Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
จำเป็นไหมครับที่ preamp หลอดจะเสียงดีกว่า
Author Message
gttle Offline
Senior member

Likes Given: 0
จำเป็นไหมครับที่ preamp หลอดจะเสียงดีกว่า
ตอนนี้ใช้ preamp หลอดอยู่ครับสำหรับacousticสั่งทำนี่แหละไม่แพงมากส่วนตัวแล้วชอบเนื้อเสียงมากผมว่าย่าน hi end นี่ฟังแล้วธรรมชาติมากกว่า solid state พอควรเลยเทียบจากที่ผมเคยใช้ lr baggs para di แต่มันมีปัญหาคือพวก feture ต่างๆมันไม่ค่อยมีครับเช่น nocth fillter xlr output และความละเอียดของภาค eq และไม่มี fx loop ด้วยว่าจะต่อกับ reverb ทีแรกว่าจะเก็บตังซื้อ lr baggs venue di ตัวใหม่เพราะดูแล้ว พวก feture ต่างๆค่อนข้างครบเล่นสดน่าจะสะดวกแต่ผมเสียดายเนื้อเสียงของหลอดครับ (ส่วนตัวคิดว่าดีกว่า paradi) ก็เลยอยากทราบว่าปกติแล้วpreamp หลอดนี่ให้เนื้อเสียงที่อิ่มหวานกว่า solid state โดยที่ solid state ไม่สามารถทำได้เลยหรือครับ ถ้า pre ของ lr baggs ตัวใหม่ให้เสียงประมาณเดิมอาจจะไม่ซื้อ ค่อยหาทางแก้ววิธีอื่นไป
สู้ต่อไป!!! fingerstylist แม้เล่นแล้วแขกจะอึ้งก็ตามBig Grin

31-05-2009, 12:00
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
จำเป็นไหมครับที่ preamp หลอดจะเสียงดีกว่า - by gttle - 31-05-2009, 12:00

Forum Jump: