Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ผมมีเรื่องหารือครับ
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: ผมมีเรื่องหารือครับ
เรื่องการติดป้ายตามหมวดหมู่ของกระทู้นี่ดูใด้ใน guitarthai webboard ครับเพราะที่นั่นเขามีสมาชิกเป็นหมื่น
เวลาผมเข้าไปอ่านผมจะเลือกอ่านแต่กระทู้ที่ผมสนใจเท่านั้น ถ้าให้คนตั้งกระทู้สามารถติด icon ต่างฯใด้ที่กระทู้
ก็น่าจะดีกว่าเป็นป้ายสีเฉยฯเพราะคนที่เพิ่งเข้ามาอ่านคงไม่รู้ว่าสีใหนหมายถึงอะไร ยิ่งถ้ามี search function ก็
ยิ่งดีครับแต่คงต้องรออีกหน่อย

ผมว่าตอนนี้เราก็มีเนื้อหาสาระซ่อนอยู่มากมายแล้วนะครับ เรื่องประวัติของเพลงและศิลปินก็มีน้า Sarun คอยมาให้
ความรู้ ยิ่งถ้าเรื่องความคิดเห็นจากประสพการณ์ส่วนตัวนี่พวกเรามีหลากหลายจริงฯนะครับ

บ้านนี้มีผู้มีความรู้และประสพการณ์มากมายกว่าที่อื่นครับแต่ตอนนี้ส่วนใหญ่ยังไม่รู้ว่าจะเริ่มต้นมาถ่ายทอดยังไงเท่านั้นเพราะยังไม่
มีคนชักนำ ตัวอย่างเช่นเรื่อง equipment review นี่คุณ Yodchula คือสุดยอดฝีมือเลยครับ ถ้าเริ่มเอาไปปะใว้หน้าแรกรับรองมีคน
เข้ามาอ่านเพียบเพราะการ review เชิงลึกและเป็นกลางแบบไม่มีโฆษณาแฝงนี่คุณจะไปหาอ่านที่ใหนใด้นอกจากที่นี่ อย่างผมนี่อยากรู้เหมือนกัน
ว่า Lowden โรงงานใหม่กับโรงงานเก่านี่เสียงมันต่างกันหรือเปล่าแต่คงไม่มีโอกาสใด้ลองเองหรอก ใครอยากริวิวอะไรมายืมกีต้าร์ผมไปลองใด้
เลยนะครับแต่ห้ามยืมเป็นปีก็แล้วกัน

เรื่องน่ารู้อื่นฯก็มีมากมายนะครับที่หาอ่านที่ใหนไม่ใด้อย่างเรื่องขนมไทยเป็นต้น
26-11-2007, 16:01
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ผมมีเรื่องหารือครับ - by pood - 26-11-2007, 16:01

Forum Jump: