Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เข้ามาขอพรและกราบลาน้าๆทุกๆท่านไปปฏิบัติภาระกิจครับ
Author Message
exitsong Offline
ทางออกของคนรักเสียงเพลง
**

Likes Given: 0
เข้ามาขอพรและกราบลาน้าๆทุกๆท่านไปปฏิบัติภาระกิจครับ
สวัสดีครับ

เนื่องจากผมใช้ยูสเซอร์เก่าเข้าบ้านไม่ได้(แจ้งพี่นิมิตรแล้วครับ)เลยขอใช้ยูสเซอร์นี้ชั่วคราวนะครับผม
ยูสเซอร์นี้จะใช้กันสองคนคือกานต์กับน้าบูนะครับ สำหรับอะไรที่เกี่ยวกับการประชาสัมพันธ์ครับ
(สองคนนี้สำนวนและลีลาการโพสต์ต่างกันคนละขั้ว คิดว่าคงเดาไม่ยากครับว่าใครโพสต์..อิอิ)

หลังจากโพสต์กระทู้นี้ ป่วย!!! ก็มีเสียงตอบรับจากศิลปินอิสระดีพอสมควร
จากที่ตั้งใจจะทำเว็บสนุกๆเพื่อเผยแพร่งานเพลงของน้าบูและน้าๆในบ้านสีฟ้าหลังนี้ออกสู่สาธารณะ
แต่เนื่องจากตอนนี้มีเพลง 123 เพลง จาก 25 ศิลปินและอีก 1 ค่ายเพลง มาร่วมแจมกับแผงเทปออนไลน์ของ exitsong
ทำให้ทีมงานอยู่นิ่งไม่ได้ เลยต้องประชาสัมพันธ์เพื่อเป็นการเผยแพร่ผลงานของศิลปินที่ไว้วางใจฝากผลงานไว้กับ exitsong

เนื่องจากแผงเทปออนไลน์ exitsong ถือกำเนิดจากบ้านสีฟ้าหลังนี้ และไม่เคยลืมว่าเราเกิดมาจากที่ไหน
จึงเข้ามาขอพรจากน้าๆทุกท่าน เพื่อเป็นกำลังใจ ก่อนที่จะไปเผยแพร่สู่เว็บบอร์ดสาธารณะอื่นๆ

หากที่อื่นไม่ต้อนรับ อย่างน้อยก็ยังมีเพื่อนๆพี่ๆที่นี่คอยเป็นกำลังใจ (ลิเกนิดนึงแต่พูดจากใจนะครับ)

หากเพื่อนๆพบข้อความประชาสัมพันธ์ของ exitsong ในเว็บบอร์ดอื่นๆช่วยเป็นกำลังใจให้ด้วยนะครับ ข้อความประมาณนี้อ่ะครับ

" มีเพลงไทยดีๆอีกมากที่คุณยังไม่เคยฟัง http://www.exitsong.com ทางออกของคนรักเสียงเพลง "

ช่วยเป็นกำลังใจให้ด้วยนะครับ ไปหล่ะครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้จะเข้ามาป่วนใหม่Big Grin
02-08-2011, 10:49
Website Find Like Post Reply
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
RE: เข้ามาขอพรและกราบลาน้าๆทุกๆท่านไปปฏิบัติภาระกิจครับ
(02-08-2011, 10:49)exitsong Wrote: (สองคนนี้สำนวนและลีลาการโพสต์ต่างกันคนละขั้ว คิดว่าคงเดาไม่ยากครับว่าใครโพสต์..อิอิ)
จะเป็นกำลังใจให้น้าบูฯครับ

น้ากานต์ เขาอยู่เป็นสุขดีไม๊ครับน้าบู??
*?*?,
?,,?*?*?
?*?,,?*?*?
?
?

@_@~??"If I leave here tomorrow" ...Sad ??~@_@
02-08-2011, 11:07
Find Like Post Reply
**

RE: เข้ามาขอพรและกราบลาน้าๆทุกๆท่านไปปฏิบัติภาระกิจครับ
ผลงานของศิลปินชาวบ้านสีฟ้าใน exitsong ครับ

[Image: zz_b_ie.jpg]

Boobyblue

smoinync

BytSerk + TooNyTooN

เพื่อนของ BytSerk + TooNyTooN

roberto

เดอะตู่

สวัสดี อะคูสติก

hattaya111

และน้าๆอีกหลายท่านที่กำลังจะเอาผลงานมาร่วมแจมครับผม ขอฝากไว้ในอ้อมใจทุกๆท่านด้วยนะครับBig Grin

[Image: zz_b_ie.jpg]

(02-08-2011, 11:07)SARUN Wrote:
(02-08-2011, 10:49)exitsong Wrote: (สองคนนี้สำนวนและลีลาการโพสต์ต่างกันคนละขั้ว คิดว่าคงเดาไม่ยากครับว่าใครโพสต์..อิอิ)
จะเป็นกำลังใจให้น้าบูฯครับ

น้ากานต์ เขาอยู่เป็นสุขดีไม๊ครับน้าบู??

หมายถึงใครนอ...ฤาจะหมายถึงน้ากานฮึ!!!
ผมเปล่าใช่น้าบูดอก...บัดเดี๋ยวเหลิง!!!!

ปู้ธ่อ!!! ผมกานต์คร๊าบบ เสธ.ซ่าส์ จะเลียนแบบสำนวนน้าบูก็ไม่ไหว...กลัวเสียลุคTongue

(This post was last modified: 03-08-2011, 11:35 by exitsong.)
02-08-2011, 11:08
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
อีกหน่อย ก็คงต้องเปลี่ยน จากเรียกน้า!!
ไปเป็น "เฮียกานต์"หรือ "อากู๋กานต์" ดีน๊อ?....
*?*?,
?,,?*?*?
?*?,,?*?*?
?
?

@_@~??"If I leave here tomorrow" ...Sad ??~@_@
02-08-2011, 11:22
โฟล์คน้อย Offline
เจ้าสำนักเสี้ยม! อิอิ..

(02-08-2011, 11:22)SARUN Wrote: อีกหน่อย ก็คงต้องเปลี่ยน จากเรียกน้า!!
ไปเป็น "เฮียกานต์"หรือ "อากู๋กานต์" ดีน๊อ?....

แต่ผมว่าน่าจะเรียกว่า
ป๋ากานต์ขาาาาาาาาาาาาาาาาาาา.. ดีกว่านะครับ
อิอิ.. เสี้ยมมมมมมมมมม..

เนื้อเพลงพร้อมคอร์ดกีต้าร์ / guitarandchord.com
https://www.facebook.com/guitarandchord.in.th
...............................................................
02-08-2011, 11:37
**

(02-08-2011, 11:22)SARUN Wrote: อีกหน่อย ก็คงต้องเปลี่ยน จากเรียกน้า!!

ไม่เคยมีความคิดเช่นนั้นเลยคร๊าบบบบ ไม่งั้นผมไม่ทำตัวบ้าๆบอๆให้ชาวบ้านเห็นหร๊อกTongue
แค่เป็นความเก็บกด ตอนเด็กๆอยากทำอัลบั้มแต่มองหน้าตัวเองในกระจกแล้วท้อ!!!
ยิ่งเข้ามาเห็นยอดฝีมือในบ้านฟ้าหลังนี้แล้วก็เสียดายครับ พี่ตู่ก็แก่ลงทุกวันๆ น้าบูก็ไฟจะมอดอยู่แล้ว
พี่น้อย(สวัสดีอคูสติก)ก็สุดยอด พี่เบิร์ตก็ไร้เทียมทาน น้าหนึ่งก็เจ๋ง ฯลฯ

จะมาดังแบบแวนโก๊ะก็ใช่ที่ (หมายถึงตายแล้วค่อยดัง)Tongue

เลยเลิกเล่นบอลเลิกเล่นสนุ้กฯเอาตังค์มาทำอะไรที่มันเป็นประโยชน์ดีกว่า
น้าบูแกก็เอาด้วย พี่แป๊ะ น้าไบ๊ ฯลฯ
เลยปรึกษาพี่ป๋อกับพี่นิมิตรแล้วก็ค่อยๆทำมาเรื่อยๆ....เรื่องมันก็เป็นอย่างงี้แหละครับจ่า (นึกถึงหน้า ลุงพิภพ ภู่ภิญโญ ไปด้วยนะครับ)Tongue

(02-08-2011, 11:37)โฟล์คน้อย Wrote: แต่ผมว่าน่าจะเรียกว่า
ป๋ากานต์ขาาาาาาาาาาาาาาาาาาา.. ดีกว่านะครับ
อิอิ.. เสี้ยมมมมมมมมมม..

ตาคนนี้เพื่อนรักเลยครับ คลาดแคล้วกันตอนเด็ก มาเจอกันตอนวัยรุ่นและเป็นเว็บพันธมิตรกัน
ใครอยากได้คอร์ดเพลงอะไรใน exitsong ขอไปที่ http://www.guitarandchord.com/ ได้เลยครับผมBig Grin
(This post was last modified: 02-08-2011, 11:51 by exitsong.)
02-08-2011, 11:41
โฟล์คน้อย Offline
เจ้าสำนักเสี้ยม! อิอิ..

สาธุ.. ขออนุโมทนาบุญ
ขอให้ผลบุญส่งให้บทเพลงดีๆ ทุกบทเพลงได้รับการตอบรับอย่างกว้างขวาง
ขอให้ผลงานเพลงที่หลากหลายได้เปิดเข้าไปสู่หัวใจของผู้ฟัง
เพื่อรับรู้ถึงความงดงามของอีกหลากหลายแนวเพลง
ว่ายังมีความไพเราะอีกมากมายนักที่รอให้ผู้ฟังได้สัมผัส
ได้รับรู้ถึงอรรถรสที่มิใช่ว่าโลกนี้มีเพียงแฮมเบอร์เกอร์หรือผัดกระเพรา

ยังมีอาหารหูให้ลองลิ้มชิมรสอีกมากมายนักที่ exitsong.com
อาหารรสเลิศที่จะช่วยสร้างสรรค์จินตนาการต่อไปไม่รู้จบ
ซึ่งอย่างน้อยเราก็ได้เริ่มต้นแล้ว
กับสิ่งที่จะช่วยเปิดการรับรู้ของผู้ฟัง

เข้าใจ ขอบใจ และร่วมเป็นกำลังใจครับ

.................................

เนื้อเพลงพร้อมคอร์ดกีต้าร์ / guitarandchord.com
https://www.facebook.com/guitarandchord.in.th
...............................................................
02-08-2011, 11:57
toto9 Offline
Member

นึกว่าใคร.....น้ากานและเพื่อนสมาชิก
สุดยอดฝีมือๆๆ...จากบ้านฟ้านี่เอง
อวยพรขอให้ประสพความสำเร็จ ในการตั้งใจ
ทำผลงานเพลง....ทุกๆคนครับ...เชียร์เลย..ครับ
02-08-2011, 13:18
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
คิดดี ทำดี มีของดี ต้องเจอดีเข้าสักวัน!

รวมกันเข้าไว้ คนไทยหัวใจดนตรี

ผมฝันว่าเมืองไทยจะเป็นเมืองแห่งเสียงเพลง หลังจากได้ฉายาว่าสยามเมืองยิ้มมาแล้ว

ขอให้ทุกท่านประสบความสำเร็จดังจุดมุ่งหมายของแต่ละท่านทุกประการ
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
02-08-2011, 14:06
Katayoot Offline
กระทู้ล่ม ขอรับผิดชอบเหตุการณ์นี้เอง

Likes Given: 145
(02-08-2011, 11:41)exitsong Wrote: จะมาดังแบบแวนโก๊ะก็ใช่ที่ (หมายถึงตายแล้วค่อยดัง)Tongue

เอาทีละอย่างก็ได้ครับ เริ่มจากอันแรกก่อนเลยดีมั้ย.... Tongue

เดี๋ยวรอผมหมดสัญญากับค่ายฯ ดังเมื่อไหร่ จะไปเข้าสังกัด exitsong เร็ว ๆ นี้ครับ

แต่ตอนนี้ฝากผลงาน CD ของผมด้วยนะครับ

[Image: h15850CRM8Lp.jpg]

หาซื้อไปตาม ร้าน IT ทั่วไปครับ Tongue

ฝีมือระดับ "ตลกร้านเหล้า" อย่างผม คงออกผลงานได้แค่ CD RW

ห่วย..ย.ย...... Sad

และถ้าเพื่อน ๆ ศิลปิน exitsong (พอเค้าดัง นับเป็นเพื่อนเลย เห็นป่ะ Tongue คนดีอ่ะ) ขาดพระเอกมิวสิค ก็ไม่ต้องเกรงใจ เอ่ยปากกับผมได้เลยนะครับ เรากันเองครับ ไม่ต้องพิธี ไม่มีคิว ค่าตัวอย่าพูดกัน เดี๋ยวหมาง Rolleyes
(This post was last modified: 02-08-2011, 16:45 by Katayoot.)
02-08-2011, 16:34

Forum Jump: