Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
(Brazilian) Rosewood+Ash Body Strat?
Author Message
Noname Offline
Senior member

Likes Given: 1
RE: (Brazilian) Rosewood+Ash Body Strat?
เรื่องราคา ผมคิดว่าไม่น่าต่างจากJS Sunburst อีกตัวที่ร้านมีอยู่ แต่คอเป็น 59 เท่าไหร่นะครับ ($5250 ซึ่งทางร้านบอกผมว่าตัวนี้ลดได้อีก 10%) รบกวนคุณพงศ์ email ไปsales@wildwoodguitars.com ดีกว่านะครับ จะได้คุยรายละเอียดกันด้วย ปกติวันเดียวเขาก็ตอบแล้วครับ

เวลาผมติดต่อร้านผมก็ใช้ email เหมือนกันครับ เพราะสำเนียงผมฟังยาก เลยไม่ใช้วิธีโทร คือถ้าอยู่ต่อหน้ากันก็ไม่มีปัญหา แต่เวลาโทรไปมักสื่อสารกันไม่ค่อยรู้เรื่อง เคยทะเลาะกับGuitarcenter เพราะเรื่องนี้มาแล้ว

ที่ผมไม่ email ไปให้แทน เพราะผมใช้ email ผมถามนู่นถามนี่ร้านwildwood ไปเป็น10 ครั้งแล้วครับ แต่ยังไม่ได้ซื้ออะไรเขาเลย เดิ๋ยวเขาจะรำคาญพาลตอบไม่ดีไปด้วย 55555

แต่ถ้าคุณไม่สะดวกติดต่อรบกวนแจ้งผมอีกทีนะครับ

2006 Brazilian ราคานี้กะstrat นี่ก็คิดหนักครับ ถึงราคามันจะถูกลงเยอะจากoriginal price แล้วก็ตาม แถมผมว่าseller มีประเด็นไม่น่าวางใจบางเรื่องด้วยครับ

Ash Brazilian นี่ คิดว่าคงไม่ค่อยมีคนมี แม้แต่ในอเมริกาเองก็เถอะ เลยอยากลองของเหมือนกันครับ

ส่วน Omc Aura เคยลองแล้วครับ อันนี้อยากได้ เพราะได้จับมาด้วยตนเองเลย
(This post was last modified: 27-03-2010, 00:35 by Noname.)
25-03-2010, 00:57
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: (Brazilian) Rosewood+Ash Body Strat? - by Noname - 25-03-2010, 00:57

Forum Jump: