Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ไป..ไปให้ไกลสุดฟ้ากว้าง...
Author Message
karn Offline
you may say I'm a dreamer

Likes Given: 81
RE: ไป..ไปให้ไกลสุดฟ้ากว้าง...
น้าบูโชคดีแล้วที่ไม่นึกอยากไปที่ไหน ความฝันของแต่ละคนย่อมแตกต่างกันไป....
น้ามีความสุขที่ได้เล่นเพลงที่อยากเล่น ผมมีความสุขที่ได้เดินทาง แต่...
ผมเคยอ่านเรื่องหมาขี้เรื้อน......
สุนัขตัวหนึ่งมันเป็นขี้เรื้อน มันมีความสุขที่ได้เกาขี้เรื้อนของมัน ยิ่งเกายิ่งมัน ยิ่งคันก็ยิ่งเกา
ความสุขใดหนอจะเทียมเท่าการเกาได้ขี้เรื้อนของข้า....

....แต่จะดีกว่าไหม หากมันไม่เป็นขี้เรื้อน....
..........มีความสุขโดยที่ไม่ต้องเกา...........

ขี้เรื้อนของผมก็คือการเดินทาง อยากรู้อยากเห็นสถานที่ต่างๆที่แปลกออกไป
บางครั้งก็ลำบาก เหนื่อย แต่ที่ผมทำงานหาเงินทุกวันนี้ ก็เพื่อเอาเงินไปเกาขี้เรื้อนของผม
จะดีกว่าไหมหากผมไม่เป็นขี้เรื้อน ไม่คิดอยากไปไหน
แต่ตอนนี้ผมยังเป็นขี้เรื้อนอยู่......ขอเกาให้เต็มที่ก่อนก็แล้วกันครับ
ขอบคุณน้าบูที่เข้ามาทักทาย น้าๆท่านอื่นอ่านแล้วก็ทักกันมั่งนะ
In my life, I love you more... [Image: 2685i.jpg]

13-09-2007, 12:51
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ไป..ไปให้ไกลสุดฟ้ากว้าง... - by karn - 13-09-2007, 12:51

Forum Jump: