Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
รบกวนแนะนำ amp acoustic
Author Message
กีต้าร์เก่า Offline
VIP member

Likes Given: 0
RE: รบกวนแนะนำ amp acoustic
...ความเห็นส่วนตัวผมนะ เรื่อง amp acoustic มันเป็นแอมป์ที่ออกแบบมาเฉพาะ.........เพื่อให้ถ่ายทอดเสียงได้เสียงธรรมชาติของกีต้าร์โปร่งให้ได้ไกล้เคียงที่สุด..........ดังนั้น ถ้าจะเล่น แอมป์อะคูสติก ต้องใช้ตังค์แยะครับ......วัตต์ต้องสูงหน่อย........งบที่ตั้งมาผมว่าไม่น่าจะได้แอมป์ดี ครับ......ไม่งั้นพอซื้อมาใช้ได้พักเดียวพอไปเจอ แอมป์ของ พี่ ป้า น้า อา ในบอร์ดนี้เอามาเล่น ก็อยากจะขายแอมป์ของตัวเองทิ้ง..........แต่งบที่ให้มาซื้อแอมป์กีต้าร์ไฟฟ้าคุณภาพดีพอควร แล้วหาพวกก้อนพวกบอร์ดเอามาแต่งเสียงก็พอได้.......เดี๋ยวนี้มีพวกก้อนเลียนเสียง อะคูสติกได้แยะครับ.......บางยี่ห้อให้เสียงดีพอสมควรเลย.......ส่วนผมผมชอบตัวนี้ครับ.......ได้รางวัลแยะดี.............

Attached Files Image(s)

28-11-2008, 10:17
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: รบกวนแนะนำ amp acoustic - by กีต้าร์เก่า - 28-11-2008, 10:17

Forum Jump: