Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ต้องยอมรับ....
Author Message
san Offline
สัน

Likes Given: 0
RE: ต้องยอมรับ....
edo Wrote:...น้าปุ๊ครับ....ชีวิตน้าปุ๊ตอนนี้......ฝันถึงอะไรครับ.....(นอกจากสาวๆ)55...

..แล้วน้า San หละครับ.....มีความสุขกับงานดีมั้ย...

ในสมัยเรียนผมเล่นเป็นมือกลองครับ
เล่นจนถึงขั้นได้เกือบทำอัลบั้มที่ค่าย มิวสิคบั๊ก สมัยนั้น วง Big ass กับBody slam ยังไม่ย้ายมาแกรมมี่เลย ผมเจอทุกอาทิตย์ เพราะผมต้องเอาเพลงไปส่งพี่ ธเนศ วรากุลนุเคราะห์เจ้าของค่ายเพลงทุกอาทิตย์ครับ

ทำอยู่เกือบสองปี แต่ติดที่นักร้อง ไม่ผ่านซักคน เปลี่ยนนักร้องไป สิบกว่าคนครับ
เพราะผมเล่นเพลงแนว ซิลลี่ ฟู กับ บิ๊กแอส หานักร้องที่ร้องได้ดีแนวนี้ยากครับ
ผมมีเพลงที่ทำอยู่ร่วม 30 เพลงได้
แต่สุดท้ายก็ไม่สำเร็จแยกย้ายกันไป ประกอบอาชีพของตัวเองครับ คิดแล้วยังเสียดาย

ส่วนช่วงเวลาที่ผมทำงาน .............(ธุรกิจส่วนตัว) ก็มี

ทั้งเครียดบ้าง ปวดหัวบ้าง สนุกบ้าง ภูมิใจบ้าง เบื่อบ้าง คละเคล้ากันไป

มีความสุขที่สุดตอนกลับมาบ้าน ครอบครัวผม ทานข้าวพร้อมกันครับ

ผมรู้ว่าทุกคนในครอบครัวเหน็ดเหนื่อยกับการทำงาน

แต่ทุกคนก็จะพูดคุยกันแต่เรื่องดีๆ เรื่องตลกๆ (บ้านผมฮาทั้งบ้าน)

แล้วก็จะมาเปิดหนังดูกันครับ (บ้าหนังกันทั้งบ้าน บ้านผมมีหนังอยู่ร่วมพันเรื่องครับ)

ชีวิตครอบครัวทำให้ผมมีความสุขมากครับ ผมจึงให้ความสำคัญกับครอบครัวมากที่สุดครับ
AII I DON'T Have
(คลิ๊กครับ)
12-10-2007, 16:00
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
ต้องยอมรับ.... - by edo - 11-10-2007, 21:32
RE: ต้องยอมรับ.... - by san - 12-10-2007, 16:00

Forum Jump: