Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
คุณชอบกีตาร์ Gibson เพราะอะไร
Author Message
guitarpom Offline
Member

Likes Given: 0
RE: คุณชอบกีตาร์ Gibson เพราะอะไร
ถ้าเป็นกีตาร์โปร่งรุ่นใหญ่ๆผมไม่เคยสัมผัสเลย...มีครั้งนึงเมื่อเกือบยี่สิบปีที่ผ่านมา...มีพี่ท่านนึงเอาโปร่งกิ๊บสันมาขายให้ในราคา20000บาทพร้อมเคสแท้...ผมจำไม่ได้ว่ารุ่นอะไร
แต่เผอิญตอนนั้นผมซื้อยามาฮ่าapx-7มาใหม่ๆเลย..ประกอบกับกิ๊บสันเป็นโปร่งธรรมดาไม่มีภาคไฟฟ้า...ผมก็เลยไม่สนใจ....มาสักระยะหนึ่งพี่คนนี้เขาเสียชีวิตลง
ผมกลับไปดูกีตาร์ตัวนี้อีกที...ยังนอนอยู่ในกล่องครับ...กล่องเปิดไม่ได้เลยใช้ไขควงหมุนน๊อตเปิดดูสภาพยังดีอยู่ครับเพราะไม่มีคนเล่นเลย....แกเคยบอกผมว่าเพื่อนซื้อมาจากอเมริกา1000เหรียญ
ช่วงนั้นดอลละ25บาท....สุดท้ายผมว่าจะซื้อจากเมียแกแต่เขาไม่ยอมขายครับบอกจะเก็บไว้ให้ลูกชายซึ่งตอนนั้นยังเล็กๆอยู่...ไม่รู้ตอนนี้เขายังเก็บไว้อยู่รึเปล่าไม่แน่ใจ...คิดแล้วก็เสียดาย
เอ้า........เข้าเรื่องเสียที....โปร่งกิ๊บสันที่ชอบเพราะเห็นน้าหงากะน้าปูเอามาเล่นบนเวทีบ่อยๆในช่วงหลังๆนี้...ได้ฟังน้ำเสียงแล้วเป็นกีตาร์ในฝันอีกยี่ห้อนึงเลยครับ
31-08-2009, 16:34
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: คุณชอบกีตาร์ Gibson เพราะอะไร - by guitarpom - 31-08-2009, 16:34

Forum Jump: