินแล้วก็สบายใจครับ ผมพอเดาใด้ว่าตัวที่ preamp เสียเป็นยี่ห้ออะไรแต่ตัวที่
ทางร้านสั่งตัวใหม่ให้เลยนี่เป็นร้านเดียวกันหรือเปล่าครับ
26-02-2008, 10:23
Find Like Post Reply
pop_250823 Offline
ดนตรีจะพาเราเดินทาง....

Likes Given: 0
RE: กีต้าร์ใหม่ในเมืองไทยมีประกันใหมครับ ?
ดีจังเคลมได้ด้วย
Acoustic is my life..........
26-02-2008, 10:48
Website Find Like Post Reply
Therock Offline
ไปละนะ โชคดีนะ

ของผมก็สายสัญญาณ ยี่ห้อ Ensotec ล่ะครับ ที่เอาไปเปลี่ยนได้เลย.....คุณเจฟ แกก็ไม่ลองอะไรเลย หิ้วกลับมาก็เปลี่ยนให้เฉย ๆ ซะงั้น....

ส่วน Guild Gad ตอนซื้อ แล้วหิ้วออกจากร้านผมจำไม่ได้ว่ามีใบรับประกันติดมาด้วยรึปล่าว...ต้องวานน้า papachil ดูในกล่องครับ...

โรงงานทำ Percussion แถวเพชรเกษม ... เค้าทำยี่ห้อ PA menyl ส่งออกเนีย....ตอนซื้อเค้าก็ไม่ได้ให้ใบรับประกันน่ะครับแต่ที่เลือก ๆ มาก็ไม่มีปัญหาอะไร.... จะมีปัญหาก็คือ ลืม shake egg ไว้บ้านพี่ฟิล์ม ไม่ได้เอาคืนซักที ซึ่งปัญหานี้ก็เคลมไม่ได้อีก ว้า....!!!!

ล่าสุด...ไปสั่งข้าวขาหมู กินไปครึ่งจานแล้ว พบว่าสั่งไปไม่เอาหนัง...แต่แม่ค้าดันพลิกด้านหมู (คือเอาหนังไว้ข้างล่าง โชว์เนื้อแดงอยู่ข้างบน) ชั่งใจอยู่นาน ว่าจะเอาไปคืนดีหรือไม่ ชั่งใจไป หยิบกระเทียมมาเด็ดไป ประกอบกับดูมีดที่ใช้หั่นข้าวขาหมูแล้ว เลยต้องกล้ำกลืนฝืนกินครับ.....เฮ้อ !!!! เดี๋ยวจะไปฟ้องกรมคุ้มครองผู้บริโภค อุอุ
นักดนตรีจนตรอก ภูเก็จฮะ
26-02-2008, 11:06
pop_250823 Offline
ดนตรีจะพาเราเดินทาง....

อาเลย
Acoustic is my life..........
26-02-2008, 11:11
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

เรื่องของกินผมเคยลองเล่นๆกับเพื่อนครับ กินเกือบหมดจานแล้วเอาจิ้งจกยัดเข้าไปในกองข้าวหรือก๋วยเตี๋ยวที่เหลือ

ก็เลยได้ประกันเต็มๆอีก 1 ชามใหญ่ อิ่มม....เอาไว้ทำกับร้านตัวแสบ!
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
26-02-2008, 11:46
gman Offline
Senior member

Likes Given: 6
yodchula Wrote:ผมเคยมีประสบการณ์เคลมครับ 2 ครั้งด้วยกัน

ครั้งแรกกีต้าร์ Fingerboard มันแยกออกจากคอ แยกขนาด เอา Pick ขนาด Hard ยัดลงไปได้
อาการนี้เป็นหลังจากผมซื้อไปได้ซัก 2-3 เดือน พอยกไปให้ที่ร้านดูร้านก็ส่งกีต้าร์ตัวนี้กลับ
แล้วอีกราว 1 เดือนก็ส่งตัวใหม่มาให้ผม ประทับใจมากๆครับ

ครั้งที่สอง Preamp ของกีต้าร์เสีย กลังจากซื้อไปเกือบปี ผมก็ยกไปให้ที่ร้านดู
บริษัทที่เมกาก็ส่ง Preamp มาให้เปลี่ยนโดยไม่คิดเงินใดๆทั้งสิ้นครับ อันนี้ก็ประทับใจเช่นกัน Smile

บริการประทับใจจริงๆครับ น้ายอดจุ๊บอกชื่อร้านค้า/บริษัทที่กล่าวถึงได้มั๊ยครับ จะได้เป็นเครดิตกับทางร้านเค้าด้วยSmile
26-02-2008, 12:28
lekleklek Offline
VIP rachada member

Likes Given: 50
ผมชอบคำอยู่1คำที่พ่อผมเคยบอกครับ ค่าโง่ทำให้เราฉลาดขึ้น
ของใหม่ตวรจะสภาพสมบูรณ์ที่สุด ถ้าไม่ได้อย่างนั้น ซื้อของ Use ดีกว่าครับ ราคาต่ำกว่าเกือบครึ่ง
ส่วนผมรอพวกพี่ๆเบื่อของที่มีอยู่ดีกว่า อุ่นใจกว่ากันเยอะ อย่างน้อยพี่ๆก็คัดมาแล้วทีนึง สายตาและหูแต่ละคนขั้นปรมาจารย์ทั้งนั้น เท่าที่เคยลองของพวกพี่ๆมา ชัวร์สุดๆ อิอิ ....
26-02-2008, 12:49
rasun Offline
Posting Freak

Likes Given: 6
ของผมก็มีประกันครับ ปรับ action จนพอใจ ผมทำเป็นรอยเองก็แก้ให้ ติด strap button เพิ่มก็ไม่คิดตังค์ แถมเอา pickup ไปติดก็ติดให้ฟรีอีกด้วยครับ ยี่ห้อ NNG ครับ
Just for fun!
26-02-2008, 12:56
lekleklek Offline
VIP rachada member

Likes Given: 50
NNG รับประกันดีมากครับ มีอะไรขึ้นมาที เขาเป็นกังวลมากกว่าตัวผมอีก เหอๆ
26-02-2008, 13:14
Therock Offline
ไปละนะ โชคดีนะ

lekleklek Wrote:NNG รับประกันดีมากครับ มีอะไรขึ้นมาที เขาเป็นกังวลมากกว่าตัวผมอีก เหอๆ

รู้สึกว่ากล่องก็แข็งแรงมาก....ขนาดเด็กกระโดด กระทืบแล้วกระทืบอีก...กีตาร์ยังไม่เป็นอะไรเลยใช่ป่าวครับพี่เล็ก
.........
...
อุอุ
นักดนตรีจนตรอก ภูเก็จฮะ
26-02-2008, 13:38

Forum Jump: