Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เวิ้งนครเกษม จะขายให้กลุ่มนายทุน
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: เวิ้งนครเกษม จะขายให้กลุ่มนายทุน
ถ้ามีคนเสนอซื้อ 6000 ล้านก็ราคาตารางวาละล้านกว่าบาทนะครับ ถ้าขายใด้ราคานี้ก็ติดอันดับที่ดินราคาแพงที่สุดแปลงหนึ่งในประเทศไทยเลยครับ

ถ้าเป็นตึกแถวสองคูหาขนาดที่ดิน 8x20 ม. = 40 ตรว. นี่เฉพาะราคที่ดินก็เกินสื่สิบล้านแล้ว ถ้าเป็นตึกสามชั้นสร้างตามกฎหมายเก่าก็น่าจะใด้พื้นที่ใช้สอยประมาณ 360 ตรม. เท่ากับราคา ตรม. ละแสนกว่าบาทยังไม่รวมค่าก่อสร้าง ผมว่าเก็บสตางค์มาซื้อที่ดินในเมืองที่ไกล้สถานีรถไฟฟ้าน่าจะเหมาะกว่านะครับ

ตอนนี้อย่างน้อยก็มีร้านใหญ่ร้านหนึ่งที่กำลังก่อสร้างโชว์รูมใหม่แถวถนนเพชรบุรีตัดใหม่ซึ่งเขาว่าจะเปิดปลายปีนี้ ผมไม่ทราบเหมือนกันว่าร้านอื่นๆมีการเตรียมการไว้บ้างหรือเปล่าแต่ถ้าไม่ใด้รวมตัวกันตั้งแต่แรกก็คงยากที่จะใด้อยู่ไกล้ๆกันเหมือนในอดีตอีกแล้วครับ

ผมเองเคยเดินเวิ้งตั้งแต่ยังใส่กางเกงขาสั้นแต่ก็ไม่ใด้เสียดายอไรมากมายที่เขาจะรื้อทิ้งและทำใหม่เพราะไปก็ไม่สะดวกนอกจากนั่งแท้กซี่ไป เวลาเดินก็ต้องระวังรถเพราะต้องลงมาเดินบนถนนเนื่องจากมีของกองเต็มทางเท้า มีการปรับปรุงอยู่อย่างเดียวที่เห็นใด้ชัดเจนคือมารยาทของพนักงานขายครับ
05-07-2011, 23:59
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: เวิ้งนครเกษม จะขายให้กลุ่มนายทุน - by pood - 05-07-2011, 23:59

Forum Jump: