Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ถามหน่อยครับ...กีต้าร์ไฟฟ้า Sqier by Fender
Author Message
กีต้าร์เก่า Offline
VIP member

Likes Given: 0
RE: ถามหน่อยครับ...กีต้าร์ไฟฟ้า Sqier by Fender
....ชอบทุกรุ่นหละครับ ......โดยเฉพาะทรง สตั้ท ......วัสดุที่ใช้ทำก็ดีนะ.......เรื่องเสียงเผื่อวันหลังมีตังค๋.........ก็เอามาโมฯได้........FX ก็เอามาแต่งสียงได้ดี......เหลือแค่ถนัดมือแค่นั้นครับ........แต่คนส่วนใหญ่ที่ ซื้อ Sqier ก็เพราะ เฟนเดอร์มันแพง.......แสดงว่าใจมันไป เฟนเดอร์แล้ว........แม้ว่าซื้อ สควายฯมาแล้วแต่ใจมันไปอยู่ที่ เฟนเดอร์ ........ พอเจออะไรอะไรที่ สควายฯ มันบกพร่องเล็กน้อยก็คิดว่ามันสู้เฟนเดอร์ไม่ได้.......ก็เลยฝังใจ.......กลายเป็น ยิ่งอยู่ไกล้ก็ยิงเกลียด......หนักเข้า ก็เลยหาเรื่องมันเลย........แถมเอาไปประจานอย่างโน้นอย่างนี้........สุดท้าย ก็เลิกกัน.......ยิ่งพอมีโอกาสได้เฟนเดอร์มา........ก็จะเอาความหลังที่อยู่กับ สควายฯมาเปรียบเทียบ........โดยไม่เอาราคามาร่วมพิจราณาประกอบการเปรียบเทียบ.........ถ้าในใจของน้า toto9 มีเฟนเดอร์อยู่แล้ว.......อย่าไปหลอกตัวเองเอา สควายฯ มาครอบครองเลยครับ.......กัดฟันเอาเฟนเดอร์ไปเลย.......ผ่อนเอาก็ได้........เพราะสุดท้าย......น้า toto9 ก็ต้องหาเอาเฟนเดอร์มาครอบครองให้ได้อยู่ดี........ก็ ความอยาก หนะ มันทรมาน ผมเข้าใจครับ.......

Attached Files Image(s)

09-03-2009, 10:33
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ถามหน่อยครับ...กีต้าร์ไฟฟ้า Sqier by Fender - by กีต้าร์เก่า - 09-03-2009, 10:33

Forum Jump: