Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
...............ผมจะไปเชียงใหม่......มีอะไรเเนะนำบ้างครับ
Author Message
LittleNomad Offline
un-assignment

Likes Given: 0
RE: ...............ผมจะไปเชียงใหม่......มีอะไรเเนะนำบ้างครับ
งั้น 'หอ มช.-ป่าแฮ่ว' ก็ไม่เฮี้ยนตามคำร่ำลือ...
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
31-07-2008, 16:26
Website Find Like Post Reply
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
RE: ...............ผมจะไปเชียงใหม่......มีอะไรเเนะนำบ้างครับ
Maow Wrote:เกิดอาการ hangover จากพิษแอลกอฮอล์เมื่อคืนนี้
กำลังหลับอยู่ที่โซฟา และที่สำคัญคือ กรนดังมากกกกกกก

นั่นล่ะ ตัวจริง เสียงจริง!!!
*?*?,
?,,?*?*?
?*?,,?*?*?
?
?

@_@~??"If I leave here tomorrow" ...Sad ??~@_@
31-07-2008, 16:58
Find Like Post Reply
Therock Offline
ไปละนะ โชคดีนะ

SARUN Wrote:
Maow Wrote:เกิดอาการ hangover จากพิษแอลกอฮอล์เมื่อคืนนี้
กำลังหลับอยู่ที่โซฟา และที่สำคัญคือ กรนดังมากกกกกกก

นั่นล่ะ ตัวจริง เสียงจริง!!!

คอนเฟิร์มมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมม ครับ

จาก Room Mate เก่า ณ HuaHin
นักดนตรีจนตรอก ภูเก็จฮะ
31-07-2008, 17:06
yod69 Offline
Senior member

ผมอยู่ ฮอด เด้อ!!!
31-07-2008, 17:07
VaneZa Offline
Member

น่าสนุกจังค่ะ....แล้วน้า1โดนเจอผีป่าวค่ะ???
31-07-2008, 17:49
Maow Offline
VIP member

Likes Given: 53
ผมพึ่งส่งขึ้นรถทัวร์ตอนประมาณหนึ่งทุ่มนี้เองครับ ด้วยอาการที่จำใจต้องกลับ พร้อมกับมีไข้เล็กน้อย
แต่ก็ได้ให้อาหารและยาพาราเซตามอลไปเรียบร้อยแล้วคาดว่าขึ้นรถคงจะหลับเลย
แต่ที่น่าเป็นห่วงและสงสารที่สุดก็คือเพื่อนร่วมเดินทางในรถทัวร์คันนั้น

ตอนกลับฝนตกห่าใหญ่มาก ไม่รู้ว่าเพื่อให้ความชุ่มเย็น
หรือตกล้างบางสิ่งบางอย่างจากเชียงใหม่
แล้วเจอกันใหม่ ถ้าหากแวะเวียนมาเชียงใหม่นะ...หัทยา สงวนสิน.............

น้าหนึ่งบอกว่าเป็นการฉลองก่อนวันเกิดที่ยาวนานที่สุดที่เชียงใหม่
แต่วันเกิดจริงๆคือวันที่ 1 สิงหาคม จะอยู่กับคุณแม่ทั้งวัน และสัญญาว่าจะทำในบางสิ่ง ก็ขอให้ทำให้สำเร็จนะครับ
31-07-2008, 20:54

Maow Wrote:ผมพึ่งส่งขึ้นรถทัวร์ตอนประมาณหนึ่งทุ่มนี้เองครับ ด้วยอาการที่จำใจต้องกลับ พร้อมกับมีไข้เล็กน้อย
แต่ก็ได้ให้อาหารและยาพาราเซตามอลไปเรียบร้อยแล้วคาดว่าขึ้นรถคงจะหลับเลย
แต่ที่น่าเป็นห่วงและสงสารที่สุดก็คือเพื่อนร่วมเดินทางในรถทัวร์คันนั้น

ตอนกลับฝนตกห่าใหญ่มาก ไม่รู้ว่าเพื่อให้ความชุ่มเย็น
หรือตกล้างบางสิ่งบางอย่างจากเชียงใหม่
แล้วเจอกันใหม่ ถ้าหากแวะเวียนมาเชียงใหม่นะ...หัทยา สงวนสิน.............

น้าหนึ่งบอกว่าเป็นการฉลองก่อนวันเกิดที่ยาวนานที่สุดที่เชียงใหม่
แต่วันเกิดจริงๆคือวันที่ 1 สิงหาคม จะอยู่กับคุณแม่ทั้งวัน และสัญญาว่าจะทำในบางสิ่ง ก็ขอให้ทำให้สำเร็จนะครับ

ปัจฉิมบท...การสัญจรท่องแอ่วเวียงพิงค์ ของน้าหนึ่ง
ฟังจากน้า Maow...

"...น่าเป็นห่วงและสงสารที่สุดก็คือเพื่อนร่วมเดินทางในรถทัวร์คันนั้น..."
...น้าฯ ห่วงเพื่อนร่วมทางในรถทัวร์ว่าจะเหงา? สงสารพวกเขาว่าจะหงอย?
เนื่องจากน้าหนึ่ง คงหลับผลอยตลอดทางเพราะฤทธิ์ยาพาราฯ -หรือครับ???

"...ตอนกลับฝนตกห่าใหญ่มาก ไม่รู้ว่าเพื่อให้ความชุ่มเย็น
หรือตกล้างบางสิ่งบางอย่างจากเชียงใหม่..."

...ฟังดูมันทะแม่งทะแม่งพิลึกดี!
มันเหมือนแฝงจะบอกนัยอะไรคล้าย ๆ -...ฝนตกห่าใหญ่...ขับท้ายไล่ส่ง...555...

...พรุ่งนี้...
คงนี้ทันทีที่ปิ๊กฮอดบ้าน คงมีงานแถลงข่าว...จากน้าหนึ่ง...
รับรอง ย่อมไม่ใช่ข่าวเรื่องจัดงานวันเกิดของตนเอง...555...
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
(This post was last modified: 31-07-2008, 22:18 by LittleNomad.)
31-07-2008, 22:16
pok Away
Member

น้าหนึ่งปายมาเมื่อไหร่เนี่ย
ตกข่าวอ่ะ....
01-08-2008, 09:39

ยอดเยี่ยม69 Wrote:ผมจะแวะไปเที่ยวเชียงใหม่เหมือนกันครับ แต่ยังไม่เคยบินกับนครชัยแอร์
แล้วแอร์โฮสเตสของนครชัยแอร์สวยตามที่น้าแป้งคุยไว้จริงหรือเปล่า?
ถ้าเปรียบเทียบกับนกแอร์ แอร์เอเชียแล้วอย่างไหนบริการดีกว่ากันครับน้าหม่าว

ต้องพิสูจน์.... เย็นนี้รอรับที่สนามบินด้วยเน้อ...

ตอนมารอรับ สังเกตเที่ยวบินให้ดี ๆ นะครับน้าแป้ง
เพราะน้ายอดเยี่ยมฯ แกไปเที่ยวบินเหมาลำพิเศษ ลำนี้นะครับ...
[Image: 2241Spaceship.jpg]
(This post was last modified: 01-08-2008, 11:00 by LittleNomad.)
01-08-2008, 10:59
hattaya111 Offline
Man of the Moon

Likes Given: 35
วู้ๆๆๆๆๆๆ วู้ๆๆๆๆๆๆ

กลับมาเเล้น...ปี้น้องหมู่เฮา    

นกขมิ้นกลับรังเเล้ว

จะรวบรวมเรื่องราว มาเล่าให้ฟังเร็วนี้ครับ งานนี้มีทุกรส....ขอตั้งหลักก่อน

จากที่ว่าจะไปเเอ่วสาว ไปหามุมเเต่งเพลง อัดเสียงอะไรเเถวๆนั้น...เเค่นั้น

กลายเป็น ได้ไปสัมภาษณ์ ศิลปิน งานปั้น ผู้เชี่ยวชาญ ศิลปะวัฒนะธรรม ดนตรีเมืองเหนือ ทุกอย่างถูกบันทึกอัดไว้..ต้องใช้เวลาถอดเทป...คงยาวมาก    

ไปเจอเพื่อนที่ ทำงานอยู่ดีๆ เเล้วย้ายมาอยู่กลางทุ่งนา มาใช้ชีวิตที่พอเพียง....

มีเรื่องต่างๆมากมาย ถูกบันทึกในเครื่องอัดเล็กๆ เเละ กล้องที่ได้รับอนุเคราะห์มา    

เรียนรู้ พบปะเพื่อนใหม่ ได้เเลกเปลี่ยนทัศนะคติ เจอโลกในอีกหลายมิติ

เป็นการเดินทางในโอกาส เทศกาลฉลองวันเกิด ที่ยาวนานมาก

ไม่มีกระบี่อยู่ข้างตัวเลย มี เเต่กล้อง กับเครื่องอัด

เเล้วจะทยอยนำ ศิลปะที่ได้พบเจอ มาบอกเล่าเเบบ .....

หัทยาสัญจร ตอน.. good moorning นครเวียงพิงค์

ติดตามเร็วนี้
............. ;?? ?..............
*.:??*Parradee ...A Journey of Us - ?.:* *.:??*?;??

อย่าไปเอาอะไรกับนักเขียนนิยาย

(This post was last modified: 01-08-2008, 11:16 by hattaya111.)
01-08-2008, 11:12

Forum Jump: