Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เข้ามาขอพรและกราบลาน้าๆทุกๆท่านไปปฏิบัติภาระกิจครับ
Author Message
lekleklek Offline
VIP rachada member

Likes Given: 50
RE: เข้ามาขอพรและกราบลาน้าๆทุกๆท่านไปปฏิบัติภาระกิจครับ

ชอบจัง อยากได้ซาวด์แจ่มๆกว่านี้จะเวิร์คมากครับ
02-08-2011, 18:56
Find Like Post Reply
boobyblue Offline
ใครไม่รู้?

Likes Given: 11
RE: เข้ามาขอพรและกราบลาน้าๆทุกๆท่านไปปฏิบัติภาระกิจครับ
ขอบคุณทุกท่านนะครับที่ให้กำลังใจ...
วันนี้มีเรื่องแปลกและน่ายินดีประการหนึ่ง..

ไม่น่าเชื่อหลังจากน้ากานโพสตกระทู้นี้
มีศิลปินมาสมัครกับhttp://www.exitsong.comถึง4อัลบั้ม(ไม่ผ่าน1ศิลปิน)
นั่นอาจเป็นเพราะได้แรงใจจากน้าๆที่เอาใจช่วย...Big Grin

http://www.exitsong.comน่าจะเป็นสหกรณ์ดนตรีมากกว่า..

หากสหกรณ์ คือองค์การธุรกิจที่สมาชิกรวมตัวกันจัดตั้งด้วยความสมัครใจ มีระบบการบริหารจัดการที่ยึดมั่นบนหลักการสหกรณ์ เพื่อการบรรลุเป้าหมายทางเศรษฐกิจ สังคม และวัฒนธรรมร่วมกัน
http://www.exitsong.comก็คงเป็นเช่นนั้น..

วันนี้สหกรณ์ดนตรีนามexitsongได้เกิดขึ้นแล้ว..
หวังว่ามันจะเป็นพื้นที่เล็กๆของคนดนตรีอิสระได้เอาผลงานมาประชุมกัน
เพื่อเป็นทางเลือกและทางออกให้กับคนฟังเพลง....

เพลงล่าสุดน้าสามเล็กนำมาแสดงข้างบนแล้ว....
ทีนี้อยากอวดอีก3เพลงของ3ศิลปินที่มาวันนี้...

โอ้..ขณะที่กำลังพิมพ์อยู่นี้มาอีกหนึ่ง!!!

ขอนำเสนอเลยละกันนะ...Big Grin

ล่าสุดกับchillisweet

ToTaLian

The Old Snake Head

อันนี้แนะนำเองครับ...

ราม

Ake Parethas

Mr.Kero

ศลย์ พรหมศิลป์

ชักเยอะไปละ....Tongue
ขอบคุณครับ...Smile

03-08-2011, 00:34
Tingnal Away
Posting Freak

Likes Given: 1
มาอวยพรให้น้ากานต์ น้าบู และทีมงานประสบความสำเร็จสมหวังในทุกสิ่งที่มุ่งหมายครับ

ว่าแต่เพลงที่นำมาให้ฟัง..ทำไมมีแต่เพลง จดหมายลมลม - ศลย์ พรหมศิลป์ ทั้งนั้นเลย
(รึว่าเครื่องผมลาป่วย...!?!?)
สุดท้ายก็กลับคืนสู่ธรรมชาติ
03-08-2011, 01:17
Website Find Like Post Reply
Grid.. Offline
VIP member

Likes Given: 33
เชียร์ค๊าบบบบ.. Big Grin
03-08-2011, 03:58
boobyblue Offline
ใครไม่รู้?

Likes Given: 11
(03-08-2011, 01:17)Tingnal Wrote: มาอวยพรให้น้ากานต์ น้าบู และทีมงานประสบความสำเร็จสมหวังในทุกสิ่งที่มุ่งหมายครับ

ว่าแต่เพลงที่นำมาให้ฟัง..ทำไมมีแต่เพลง จดหมายลมลม - ศลย์ พรหมศิลป์ ทั้งนั้นเลย
(รึว่าเครื่องผมลาป่วย...!?!?)

จริงเหรอน้าติง....
ไม่ทราบท่านอื่นเป็นมั้ยครับ..
แต่เครื่องผมไม่เป็นนะ...
ใครเป็นรบกวนบอกที...

ขอบคุณน้าติงสำหรับคำพรและแจ้งปัญหาให้ทราบครับ...Big Grin

03-08-2011, 08:41
napman Offline
VIP member

Likes Given: 91
Great idea!

Two thumbs for you guys, let's keep it goingCool
[A friendship needs a little mulch of contacts every so often-just to save it from drying out completely.

I always have great pleasure being alone by myself to play, If you're playing for any other reason, it won't last.
http://youtu.be/_tkGVGOKQ8c
03-08-2011, 09:15
Maow Offline
VIP member

Likes Given: 53
เป็นเหมือนกันครับ ได้ฟังอยู่เพลงเดียวครับ
เป็นกำลังใจให้ปฏิบัติภาระกิจต่อไปอย่างไม่หยุดยั้ง จะได้เป็นแนวเพลงทางเลือก
ที่มากกว่า เธอรักฉัน ฉันรักเธอ
(This post was last modified: 03-08-2011, 09:27 by Maow.)
03-08-2011, 09:26
Katayoot Offline
กระทู้ล่ม ขอรับผิดชอบเหตุการณ์นี้เอง

Likes Given: 145
กู๋ karn บอกว่าเป็นที่ IE
03-08-2011, 09:56
Chad90 Offline
Member

Likes Given: 1
เข้ามาอวยพรให้ existsong ประสบความสำเร็จในเป้าหมายที่ตั้งไว้ครับ ชอบ concept ของ สหกรณ์ดนตรี มากๆ
ทีนี้มาถึงช่วงรายงานปัญหาครับ เท่าที่ลองทดสอบดู จะเป็นเฉพาะกับ Internt Explorer (IE) เท่านั้น ถ้าเปิดใน Google Chrome จะไม่เป็น เผอิญผมใช้ browser 2 ตัวนี้อยู่ ไม่รู้ว่าจะเป็นกับ browser ค่ายอื่นๆ เช่น Firefox, Opera, Safari หรือเปล่า
อาการใน IE เป็นอย่างนี้ครับ
ถ้า click ฟังเพลงไหนก่อนเป็นเพลงแรก พอ click ฟังเพลงอื่น มันก็จะจะยังเล่นเพลงแรกนั้นอยู่ แม้เราจะ click ไป อ่านกระทู้อื่นๆ แล้วกลับมาใหม่ click เพลงไหน มันก็ยังเล่นเพลงเดิมอยู่ จนกว่าเราจะปิด browser (IE) แล้วกลับเข้ามาใหม่ (เฉพาะกรณีที่ ติ๊ก ให้ IE Delete browing history on exit) หรือ ไป Delete browsing history ก่อน แล้วกดฟังใหม่ แต่ก็ยังอาการเดิมนะครับ ยังเล่นเพลงซ้ำอยู่ เปลี่ยนเพลงเล่นซ้ำเท่านั้นเอง Smile
ถ้าเปิด browser ตัวใหม่ (โดยที่ตัวเก่ายังไม่ปิด) แล้ว click เลือกฟังเพลงไหน พอกลับมาที่ browser ตัวเดิมที่ยังเปิดอยู่ click ฟังเพลงไหน มันก็จะเล่นเพลงเดียวกับที่เปิดฟังใน browser ตัวใหม่
ในทั้งสองกรณี ถ้าเปิด overlap timing ดีๆ สามารถเล่นเพลงออกมาแบบเพลง Canon in D Major ของ Pachelbel ได้เลย Cool
ปัญหาน่าจะเป็นที่ temporary files หรือ cookies นะครับ สงสัยจะขาดกาแฟ Wink

03-08-2011, 10:03
Maow Offline
VIP member

Likes Given: 53
Mozilla Firefox ฟังได้ครับ
ขอบคุณอากู๋กานต์ ที่บอกครับ
03-08-2011, 10:19

Forum Jump: