Thread Rating:
  • 2 Vote(s) - 3 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ความเห็นของคุณกับ R-SUPERSONIC Pickups
Author Message
psupakij Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
RE: ความเห็นของคุณกับ R-SUPERSONIC Pickups
ผมอ่านคำตอบพี่ด้วยความตื้นตันใจเลยครับ มันตรงกับใจผมทุกอย่าง ผมเล่นเว้บกีต้าร์ไทยมาสี่ห้าปี (http://www.guitarthai.com)คอยแหกปากบอกเพื่อนๆตลอดให้สนับสนุนของไทย ได้ผลบ้างเหมือนกันครับพี่ ก้อมีเพื่อนสมาชิกพอสมควรเลยที่หันมานิยมของไทย ผมภูมิใจและพอใจกับงานที่ผมได้จากฝีมือคนไทยมากๆครับ มันทำให้ผมอยากที่จะเล่นมัน มากกว่า fender US custom เสียอีกครับ พูดจากใจจริงครับ ผมเองไม่ใช่นักดนตรีอาชีพ เล่นดนตรีเป็นงานอดิเรก และเพื่อสร้างความสุขให้กับตัวเองเท่านั้นครับ ครั้งแรกที่ได้สำผัสงานไทย ผมบอกไม่ถูกครับ มันโดนใจผมทุกอย่าง เหมือนมันถ่ายทอดวิญญาณทางดนตรีของคนผลิตมาให้ด้วย ผมเล่น เล่น แล้วก้อเล่นทุกครั้งที่มีเวลา ซ้อมกะวงบ้างเวลามีงาน มันก็ให้ความสุขทุกครั้งที่หยิบมาเล่นครับ

พี่เป็นเพื่อนน้ารินทร์หรอครับ โอ้ ผมถือเป็นปูชนียบุคคลเลยนะครับท่านนั้น ผ่าน ร้อน ฝน หนาว ประสบการณ์ยาวนานจริงๆ ตอนนี้เริ่มเป็นรุ่นลูก(พี่เป้ง)แล้วครับ ผมดีใจที่ได้รู้จักพี่นะครับ คอเดียวกัน...อิอิ อ้อ ผมชื่อก๊อดครับ พี่แวะไปดูรูปกีต้าร์งานน้ารินทร์จากกระทุ้ thailand handmade ของผมใน gallery นะครับพี่ คอมเม้นท์ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
สาวก thailand handmade ของแท้และดั้งเดิม
21-08-2009, 09:41
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ความเห็นของคุณกับ R-SUPERSONIC Pickups - by psupakij - 21-08-2009, 09:41

Forum Jump: