Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
หายหน้าหายตา เพราะแบมแบมป่วย
Author Message
edo Offline
Senior member

Likes Given: 0
RE: หายหน้าหายตา เพราะแบมแบมป่วย
....อ้า...หนู แบมแบมจ๋า.....ม่ายเป็นไรแล้วหละ...แหมมีคุณพ่อคุณแม่ดูแลอย่างดีแบบนี้.....ยังไงหนูก็จะต้องหายในเร็ววันแน่ๆเลย.....Big Grin

.....รับรองต่อไป แบมแบม...จะแข็งแรงๆๆๆๆๆๆๆ......ขึ้นเรื่อยๆครับน้ายอดไม่ต้องห่วง.....ได้ภูมิคุ้มกันเยอะเลย55Tongue

...หายไวๆนะครับผมBig GrinBig Grin
นักดนตรี...อุปกรณ์ยอดเยี่ยม...
11-02-2008, 10:52
Find Like Post Reply
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
RE: หายหน้าหายตา เพราะแบมแบมป่วย
หน้าร้อนโรคภัยไข้เจ็บจะมีมากต้องระวังครับ
น้องปั๊งก่อนวันงานบ้านเต่าก็เข้าโรงพยาบาล หมอบอกว่าหวัดลงกระเพาะ อาเจียนนับ สิบครั้งใน 1 วัน ทานอาหารไม่ได้
ผอมลงอย่างเห็นได้ชัด ไม่สามารถแปลงร่างหรือต่อสู้กับปีศาจได้ชั่วคราว
บัดนี้สิ่งร้ายๆผ่านพ้นไปแล้ว แต่อาจกลับมาอีก เราจึงต้องระวังกันให้ดี

ขอให้ครอบครัวของน้ายอดจุ สุขภาพร่างกายแข็งแรงดี
ไม่มีโรคภัยใดๆมาเบียดเบียนความสุขในครอบครัวอีกนะครับ
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
11-02-2008, 11:00
Website Find Like Post Reply
karn Offline
you may say I'm a dreamer

Likes Given: 81
หนูแบมแบม หายป่วยแล้วขอให้สุขภาพแข็งแรงไม่มีโรคภัยนะจ๊ะ^^
In my life, I love you more... [Image: 2685i.jpg]

11-02-2008, 11:02
lekleklek Offline
VIP rachada member

Likes Given: 50
ขอให้น้องแบมๆ หายเร็วๆนะครับ
11-02-2008, 13:01
yodchula Offline
-1833 Custom Shop-

ขอบคุณๆ ทุกๆคนเลยครับ Smile

วันนี้น้องแบมแบมตื่นเช้ามาทับออกผมเพื่อปลุกผม (แกมักจะทำแบบนี้ทุกเช้า)
ยิ้มแย้มอารมณ์ดีเชียว เฮ้อ...... โล่งอกมากๆเลยครับ Smile
[Image: myworkspace.jpg]
11-02-2008, 13:23
โฟล์คน้อย Offline
เจ้าสำนักเสี้ยม! อิอิ..

ดีใจด้วยนะครับน้ายอด..
และก็ขอให้สุขภาพของน้องแบมแบมแข็งแรงขึ้นในทุก ๆวันครับ..

การที่ลูกต้องเจ็บป่วยไม่สบาย.. เป็นอะไรที่ทุกข์ทรมานมากครับ..
คนเป็นพ่อเป็นแม่.. เหมือนกับถูกอะไรมาบีบรัดที่หัวใจ..
มันทรมานจริง ๆ
เวลาที่ลูกเจ็บ.. คนเป็นพ่อเป็นแม่กลับรู้สึกเจ็บปวดยิ่งกว่า..
พ่อแม่ทุกคนยอมแลกทุกอย่าง..
ขอเพียงให้ลูกได้มีรอยยิ้ม.. เสียงหัวเราะ..

เสียงร้องไห้ของลูก.. เวลาที่เค้าเจ็บ..
เวลาที่เค้าทุกข์ทรมาน..
มันเหมือนกับโลกทั้งใบจะพังลงตรงหน้าเสียให้ได้..

พ่อแม่ต้องเข้มแข็งและอดทน.. อดทน และอดทนมาก ๆ

น้ายอด.. จะต้องเข้มแข็งให้มากที่สุด..
เพราะยามที่เกิดเรื่องขึ้น.. ไม่ว่าจะร้ายแรงสักเท่าไร..
ขวัญ.. ของลูกและภรรยา.. จะวิ่งหายออกจากตัวของเขา..

และเรา.. คนที่เป็นพ่อ..
จะต้องยืนเป็นหลัก.. ให้ทั้งแม่และลูก.. อุ่นใจ..
ให้เค้ารู้สึกอบอุ่นให้มากที่สุด..
พ่อ.. ต้องเรียกขวัญ.. ของลูก และแม่.. กลับมาไห้ได้..

แม้ว่าในช่วงเวลานั้น.. เราก็แทบจะร้องไห้แล้วก็ตาม..

ขอให้ครอบครัวน้ายอด.. สุขภาพแข็งแรงกันทุกคนครับ..
และขอให้ผ่านพ้นช่วงเวลานี้ไปให้ได้..
และเจ้าโรคร้าย.. ก็อย่าได้กลับมากร้ำกรายน้องแบมแบม..
หรือใครในครอบครัวอีกเลย..

ขอส่งกำลังใจให้นะครับ..
โฟล์คน้อย..

เนื้อเพลงพร้อมคอร์ดกีต้าร์ / guitarandchord.com
https://www.facebook.com/guitarandchord.in.th
...............................................................
11-02-2008, 13:56
กีต้าร์เก่า Offline
VIP member

....ยังไง...ก็ต้องดูแลตัวเองให้แข็งแรงไว้นะครับ....จะได้เป็นเสาหลักของครอบครัวครับ.....น้า โฟล์คน้อย เองก็เหมือนกันนะครับ.....ด้วยความเป็นห่วงจ้า.....

Attached Files Image(s)

11-02-2008, 15:12
MayDay Offline
Birdie Hunter

ผมว่าหัวอกคนเป็นพ่อเป็นแม่ในสถานการณ์อย่างนี้ ก็คงรู้สึกทรมานมากกว่าลูกหลายร้อยเท่าจริงๆครับ
อย่างไรก็ตาม เหตุการณ์ได้ผ่านไปได้ด้วยดี ก็ขอแสดงความยินดีไปถึงน้ายอดและความห่วงใยไปถึงน้องแบมๆลูกหลานบ้านฟ้าด้วยนะครับ
? One man's junk is the other man treasure ? Cool
11-02-2008, 15:26
Katayoot Offline
กระทู้ล่ม ขอรับผิดชอบเหตุการณ์นี้เอง

Likes Given: 145
ดีใจกับน้ายอดจุ๊ฯ ด้วยน๊า....

(ผมเองก็เพิ่งผ่านเรื่องร้าย ๆ แบบนี้มาเหมือนกัน แต่ตอนนี้ทุกอย่างกำลังจะดีเหมือนเดิมแล้วครับ)
11-02-2008, 15:32
Ether Offline
อี๋เถอ โกวเนี้ย..ปัญจบุปผา แห่งวังฟ้า

อ่านแล้วนึกภาพตามเลยค่ะคุณยอด ขอให้น้องแบม แบม แข็งแรง ร่าเริง เหมือนเดิมไวไวนะคะ (นึกภาพเด็กเล็ก โดนเข็มเจาะให้น้ำเกลือแล้วสงสารน่าดู)
เด็กพักนี้เข้าโรงพยาบาลกันเยอะจัง หลานก็เข้าโรงพยาบาลอยู่ใน icu เืดือนนึง
อยู่ดีดี เป็นโรคลิ้นหัวใจรั่วได้ยังไงไม่รู้ จากเด็กแข็งแรง โดดเตะต่อยเป็นว่าเล่น
11-02-2008, 15:39

Forum Jump: