Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 1 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขอคำแนะนำเปรียบเทียบ AER Alpha plus VS AER Compact 60 II ด้วยครับ
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: ขอคำแนะนำเปรียบเทียบ AER Alpha plus VS AER Compact 60 II ด้วยครับ
อ่านคำตอบจากหลายๆคนแล้วสมาชิกใหม่อย่างน้า all-laminated อาจงงไปเลย ความจริงแล้วในโลกนี้ไม่มีสินค้าอะไรที่จะ "ดีที่สุด" สำหรับคนทุกคนหรอกครับไม่ว่าจะเป็นสินค้าประเภทไหน ตัวอย่างเช่น

นาย Grid กับน้าตู่เป็นนักดนตรีอาชีพในขณะที่ผมเล่นอยู่ในบ้านเท่านั้น คุณสมบัติของแอมป์ที่ให้เสียงที่น่าพอใจเวลายกไปเล่นบนเวทีย่อมไม่หมือนกับคุณสมบัติของแอมป์ที่เสียงดีเวลาเล่นอยู่ในห้องเล็กๆหรือสนามหน้าบ้าน ดังนั้นเราไม่มีทางจะชอบแอมป์ยี่ห้อเดียวกันเพราะความต้องการมันคนละอย่างกันครับ

เรื่องแอมป์ Fishman Solo นี่เป็นเรื่องแปลกแต่จริงครับ ผมไปลองกับสมาชิกอื่นที่สาขาแจ้งวัฒนะ ตัวที่ลองเพิ่งส่งมาที่ร้านและเราก็แกะกล่องลองกันเลย ความจริงแล้วตัวที่เราลองอาจเสียก็ใด้เพราะผมก็ไม่อยากเชื่อเหมือนกันว่าเสียงมันจะไม่ดีแต่ที่ร้านมัอยู่ชุดเดียวเลยไม่ใด้ลองชุดอื่นครับ ยังไงๆผมก็คงไม่ซื้อรุ่นนี้เพราะถึงจะลองที่อื่นแล้วเสียงดีผมก็ไม่แน่ใจว่ามันจะเสียหลังจากที่ผมซื้อมาแล้วอีกหรือเปล่า

สรุปแล้วคุณควรรับฟังความเห็นและความชอบส่วนตัวของหลายๆคนเพื่อนำเป็นข้อมูลเบื้องต้นครับ มียกเว้นอยู่คนเดียวที่ไม่ควรฟังคือน้ายอดเยี่ยมครับ
07-03-2010, 05:09
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ขอคำแนะนำเปรียบเทียบ AER Alpha plus VS AER Compact 60 II ด้วยครับ - by pood - 07-03-2010, 05:09

Forum Jump: