Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
น้าๆ ป้าๆ คะ ขอปรึกษาหน่อยค่ะ เรื่อง Visa
Author Message
Nicky Offline
Member

Likes Given: 0
RE: น้าๆ ป้าๆ คะ ขอปรึกษาหน่อยค่ะ เรื่อง Visa
(30-07-2010, 05:17)napman Wrote: Yes my dear, you just "Go for your dreams". Life is too short to be too concern about those financial security and all of those crabs.
You "DO IT NOW" while you can so in your old age you will not regret of what you haven't done. Most of the time we will regret of what we didn't do than what we did in the past, trust this old manShy

ใช่ค่ะน้า Nap นี่คือสิ่งที่นิคกี้นึกถึงอยู่เสมอ "Life is too short" ควรรีบที่จะทำในสิ่งที่ชอบมุ่งหวังตั้งใจไว้ และไม่ควรเสียเวลาติดอยู่กับความล้มเหลวและสิ่งที่เราไม่ต้องการ เพียงแต่คิดถึงมันบ้างในเวลาที่ต้องการความช่วยเหลือจากบทเรียนในอดีตที่ผ่านมา แต่วันนี้นิคกี้โชคดีที่น้า Nap และน้าๆ ท่านอื่น ช่วยแบ่งปันประสบการณ์ โดยที่นิคกี้ไม่ต้องไปลองผิดลองถูกค้นหาเอาเองให้เปลืองเวลาที่มีค่า ขอบคุณสำหรับทางลัดค่ะ
(30-07-2010, 12:53)gman Wrote: มีโอกาสไปเรื่องงานเมื่อต้นปีครับ เห็นนักดนตรีเล่นตามถนนและสถานีรถไฟฟ้าอยู่บ้างครับ
แต่ส่วนใหญ่จะเล่นไวโอลินตัวเดียวครับ มีอยู่วันนึงถ้าจำไม่ผิดเป็นวันอาทิตย์ มีวงเครื่องสายเล่นด้วยครับ

[Image: 74774d6a.jpg]

ตอนที่ไปว่าจะขึ้นไอเฟลเพื่อดูเมืองยามค่ำคืนแต่เสียดาย คืนที่ไปเค้าปิดเร็วเพื่อ maintenance เลยอดขึ้นครับ ได้เพียงภาพมาครับ

[Image: c77948e0.jpg]

ขอให้เที่ยวให้สนุกนะครับ Smile

ขอบคุณค่ะน้า นี้คือภาพที่นิคกี้หวังจะได้พบที่นู้น ชอบรูปค่ะน้า มุมสวยดีค่ะ
(30-07-2010, 10:54)ยอดเยี่ยม Wrote:
(30-07-2010, 03:39)Nicky Wrote: ขอบคุณอีกครั้งค่ะ นิคกี้จะดูแลตัวเองอย่างดีค่ะ เคยได้ยินมาเหมือนกันว่า ที่ Paris ค่อนข้างอันตราย เคยแต่ Backpack เที่ยวคนเดียวในเมืองไทย
กับบ้างประเทศในเอเซีย ไม่รู้คราวนี้จะร้องไห้กลับบ้านหรือเปล่านะคะ ไปตั้งเดือนนึง กลับมาตกงานแน่ 555+
อย่างน้อยก็ได้เก็บเกี่ยวความฝันของตัวเอง ซึ่งก็คือการเดินทางเพื่อรู้จักกับโลกนี้มากขึ้น
และรู้จักตัวเองมากขึ้นด้วย
นิคกี้จะค่อยรายงานตัว ไม่ต้องเป็นห่วงนะคะ ขอบคุณค่ะ ( ^_^ )

ผมเชื่อว่าการเดินทางทำให้รู้จักตัวเองมากขึ้นจริงๆ โดยเฉพาะต้องเดินทางร่วมกับคนอื่น
นิสัยที่ไม่ดีของเราจะแสดงให้คนอื่นได้เห็น กรณีของผม เช่น ขี้รำคาญ หงุดหงิดง่ายกับเพื่อนร่วมทางที่เรื่องมาก ติดหรู เดินช้ายังกะเต่าโอเวชั่น
ซึ่งปกติจะไม่ค่อยแสดงนิสัยแบบนี้ออกมาเลย ตอนนี้ผมก็แก้ไขตัวเองได้ดีระดับหนึ่งแล้ว
อีกเรื่องคือติดนิสัยกินไว กินง่าย เคี้ยวไว ทำอะไรทุกอย่างไวกว่าคนปกติทั่วไป เพราะต้องเร่งรีบกับทริปสั้นๆ Big Grin

ต้องระวังตัวด้วย รูปร่างหน้าตาของ Nicky จะเป็นภัยกับตัวเอง เพราะมันคือ สเป็กของฝรั่งเลยล่ะ Tongue

Take care แล้วอย่าลืมนำรูปมาโพสต์ในกระทู้ท่องเที่ยวด้วยนะครับ Wink

น้ายอดเยี่ยมสบายดีนะคะ Big Grin น้าเดินช้ายังกะเต่าโอเวชั่นเหรอค่ะ ??? อืม...... น้าป๋อคะ ว่ายังไงดีคะ ฮิฮิ Big Grin แต่เรื่องจริงค่ะที่เราจะได้รู้จักตัวเองมากขึ้นเยอะเลย
ส่วนรูปร่างหน้าตา แบบนิคกี้ ดำๆ สเป็กฝรั่งนี่ เป็นความภาคภูมิใจค่ะน้า 555+ อยู่ที่นี่เป็นประเภทหน้าตาโดนคัดทิ้ง ไปอยู่ที่นู้นอาจจะได้เป็นนางฟ้ากะเค้าบ้าง เผื่อจะเจอรักแท้ค่ะน้า Big Grin 555+ ขี้เหล่เลือกได้ค่ะ ฮิฮิ Tongue
ขอบคุณค่ะน้า นิคกี้จะนำรูปมาโพสต์นะคะ Big Grin
เกือบลืมค่ะ น้ายอดเยี่มย Avatar ของน้าทำให้นิคกี้ตาลายมากๆ ค่ะ เหมือนโดนสะกดจิตอย่างนั้นเลย 555+
"Just be myself...that's all"
(This post was last modified: 30-07-2010, 13:54 by Nicky.)
30-07-2010, 13:31
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: น้าๆ ป้าๆ คะ ขอปรึกษาหน่อยค่ะ เรื่อง Visa - by Nicky - 30-07-2010, 13:31

Forum Jump: