Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ไป..ไปให้ไกลสุดฟ้ากว้าง...
Author Message
karn Offline
you may say I'm a dreamer

Likes Given: 81
RE: ไป..ไปให้ไกลสุดฟ้ากว้าง...
Run Wrote:อ้อ..เรื่อง Abudhabi นี่ผมซาบซึ๊งดีเชียวละ เพราะผมเคยไปขายแรงมาพักนึงด้วยอ่ะครับ

ขอบคุณน้ารันที่เข้ามาอ่านครับ น้ารันเล่าเรื่อง Abudhabi ให้ฟังบ้างสิครับ
ผมสนใจและอยากฟังมากๆเลยครับ เพราะผมได้ไปอยู่แค่วันเดียวเอง
อยากรู้ว่าคนไทยที่นั่นใช้ชีวิตกันอย่างไร กินอะไร นอนที่ไหน ฯลฯ
ผมมีเพื่อนรุ่นพี่ รู้จักกันตอนที่ผมทำงานอยู่ BigC แกเคยเป็นเชฟอยู่แคมป์ที่ซาอุฯ
และเป็นเชฟในเรือสำราญ ล่องแถบทะเลคาริเบี้ยน ทำงานไปทำมา แกเลยโดดไปเป็นโรบินฮู้ดอยู่อเมริกาพักนึง
แกลุยมาหลายประเทศ ถูกกฎหมายมั่งผิดกฎหมายมั่ง ผมชอบให้แกเล่าประสบการณ์ให้ฟัง
ที่ผมมีโอกาสไปย่างกุ้ง ก็ไปกับพี่คนนี้แหละครับ ตอนนั้นพม่ายังไม่เปิดประเทศ(เมื่อสิบกว่าปีที่แล้ว)
เราไปกันสามคน ซื้อตั๋วเครื่องบินแล้วไปลุยกันที่นั่น สนุกมากๆครับ

ใครมีประสบการณ์อะไร ช่วยเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ
สมัยตอนเรียนเคยยกพวกตีกัน เคยถูกหลอก เคยสอบตก เคยอกหัก กรุงเทพฯสมัยอดีต
ความสวยงามหรือความประทับใจในงานที่ทำ ในคอนเสิร์ต ในผับ ในวัด ในโบสถ์ ฯลฯ ... รอฟังอยู่ครับBig Grin
In my life, I love you more... [Image: 2685i.jpg]

06-07-2008, 13:58
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ไป..ไปให้ไกลสุดฟ้ากว้าง... - by karn - 06-07-2008, 13:58

Forum Jump: