Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Summertime... by Hattaya & Friend..@The Fabric/Concert
Author Message
Katayoot Offline
กระทู้ล่ม ขอรับผิดชอบเหตุการณ์นี้เอง

Likes Given: 145
RE: Summertime... by Hattaya & Friend..@The Fabric/Concert
ระหว่างอ่านกระทู้นี้โดยบังเอิญ เพราะไม่ได้เข้ามานานมากแล้ว ก็เริ่มคิดว่า เฮ้ยยย ตัวเราเองเล่น copy เล่นไม่สร้างสรร หรือไม่ค้ำยันประเทศชาติขนาดนั้นอย่างที่เค้าว่าเลยหรือเปล่าวะเนี่ย แล้วเราจะทำไงดีกับตัวเอง ไปลงเรียนตอนนี้ทันมั้ย แพงป่าววะ แล้วใครจะเลี้ยงเมีย ดูลูก ส่งบ้าน ส่งรถ ส่งพ่อแม่ ฯลฯ

คิดไปเรื่อยย..ย.... ฟุ้งซ่าน แล้วเรา เดี๋ยวบ้า ระหว่างนั้น ก็ได้ยินเสียงเพลง ดีอย่างไร ของ ที Jetset'er ลอยมาจากข้างบ้าน...

เออ โคตรเพราะเลยว่ะ เราชอบ ลูกค้าต้องชอบบ้างล่ะวะ แกะเลย ป่าบบ ปู๊บบบบ ปับบ ๆ ปริ๊นท์เข้าแฟ้มเรียบร้อย วันนี้ เย็นนี้ เราจะร้องเพลงนี้ ให้ลูกค้าฟัง เค้าจะต้องชอบแน่ ๆ อิ ๆ Smile

ผมชอบชีวิตผม ถึงแม้จะเสี่ยง ๆ ไปบ้าง แต่ประคองมันมาได้ขนาดนี้ก็ OK แล้วครับ ผมพอใจกับมัน...

ส่วนเรื่องงานที่ผมทำ หลายคนบอกว่าดีนะ เล่นง่าย ร้องดัง ฮาดี เอาตังค์ไป

ผมไม่คิดมากว่าดนตรีต้องเป็นแบบไหน ถูกผิดอย่างไร แต่เชื่อมั้ยว่า ผมใช้มันอย่างเดียวเลยสำหรับการประทัง 5 - 6 ชีวิตรอบข้างผมให้มีความสุขกับโลกใบนี้ได้ต่อไป

พอใจแล้ว... แค่นี้...

สำหรับความเห็นที่ผมแสดงออกไป เพื่อแลกกับโฆษณาหางานแฝงตามนี้ครับ อิ ๆ

จันทร์ , พุธ 20.30 - 22.00 น. ยังว่างอยู่นะครับ ใครจ้างไปหมดครับ เหอ ๆ ๆ Tongue
17-03-2010, 15:54
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: Summertime... by Hattaya & Friend..@The Fabric/Concert - by Katayoot - 17-03-2010, 15:54

Forum Jump: