Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
พวกน้าๆที่เล่นอาชีพกลางคืนแกะพลงกันบ่อยแค่ไหนครับผม
Author Message
Katayoot Offline
กระทู้ล่ม ขอรับผิดชอบเหตุการณ์นี้เอง

Likes Given: 145
RE: พวกน้าๆที่เล่นอาชีพกลางคืนแกะพลงกันบ่อยแค่ไหนครับผม
เอาตั้งแต่ตอนเริ่มเล่นนี่ลำบากมากมั้ยครับ :

ตอนเริ่มเล่นนี่ทรมานมากครับ ไม่รู้เค้าเล่นเพลงอะไรกัน แล้วเพลงที่เราชอบ เค้าชอบเหมือนเรามั้ย แล้วเล่นไปเค้าจะฟังเราอย่างตั้งใจหรือเปล่า สุดท้ายเลยแบกกีต้ารืไปเล่นสะพานลอย Central บางนา เพื่อเพิ่มความกล้า แต่โดนยามเรียกค่าธรรมเนียมแรกเข้า เลยเปลี่ยนเป็นจตุจักรแทนครับ กดไป 4 เสาร์ติด ๆ ทีนี้ฉลุยครับ

แล้วถ้าเทียบกับปัจจุบันยังคงแกะเพลงอยู่เรื่อยๆหรือเปล่าครับ เดือนนึงแกะกี่เพลง:

ผมเล่นมาแค่ ปีครึ่ง เองครับ ตอนนี้มีเกือบ 3 ร้อยเพลง แต่เล่นจริง ๆ หมุน ๆ อยู่ 40 กว่าเพลง ก้เราชอบและอยากเล่นแค่นี้อ่ะครับ

แล้วถ้าสมมุติเล่นซ้ำๆทุกวัน เดือนนึงมีแกะมาทีนึงเจ้าของร้านเค้าจะด่ามั้ยครับ - -":

อย่างที่น้าฯ ๆ บอกแหล่ะครับ เล่นยังไงก็ได้ ถ้าลูกค้าชอบ เช่นใจนักเลง รักแท้ในคืนหลองลวง รักไม่ยอมเปลี่ยนแปลง ขอมาได้ทุกวัน

แล้วถ้าเล่นซ้ำๆแล้วเบื่อ น้าๆมีวิธีแก้เบื่อกันอย่างไรหรอครับ นอกจากเอามายำ เพราะผมคัฟเวอร์มาแล้ว -*-:

เบื่อก็เปลี่ยนเพลงครับ อย่าไปฝืนเล่น มันจะเสียอารมณ์เวลาสื่อออกไปครับ
11-02-2008, 15:55
Find Like Post Reply

Forum Jump: