Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ไป..ไปให้ไกลสุดฟ้ากว้าง...
Author Message
dejemerry Offline
สตรีที่โลกลืม

Likes Given: 0
RE: ไป..ไปให้ไกลสุดฟ้ากว้าง...
SARUN Wrote:ตาคนนี้อีกแล้วเหรอ.....?

อิจฉาชีวิตตาคนนี้จังTongue แถม ถ่ายรูปก็สวย เล่าเรื่องก็สนุก สุดยอดดดดดด!!
dejemerry Wrote:ชาติก่อนน้ากานทำบุญด้วยอะไรคะ ทำไมถึงมีชีวิตที่แสนสุขสบายได้ท่องเที่ยวทั่วโลกซะขนาดนี้ ดีค่ะ

คงทำมาเหมือนๆ และพอๆกันกับป้าแดงแหละ แล้วชาติก่อนป้าแดงทำบุญด้วยอะไรล่ะคับ ทำไมถึงมีชีวิตที่แสนสุขสบายได้อยู่บ้านสบายๆได้ทั้งวัน แถมห้อมล้อมไปด้วยกีต้าร์ดังๆจากทั่วโลกซะขนาดนี้ Big Grin

อ่า..เอ่อ..อันนี้ข้าพเจ้า ก็ไม่แซ่บว่า มันเป็นบุญหรือว่าเป็นกรรมกันแน่นะฮา...

karn Wrote:
dejemerry Wrote:โห โห ไม่ได้เข้ามาอ่านมาดูเลยค่ะ แถว ๆ นี้ มีไรให้ดูน่าชม เยอะเลย โดยเฉพาะ
กระทู้ของน้ากาน ทึ่ง อึ้ง ตึง ซึ้งและเพิ่งจะรู้ว่าน้ากาน เป็นนักท่องเที่ยวตัวฉกรรจ์
เลยนะเนี่ย นี่พี่เพิ่งจะอ่านไปถึงโพสต์ที่ 20 ดูรูปไปถึงโพสต์ที่ 70 เอง อดไม่ได้
อยากเข้ามาคุยด้วยก่อน ชาติก่อนน้ากานทำบุญด้วยอะไรคะ ทำไมถึงมีชีวิตที่แสนสุขสบายได้ท่องเที่ยวทั่วโลกซะขนาดนี้ ดีค่ะ แล้วยังเอารูปและบรรยากาศสวยๆ มาฝากป้า ๆ น้าได้ดู ได้เห็นกันทั่วถึง ขอบคุณค่ะ พี่จะได้เข้ามาชมบ่อย ๆ

ขอบคุณแม่เต่าที่เข้ามาเยี่ยมเยียนครับBig Grin
ผมยังไม่เคยไปอเมริกาเลยครับ เห็นภาพที่พี่แดงถ่ายรูปมาแล้วอยากไปมากครับ
ตอนนี้ต้องหยอดกระปุกไปพลางๆก่อนครับBig Grin Big Grin

เกิดมาก็เพิ่งจะเคยไปเมืองนอกกะเค้าแค่ครั้งเดียวนี่ล่ะจ้ะ ความหวังที่จะไปอีก
มันเลือนลางจางหายเหลื๊อเกิน ว่าแต่ถ้าน้ากานยังไม่ได้ไป ก็รีบจองทัวร์พาน้องต๊ะ
ไปเที่ยวกันเลยนะจ๊ะ รับรองไม่ผิดหวัง พี่ว่าจะให้เหมาะต้องไปประมาณเดือนเมษายน หรือ พฤษภาคม เพราะว่าอากาศกำลังดี ไม่หนาว ไม่ร้อน ดอกไม้ ก็ส๊วย สวยจ้ะ Big Grin
[Image: c982477161.gif]
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
17-01-2008, 10:39
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ไป..ไปให้ไกลสุดฟ้ากว้าง... - by dejemerry - 17-01-2008, 10:39

Forum Jump: