NimitGuitar webboard
ขออนุญาตนอกเรื่องนะคะ "ช่วยแนะนำที่ อุดหู หน่อยนะคะน้าๆ ไม่ไหวแล้ว!!! - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: ขออนุญาตนอกเรื่องนะคะ "ช่วยแนะนำที่ อุดหู หน่อยนะคะน้าๆ ไม่ไหวแล้ว!!! (/showthread.php?tid=1033)

ขออนุญาตนอกเรื่องนะคะ "ช่วยแนะนำที่ อุดหู หน่อยนะคะน้าๆ ไม่ไหวแล้ว!!! - จ๋า - 06-02-2008

บ้านข้างๆหมาเห่าดังมากๆค่ะ โชคร้ายที่บ้านจ๋าเป็นบ้านริมโครงการ เลยไม่ได้เจอหน้าเจ้าของหมาซักกะที

อยากได้แบบที่ดีกว่าแบบเป็นโฟมที่แจกในเครื่องบินนะคะ พอจะหาซื้อได้ที่ไหนบ้างคะ นอนสะดุ้งตื่นทุกคืนเลย ทรมานมากเลยค่ะ

ขอบคุณมากๆค่ะ

RE: ขออนุญาตนอกเรื่องนะคะ "ช่วยแนะนำที่ อุดหู หน่อยนะคะน้าๆ ไม่ไหวแล้ว!!! - Maow - 06-02-2008

เคยเห็นที่ music collection ครับ

RE: ขออนุญาตนอกเรื่องนะคะ "ช่วยแนะนำที่ อุดหู หน่อยนะคะน้าๆ ไม่ไหวแล้ว!!! - pop_250823 - 06-02-2008

ปัญหาเรื่องหมา!!!!ตกลงอยู่หมู่บ้านเดียวกับน้า pooh หรือเปล่าครับ อิอิ เจ้านั้นปัญหาหมาอึ มาถึงคุณจ๋าปัญหาหมาเห่า555 อ้อ!!เคยเห็นที่ music collection เช่นกันครับ
วิธีแก้ปัญหาที่ได้ผลชงัดนักคือ พยายามอย่าปลูกต้นกล้วยครับ??????(เอ้าผมพูดจริงนะ)

RE: ขออนุญาตนอกเรื่องนะคะ "ช่วยแนะนำที่ อุดหู หน่อยนะคะน้าๆ ไม่ไหวแล้ว!!! - rasun - 06-02-2008

ตามร้านขายยามี ear plug ขายครับเป็นโฟมนิ่มๆสีส้มๆ ของผมได้มาจากร้านยาใน Foodland (จรัญสนิทวงศ์) แต่ทีอื่นๆก็น่าจะมีขายครับ

RE: ขออนุญาตนอกเรื่องนะคะ "ช่วยแนะนำที่ อุดหู หน่อยนะคะน้าๆ ไม่ไหวแล้ว!!! - Grid.. - 06-02-2008

rasun Wrote:ตามร้านขายยามี ear plug ขายครับเป็นโฟมนิ่มๆสีส้มๆ ของผมได้มาจากร้านยาใน Foodland (จรัญสนิทวงศ์) แต่ทีอื่นๆก็น่าจะมีขายครับ

ear plug เคยซื้อมาใช้ครับ.. และใช้เพราะปัญหาแบบเดียวกันเลยคือหมาเห่าครับ.. แต่ของผมเป็นหมาที่ผมเลี้ยงเอง 2 ตัว บรรเลงกันหนุกหนาน..

ลองดูที่ musiccollection เซ็นทรัลปิ่นเกล้ามีชัวร์ คู่นึงน่าจะร้อยกว่าบาทมั้งครับ.. เวลาใช้ก็บี้ๆให้มันเล็กๆแล้วค่อยใส่หูนะครับ.. รับรองใช้แล้ว โลกนี้เป็นของเรา.. เพราะนาฬิกาปลุกก็ยังไม่ได้ยินจ้า.. Big Grin

RE: ขออนุญาตนอกเรื่องนะคะ "ช่วยแนะนำที่ อุดหู หน่อยนะคะน้าๆ ไม่ไหวแล้ว!!! - pood - 06-02-2008

Ear plug ใส่นานฯแล้วอาจรำคาญครับ ถ้าต้องการใส่นานก็ไปแถวร้านขายปืนแล้วซื้อที่ครอบหูหน้าตา
เหมือน headphone ที่ใช้เวลายิงปืนมาเลยดีกว่า ที่ครอบหูพวกนี้ตัดเสียงใด้เกิน 30 dB. รับรองว่าตัดเสียง
หมาเห่าใด้แน่นอน เป็นแบบ earplug ก็มีขายนะครับ ร้านพวกนี้แถว Old Siam มีเป็นสิบฯร้านครับ

Earplug ที่ใช้กับปืนนี้เขามีการ tune ให้ตัดย่านความถี่ของเสียงปืนโดยเฉพาะซึ่งน่าจะใกล้เคียงกับเสียงหมาเห่า
แต่ถ้าต้องการแก้ปัญหาแบบถาวรก็แวะซื้อปืนลูกซองมาซักกระบอกด้วยเลย

RE: ขออนุญาตนอกเรื่องนะคะ "ช่วยแนะนำที่ อุดหู หน่อยนะคะน้าๆ ไม่ไหวแล้ว!!! - จ๋า - 06-02-2008

ขอบคุณน้าๆทุกท่านมากๆเลยนะคะ จะไปหามาใช้ค่ะ หมามันชอบเห่ากลางคืนอะค่ะ ทั้งเห่าทั้งหอน พอตัวนึงเห่า อีกตัวเห่าตาม... ทำงานกลางคืน อิอิ

ตอนแรกนึกว่าเห็นผีแต่ตอนนี้ไม่กลัวผีละรำคาญมากกว่า สงสัยจังว่าเจ้าของหมาเค้าทนได้ไงอะคะ หรือเค้าชินอะคะ คนเลี้ยงหมาตอบที

ปล.น้าข้างบน โหดไปหน่อยอะนะคะ จ๋าซื้อปืนฉีดน้ำมาก่อนละกัน

hidden - ping - 06-02-2008

ถ้าไม่ลืมจะเอาติดมือไปให้ครับ
คนที่บ้านผมกลัวเสียงฟ้าผ่า
จะพกติดรถไว้ตลอด
เป็น ear plug 3M

RE: ขออนุญาตนอกเรื่องนะคะ "ช่วยแนะนำที่ อุดหู หน่อยนะคะน้าๆ ไม่ไหวแล้ว!!! - pop_250823 - 06-02-2008

ยอดเยี่ยม69 Wrote:คอนโดฯที่ผมพักอยู่จะมีหมาหลายตัว พอกินเหล้าก็เห่าหอนเสียงดัง น่ารำคาญ
ผมเป็นโรคนอนไม่หลับ หรือถ้าได้ยินเสียงก๊อกแก๊กนิดหน่อยก็นอนไม่หลับแล้ว เข้าใจปัญหานี้ดีครับ
เจอน้ากิจจาวันเสาร์นี้ว่าจะขอซื้อปืนขนาด 9 มม. เอาไว้ยิงขู่ตอนมันเห่าหอนซักหน่อย
ถ้าน้ากิจจาใจดีก็ขอผ่อน หรือว่าแลกกับกีตาร์ฟืนที่ผมมีอยู่ก็ได้นะ ทราบแล้วเปลี่ยน..

...............................................................................................................
เล่นดนตรี...อุปกรณ์ยอดเยี่ยม 69
ถ้าได้มาว่างๆก็ซ้อมยิงเล่นๆสิครับ หมามันจะได้ไม่กล้าเห่า อิอิ
ถ้าจะเอาไปไว้คุ้มกันกีต้าร์นางนวลล่ะก็เดี๋ยวผมหาให้ครับ กลัวหาย555