Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขออนุญาตนอกเรื่องนะคะ "ช่วยแนะนำที่ อุดหู หน่อยนะคะน้าๆ ไม่ไหวแล้ว!!!
Author Message
จ๋า Offline
เวิ่นเว้อโหมด

Likes Given: 0
Question  ขออนุญาตนอกเรื่องนะคะ "ช่วยแนะนำที่ อุดหู หน่อยนะคะน้าๆ ไม่ไหวแล้ว!!!
บ้านข้างๆหมาเห่าดังมากๆค่ะ โชคร้ายที่บ้านจ๋าเป็นบ้านริมโครงการ เลยไม่ได้เจอหน้าเจ้าของหมาซักกะที

อยากได้แบบที่ดีกว่าแบบเป็นโฟมที่แจกในเครื่องบินนะคะ พอจะหาซื้อได้ที่ไหนบ้างคะ นอนสะดุ้งตื่นทุกคืนเลย ทรมานมากเลยค่ะ

ขอบคุณมากๆค่ะ
เจ้าอ้วน
06-02-2008, 08:10
Website Find Like Post Reply
Maow Offline
VIP member

Likes Given: 53
RE: ขออนุญาตนอกเรื่องนะคะ "ช่วยแนะนำที่ อุดหู หน่อยนะคะน้าๆ ไม่ไหวแล้ว!!!
เคยเห็นที่ music collection ครับ
06-02-2008, 08:11
Find Like Post Reply
pop_250823 Offline
ดนตรีจะพาเราเดินทาง....

RE: ขออนุญาตนอกเรื่องนะคะ "ช่วยแนะนำที่ อุดหู หน่อยนะคะน้าๆ ไม่ไหวแล้ว!!!
ปัญหาเรื่องหมา!!!!ตกลงอยู่หมู่บ้านเดียวกับน้า pooh หรือเปล่าครับ อิอิ เจ้านั้นปัญหาหมาอึ มาถึงคุณจ๋าปัญหาหมาเห่า555 อ้อ!!เคยเห็นที่ music collection เช่นกันครับ
วิธีแก้ปัญหาที่ได้ผลชงัดนักคือ พยายามอย่าปลูกต้นกล้วยครับ??????(เอ้าผมพูดจริงนะ)
Acoustic is my life..........
06-02-2008, 08:29
rasun Offline
Posting Freak

Likes Given: 6
ตามร้านขายยามี ear plug ขายครับเป็นโฟมนิ่มๆสีส้มๆ ของผมได้มาจากร้านยาใน Foodland (จรัญสนิทวงศ์) แต่ทีอื่นๆก็น่าจะมีขายครับ
Just for fun!
06-02-2008, 09:38
Grid.. Offline
VIP member

Likes Given: 33
rasun Wrote:ตามร้านขายยามี ear plug ขายครับเป็นโฟมนิ่มๆสีส้มๆ ของผมได้มาจากร้านยาใน Foodland (จรัญสนิทวงศ์) แต่ทีอื่นๆก็น่าจะมีขายครับ

ear plug เคยซื้อมาใช้ครับ.. และใช้เพราะปัญหาแบบเดียวกันเลยคือหมาเห่าครับ.. แต่ของผมเป็นหมาที่ผมเลี้ยงเอง 2 ตัว บรรเลงกันหนุกหนาน..

ลองดูที่ musiccollection เซ็นทรัลปิ่นเกล้ามีชัวร์ คู่นึงน่าจะร้อยกว่าบาทมั้งครับ.. เวลาใช้ก็บี้ๆให้มันเล็กๆแล้วค่อยใส่หูนะครับ.. รับรองใช้แล้ว โลกนี้เป็นของเรา.. เพราะนาฬิกาปลุกก็ยังไม่ได้ยินจ้า.. Big Grin
06-02-2008, 09:52
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
Ear plug ใส่นานฯแล้วอาจรำคาญครับ ถ้าต้องการใส่นานก็ไปแถวร้านขายปืนแล้วซื้อที่ครอบหูหน้าตา
เหมือน headphone ที่ใช้เวลายิงปืนมาเลยดีกว่า ที่ครอบหูพวกนี้ตัดเสียงใด้เกิน 30 dB. รับรองว่าตัดเสียง
หมาเห่าใด้แน่นอน เป็นแบบ earplug ก็มีขายนะครับ ร้านพวกนี้แถว Old Siam มีเป็นสิบฯร้านครับ

Earplug ที่ใช้กับปืนนี้เขามีการ tune ให้ตัดย่านความถี่ของเสียงปืนโดยเฉพาะซึ่งน่าจะใกล้เคียงกับเสียงหมาเห่า
แต่ถ้าต้องการแก้ปัญหาแบบถาวรก็แวะซื้อปืนลูกซองมาซักกระบอกด้วยเลย
06-02-2008, 11:39
จ๋า Offline
เวิ่นเว้อโหมด

ขอบคุณน้าๆทุกท่านมากๆเลยนะคะ จะไปหามาใช้ค่ะ หมามันชอบเห่ากลางคืนอะค่ะ ทั้งเห่าทั้งหอน พอตัวนึงเห่า อีกตัวเห่าตาม... ทำงานกลางคืน อิอิ

ตอนแรกนึกว่าเห็นผีแต่ตอนนี้ไม่กลัวผีละรำคาญมากกว่า สงสัยจังว่าเจ้าของหมาเค้าทนได้ไงอะคะ หรือเค้าชินอะคะ คนเลี้ยงหมาตอบที

ปล.น้าข้างบน โหดไปหน่อยอะนะคะ จ๋าซื้อปืนฉีดน้ำมาก่อนละกัน
เจ้าอ้วน
06-02-2008, 13:42
ping Offline
Fancy Carp Lover

hidden
ถ้าไม่ลืมจะเอาติดมือไปให้ครับ
คนที่บ้านผมกลัวเสียงฟ้าผ่า
จะพกติดรถไว้ตลอด
เป็น ear plug 3M
บางครั้งถ้าเราได้เปลี่ยนมุมมองบ้าง
มันอาจจะทำให้ความคิดในแง่มุมใหม่ๆ เกิดขึ้นมาได้
06-02-2008, 16:19
pop_250823 Offline
ดนตรีจะพาเราเดินทาง....

ยอดเยี่ยม69 Wrote:คอนโดฯที่ผมพักอยู่จะมีหมาหลายตัว พอกินเหล้าก็เห่าหอนเสียงดัง น่ารำคาญ
ผมเป็นโรคนอนไม่หลับ หรือถ้าได้ยินเสียงก๊อกแก๊กนิดหน่อยก็นอนไม่หลับแล้ว เข้าใจปัญหานี้ดีครับ
เจอน้ากิจจาวันเสาร์นี้ว่าจะขอซื้อปืนขนาด 9 มม. เอาไว้ยิงขู่ตอนมันเห่าหอนซักหน่อย
ถ้าน้ากิจจาใจดีก็ขอผ่อน หรือว่าแลกกับกีตาร์ฟืนที่ผมมีอยู่ก็ได้นะ ทราบแล้วเปลี่ยน..

...............................................................................................................
เล่นดนตรี...อุปกรณ์ยอดเยี่ยม 69
ถ้าได้มาว่างๆก็ซ้อมยิงเล่นๆสิครับ หมามันจะได้ไม่กล้าเห่า อิอิ
ถ้าจะเอาไปไว้คุ้มกันกีต้าร์นางนวลล่ะก็เดี๋ยวผมหาให้ครับ กลัวหาย555
Acoustic is my life..........
06-02-2008, 16:36

Forum Jump: