Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ไป..ไปให้ไกลสุดฟ้ากว้าง...
Author Message
poPPie Offline
APFC or NMFC

Likes Given: 23
RE: ไป..ไปให้ไกลสุดฟ้ากว้าง...
karn Wrote:ขอบคุณน้าpoPPieมากครับที่เอื้อเฟื้อ ตอนนี้ผมกำลังหาข้อมูลประเทศแถบเมดิเตอเรเนียนอยู่ครับ กะว่าจะไปกลางปีหน้า
ปลายเดือนตุลาคมผมต้องไปกวางเจา ก่อนสิ้นปีหากมีเวลา ว่าจะไปบาหลีหรือไม่ก็กรีซ เพื่อใช้สิทธิ์ATCที่ผมเป็นสมาชิกอยู่ครับ
เพราะจะหมดอายุสิ้นปีนี้ หากไม่มีเวลาก็คงต้องสละสิทธิ์ไป แล้วผมจะโทรไปรบกวนนะครับBig Grin

โอวว น้าkarn เดินทางบ่อยเหมือนกันนะครับ Big Grin
รัฐ โมนาโค ก็เป็นรัฐอิสระ อยู่ทางตอนใต้ของฝรั่งเศษ
อิตาลี่ตอนใต้ก็จะมี กรีซ ใช่เลยครับ แต่ช่วงเดือนตุลาคมที่จะถึง
ช่วงนั้นจะเป็น High season ที่นั่งคงยังพอหาได้ แต่ตั้งแต่วันที่
1 ตุลาคม เป็นต้นไป จะมีการปรับ Fuel surcharge (ภาษีน้ำมัน)
ซึ่งแจ้งออกมาแล้ว(เฉพาะบางสายการบิน) จะทำให้ราคาค่าโดยสารสูงขึ้นไปอีก.
เพื่อหลีกเลียงfuel ตัวใหม่ น้า karn จะต้องรีบ plan การเดินทางเนิ่นๆ และออกตั๋วไปก่อนครับ ถึงจะสามารถใช้ราคาที่มีอยู่ปัจจุบันได้.

หวังว่าคงมีโอกาสได้รับใช้ เพื่อนๆ ทุกๆท่าน ที่เดินทางไปต่างประเทศนะครับ.

poPPieBig Grin
(This post was last modified: 16-09-2007, 22:13 by poPPie.)
16-09-2007, 22:12
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ไป..ไปให้ไกลสุดฟ้ากว้าง... - by poPPie - 16-09-2007, 22:12

Forum Jump: